[Ngữ văn 4]

K

kimphuong43kd

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1. Điền vào chỗ trống tiếng chứa âm đầu x hoặc s để hoàn chỉnh truyện sau:
Người hái củi van vỉ ............. cây cho một nhánh nhỏ. Cây tốt bụng cho ngay. Người liền lấy luôn nhành cây ấy làm cán rìu và đốn luôn cây. Chỉ đến lúc bị ngã ......., cây mới thật ........ hối hận. Nó thốt lên : "Tại ....... sao mình lại ngu ....... đến thế, cấp cho người ta chính cái để hại mình !"
2. Tìm thêm một tiếng để tạo từ chứa các tiếng cùng âm đầu x hoặc s :
......... xính
sụt ...........
sáng .........
sửng ..........
xong ......... .
........ xa
sung .........
xông ..........
3. Điền vào chỗ trống tiếng chứa vần ăn hoặc ăng để hoàn chỉnh truyện sau :
Cáo bất ngờ chộp được Gà. Từ trong cái mồm đầy ........ cảu Cáo, Gà nói vọng ra : "Bác gặp may rồi, trưa nay sẽ được một bữa ........ ngon lành. Thế mà bác lại .......... cảm ơn dịp may này à ?"
Cáo muốn tỏ ra lịch sự, mỏ miệng. Chỉ chờ vậy, Gà vụt bay ra và đáp lên ........ cây cạnh đó
các anh chị làm gúp em nghe . em cảm ơn nhiều
:p:p:p:p:p:p

Last edited by a moderator:
M

mia_kul

1. Điền vào chỗ trống tiếng chứa âm đầu x hoặc s để hoàn chỉnh truyện sau:
Người hái củi van vỉ xin cây cho một nhánh nhỏ. Cây tốt bụng cho ngay. Người liền lấy luôn nhành cây ấy làm cán rìu và đốn luôn cây. Chỉ đến lúc bị ngã xuống, cây mới thật sự hối hận. Nó thốt lên : "Tại sao mình lại ngu si (=))) đến thế, cấp cho người ta chính cái để hại mình !"
2. Tìm thêm một tiếng để tạo từ chứa các tiếng cùng âm đầu x hoặc s :
xúng xính, sụt sùi
sáng sủa, sửng sốt
xong xuôi, xa xa
sung sướng, xông xáo
3. Điền vào chỗ trống tiếng chứa vần ăn hoặc ăng để hoàn chỉnh truyện sau :
Cáo bất ngờ chộp được Gà. Từ trong cái mồm đầy răng cảu Cáo, Gà nói vọng ra : "Bác gặp may rồi, trưa nay sẽ được một bữa ăn ngon lành. Thế mà bác lại .......... cảm ơn dịp may này à ?"
Cáo muốn tỏ ra lịch sự, mỏ miệng. Chỉ chờ vậy, Gà vụt bay ra và đáp lên ........ cây cạnh đó

Top Bottom