[Ngữ Văn 11]Nghị Luận:Tiền có thể mua được tất cả, trừ hạnh phúc

Q

quoctuan1996

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Giúp mình mở bài đề văn trên để sao vào thân bài ta có thể phân tích rằng câu nói đó vừa đúng lại vừa sai ấy :(, mình đã làm xong thân bài và kết bài rồi, ko biết mở bài như thế nào để có thể nói nó vừa đúng vừa sai :(

T

thuyhoa17

Giúp mình mở bài đề văn trên để sao vào thân bài ta có thể phân tích rằng câu nói đó vừa đúng lại vừa sai ấy :(, mình đã làm xong thân bài và kết bài rồi, ko biết mở bài như thế nào để có thể nói nó vừa đúng vừa sai :(
Mở bài là những câu giới thiệu về chủ đề mình cần viết, nó nhằm giúp cho người đọc định hướng được chủ đề ta đang nói chứ không phải là giúp người đọc biết được những thứ mà ta sẽ nói ở phần thân bài.

Vì thế, đừng quan trọng là nó phải khớp với thân bài theo kiểu này hay kiểu kia. Nếu làm được thì tốt, còn không thì đừng quá áp lực bởi điều đó.

Tập dần, nếu đi thi ĐH, Mở bài và Kết bài chỉ chiếm 0,5 điểm thôi, nên chỉ nên là đúng cho nó, chứ mất quá nhiều thời gian cho nó hay thì thân bài sẽ không được hay nữa, vì mọi "nội công" đã vận dụng cho mở bài rồi thì thân bài sẽ ko được tập trung nhiều nữa (tâm lý thường là vây :D).

Top Bottom