English THCS ngữ pháp

Lê Thị Hàn

Học sinh
Thành viên
10 Tháng năm 2018
105
13
36
21
Thái Nguyên
THPT Chuyên Thái Nguyên
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

trong câu này: I deeply regret______to her so severely last night. She was badly hurt.
A. to speak B. being spoken C. having spoken C. to be spoken

em nghĩ đáp án là ý B nhưng hóa ra lại là C. Em không hiểu lắm, do động từ regret hay do đây là giản lược, hay đây là gerund perfect? làm ơn giải thích ngoài việc trả lời cho em với nhé. Em cảm ơn ạ.

• Like
Reactions: phuongdaitt1

BeDODO

Học sinh
Thành viên
30 Tháng mười hai 2018
33
39
31
31
Du học sinh
Guess
trong câu này: I deeply regret______to her so severely last night. She was badly hurt.

em nghĩ đáp án là ý B nhưng hóa ra lại là C. Em không hiểu lắm, do động từ regret hay do đây là giản lược, hay đây là gerund perfect? làm ơn giải thích ngoài việc trả lời cho em với nhé. Em cảm ơn ạ.
Being spoken là bị động bạn ơi. Hối hận đã làm gì sẽ dùng regret Ving và ở đây dạng chủ động là chọn C. GV dạy mình bảo là regret dùng trong quá khứ đã thể hiện thái độ về hành động trong qk rồi nên không cần having p2 cũng được nhưng dùng cũng k sao cả.

• Like
Reactions: phuongdaitt1

Ngoc Anhs

Cựu TMod Toán
Thành viên
4 Tháng năm 2019
5,482
3,916
646
21
Ha Noi
Hà Nam
trường thpt b bình lục

Thứ nhất, regret+V-ing
Thứ 2, sự việc đã diễn ra trong quá khứ và chưa kết thúc ở hiện tại nên phải dùng thì perfect
Do đó chọn C

Top Bottom