Văn 12 Nghị luận xã hội

mduc09081

Học sinh mới
Thành viên
1 Tháng mười một 2021
5
4
6

Bùi Nhi

Cựu TMod Văn
Thành viên
17 Tháng tám 2021
466
508
86
18
Cà Mau
Trung học phổ thông Nguyễn Văn Nguyễn
Có một nhà văn đã từng nói rằng " Bạn chỉ có thể thành công, khi bạn biết bản thân mình là ai" hay trong tục ngữ có câu " biết người biết ta trăm trận trăm thắng", bởi thế mới thấy việc xác định đúng giá trị của bản thân mình là vô cùng quan trọng. Khi bạn nhận biết được giá trị của bản thân tức là khi đó bạn đã biết được những điểm mạnh và điểm yếu của chính bản thân mình. Lúc ấy bạn sẽ biết mình phải làm thế nào để phát huy tối đa những tiềm lực vốn có của mình, và sửa chữa những khuyết điểm còn tồn tại. Đồng thời khi đã biết những điểm mạnh của bản thân cũng giúp chúng ta tự tin trong hành động, luôn luôn cố gắng để đạt tới cái đích mà mình đã lựa chọn. Và nhờ vào việc ý thức được những mặt còn hạn chế của mình để khắc phục giúp chúng ta ngày càng hoàn thiện và phát triển bản thân hơn .Ngược lại, nếu bạn còn chẳng hiểu rõ được chính bản thân mình, không biết bản thân cần gì và phải làm gì thì hiển nhiên chúng ta sẽ chẳng thể tự tin quyết đoán và phát triển. Bởi thế muốn trưởng thành muốn thành công thì trước hết bạn phải xác định được giá trị của bản thân mình nằm ở đâu.
Bạn tham khảo bài làm
Chúc bạn học tốt
https://diendan.hocmai.vn/threads/t...-noi-dung-on-tap-trong-tam-van-hoc-12.748514/

Top Bottom