Nghị luận về một vấn đề trong đời sống

D

destroyer_zzz

Last edited by a moderator:
H

happy.swan

Mỗi người đều cần có cuộc sống và chút riêng tư. Ai cũng mong có những phút giậy nghỉ ngơi thật sự riêng mình. Song đừng vì lý do đó mà đẩy xa mọi người ra khỏi mình.

Cách thư giãn không chỉ riêng mình mà đó còn là cách nói chuyện, chia sẻ quan tâm nhau giúp đỡ để cảm thấy thoải mái.

mình chọn tấm biển 2 bỏi con người ai cũng cần điều này cả néu bạn là người sống cần trái tim.

T

thuyhoa17

Nếu có thể được lựa chọn em muốn đặt trước cửa phòng mình tấm bảng nào?
1.Đây là lãnh thổ của riêng con,khi vào hãy gõ cửa
2.Luôn hoan nghênh bố mẹ

Tiêu đề: [Văn 11] +...nội dung...
Swan!

Vói đề này chị nghĩ là em nên tự làm. Lấy lựa chon của ngưòi khác làm lựa chon cho bản thân mình thì thật là không nên tí nào.

Chác ràng em sẽ có ý nghĩ gì đó cho bản thân, rang nếu là mình thì mình sẽ chon cái gì, có thể em thích (1) hon là (2) như bạn đã hưóng dẫn, vậy em cứ chon là nói lên suy nghĩ của mình thôi :).

Co bản ỏ đây là cách làm bài. Sau khi chon rồi, thì em phải hiểu tại sao mình chon cái đó mà ko chon cái kia, tất nhiên đó là do bản thân em, tính cách của em và cả hoàn cảnh sống của em nữa.

Mỗi lựa chọn đều có ý nghĩa riêng của nó. Ràng em là nguòi thích độc lập 1 mình hon hay muốn có ba mẹ kề bên giúp đõư, v.v...

Rút ra những bài học: có thể, khi chọn cái thứ 2, em sẽ cảm thấy thật hạnh phúc khi đc chia sẻ voi ba mẹ thật nhiều điều. Có thể là nên chọn cái đó, nhưng cũng phải biết ràng bản thân mình nên có chính kiến riêng cho bản thân.

...

Đề bài này nó không chỉ là làm bài cho xong đâu em ạ, mà có thể em sẽ nói đc những điều mà từ trc tói giò sách Van ko hề dạy :).

p/s: hic, chị xin lỗi, máy tính chị nó hư nên 1 số chữ ko gõ đc Tiếng Việt.

Top Bottom