Nghị luận chứng minh

M

miule123

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mỗi con người chúng ta ai cũng đều có bạn để ta tâm sự ngững niềm vui và nỗi buồn.Thật vậy nếu trong cuộc sông thiếu mất tình bạn thì cuộc sống sẽ trở nên vô nghĩa.
Đôi lúc bạn chơi với mình có khi chỉ lợi dụng mà thôi cho nên chùng ta chơi nên chọn bạn tốt mà choi nhu người xưa co câu" Ăn chon nơi , chơi chọn bạn".Tình bạn của chúng ta thật là đẹp . Tình bạn là biết quanh tâm đến bạn , giúp đỡ mỗi khi gặp khó khăn như câu chuyện này .Hai người bạn đi trên con đường vắng vẻ,đến một đoạn họ có môt cuộc tranh luận khá gay gắt và một người đã không kiềm chế được giơ tay tát vào mặt bạn mình,người kia đau nhưng không nói một lời,anh viết lên cát : "Hôm nay người bạn thân nhất của tôi đã tát tôi "
Họ tiếp tục đi,đến một con sông họ dừng lại và tắm ở đây,anh bạn kia chẳng may bị vọp bẻ và sắp chết đuối,may mà được người bạn cứu,khi hết hoảng sợ,anh viết lên đá:"Hôm nay người bạn thân nhất đã cứu sống tôi".
Anh bạn kia ngạc nhiên hỏi:"Tại sao khi tôi đánh anh,anh viêt lên cát,còn bâ giờ anh lại viết lên đá?"
Mỉm cười,anh đáp lại:"Khi một người bạn làm chúng ta đau,chúng ta hãy viết điều đó lên cát,gío sẽ thổi chúng đi cùng sự tha thư...Và khi có điều gì to lớn xảy ra,chúng ta nên khắc sâu nó lên đá như khắc sâu vào ký ức của trái tim,nơi không có ngọn gió nào có thể xóa nhòa được...."
Hãy học cách viết trên đá và cát. Tình bạn của chúng ta rất mong manh dễ vở nhưng có thể gắn lại dới nhau 1 cách dễ dàng , chúng ta phải biết trân trọng nâng niu thỉ tính cảm mới gắn chặc lâu bền .Nếu chúng ta hi sinh cho nhau thì tình cảm sẽ càng gắn sâu hơn nũa
Chỉ khi nào chúng ta hiểu ý ngĩa của tình bạn thì ta có thẻ cảm nhận sâu xác ve tinh cảm do , quy trịng tình bạn hơn

Last edited by a moderator:

Dương Sảng

The Little Angel |Bio Hero
Thành viên
28 Tháng một 2018
2,884
2,779
451
Hà Nội
HMF
Mình không hiểu lắm, ở đây bạn cần hỗ trợ điều gì nhỉ ?

#Đây là bài viết tham khảo hoặc là thành viên cần nhận xét! Chú ý em nhé.
#Đô

• Like
Reactions: Kuroko - chan
Top Bottom