Văn 8 Nghị luận cách ăn mặc

Nguyennhung127

Học sinh
Thành viên
7 Tháng ba 2022
21
12
21
19
Bình Phước
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em chào mn ạ, chúc mn một ngày tốt lành. Này em có một đề văn cũng không phải khó đâu, nhưng em cảm thấy câu từ của em nó khá thô, cứng , chưa sáng tạo nên em mong mn có thể giúp em bài này. Đề bài: "Hiện nay một số học sinh đua đòi ăn mặc thiếu văn hóa, Em hãy viết một bài văn nghị luận để thuyết phục các bạn đó thay đổi cách ăn mặc cho đúng đắn hơn" bài văn cần sử dụng yếu tố biểu cảm, miêu tả và nghị luận nx ạ. Em rất mong sẽ nhận đc ctl của mn, em xin cảm ơn ạ.

Sily vũ

Cựu TMod Văn
Thành viên
25 Tháng hai 2022
229
1
106
41
18
Hải Dương
Với đề bài này, muốn viết được trôi chảy em hãy chú ý tập trung vào những ý cần có, để tạo nên mạch hoàn chỉnh mới có thể viết trơn tru được nhé:
* Giải thích
* Thực trạng: Hiện nay 1 số hs đua đòi ăn mặc thiếu văn hoá thể hiện như thế nào?
* Giải pháp (cái này thì mình cần khái quát 2 ý lớn)
- Từ nhà trường, xã hội, gia đình
- Từ chính bản thân ta (cái này có cả bài học nhận thức và hành động nhé)

Tham khảo trọn bộ kiến thức Tại đây

Nguyennhung127

Học sinh
Thành viên
7 Tháng ba 2022
21
12
21
19
Bình Phước
Với đề bài này, muốn viết được trôi chảy em hãy chú ý tập trung vào những ý cần có, để tạo nên mạch hoàn chỉnh mới có thể viết trơn tru được nhé:
* Giải thích
* Thực trạng: Hiện nay 1 số hs đua đòi ăn mặc thiếu văn hoá thể hiện như thế nào?
* Giải pháp (cái này thì mình cần khái quát 2 ý lớn)
- Từ nhà trường, xã hội, gia đình
- Từ chính bản thân ta (cái này có cả bài học nhận thức và hành động nhé)

Tham khảo trọn bộ kiến thức Tại đây
Sily vũHuhu, anh/chị có thể cho em tham khảo vài câu hoặc vài đoạn hay đc ko ạ. Vs gợi ý cho em cái mở bài í.

Sily vũ

Cựu TMod Văn
Thành viên
25 Tháng hai 2022
229
1
106
41
18
Hải Dương
Huhu, anh/chị có thể cho em tham khảo vài câu hoặc vài đoạn hay đc ko ạ. Vs gợi ý cho em cái mở bài í.
Nguyennhung127Bác Hô từng nói: " Dân tộc ta có trở nên tươi đẹp hay k, đất nước có sánh vai với các cường quốc năm châu được hay k, một phần là nhờ công học tập của các cháu." Thế hệ trẻ chúng ta, không chỉ học tập, muốn đất nước giàu mạnh điều cần thiết là lối sống có văn hoá. Nhưng hiện nay một số học sinh đua đòi ăn mặc thiếu văn hóa, phải chăng đã đến lúc chúng ta lên tiếng cho những hành vi ấy?

Nguyennhung127

Học sinh
Thành viên
7 Tháng ba 2022
21
12
21
19
Bình Phước
Bác Hô từng nói: " Dân tộc ta có trở nên tươi đẹp hay k, đất nước có sánh vai với các cường quốc năm châu được hay k, một phần là nhờ công học tập của các cháu." Thế hệ trẻ chúng ta, không chỉ học tập, muốn đất nước giàu mạnh điều cần thiết là lối sống có văn hoá. Nhưng hiện nay một số học sinh đua đòi ăn mặc thiếu văn hóa, phải chăng đã đến lúc chúng ta lên tiếng cho những hành vi ấy?
Sily vũDạ em cảm ơn ạ

• Like
Reactions: Sily vũ
Top Bottom