Nghỉ hè nên học Toán thế nào là tốt ?

H

hoangtubongdem5

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tình hình là gần hết hè rồi mà em học chưa được 1 nửa chương trình nâng cao Toán 9. Thật sự là em học toán cũng không tệ lắm ạ. Tàm tạm
Năm sau còn thi vào trường chuyên Toán nữa. Vậy ai có cách học nào tốt, phương pháp học toán hay ...
Chia sẻ cho em với mọi người với nhé

V

vuonghao159357

học lại SGK chứ còn gì nữa.......................................................................................................................

X

xuanquynh97

Tình hình là gần hết hè rồi mà em học chưa được 1 nửa chương trình nâng cao Toán 9. Thật sự là em học toán cũng không tệ lắm ạ. Tàm tạm
Năm sau còn thi vào trường chuyên Toán nữa. Vậy ai có cách học nào tốt, phương pháp học toán hay ...
Chia sẻ cho em với mọi người với nhé

Tự học là tốt nhất em

Cộng với tham khảo sách, báo, thầy cô :|

E đặt báo toán ấy mà giải hữu ích lắm :)

H

hoangtubongdem5

Haizz, nói chung nhìn lại thấy mình gà quá. Có vài bạn đã học xong lớp 12 và giờ giải đề đại học, trong khi mình chưa xong lớp 9 :(

D

demon311

Học trước kiến thức làm gì
Như anh học của 11 mà của lớp 10 vẫn trúng 8đ 1 tiết

0

0973573959thuy

Theo tớ thì kiến thức năm học trước chắc là không cần phải ôn lại, vì học sinh thi chuyên Toán chắc không tồi :D. Kiến thức năm trước thì không phải ôn lại đâu, vì nghỉ hè là học luôn thì k quên đâu :D Hè thì nên học trước chương trình, học không cần quá căng đâu, trước khi đi ngủ học khoảng 2h; chiều tầm 2h nữa là được rồi :D Học chậm mà chắc thì vẫn tốt hơn, sao cho vào năm học có thể học hết được kiến thức kì I cả đại lẫn hình hoặc hết đại cả năm thì vào năm cô gắng thêm tí nữa là có đủ thời gian làm đề chuyên. Học thì đọc sách giáo khoa, xem lí thuyết nâng cao, làm ví dụ, làm bài tập, xem giải, sai thì tìm nguyên nhân sai và sửa. Theo mình thì thế. :D
Mình cũng chưa học hết Toán 9 :D Không nên học khuya :( Sáng dậy rất mệt, học không tập trung, chóng mặt, nhức đầu, hay quên, trí nhớ giảm. Tốt nhất học đến tầm 11 h đi ngủ, sáng mai dậy lúc 5h học tiếp :D

Top Bottom