Ngày mai anh sẽ quên em

T

thao_won

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Ngày mai anh sẽ quên em ...

Con đường về nhà vẫn bụi bặm, đông đặc và kẹt cũng như mọi ngày nhưng Nam ko thấy

bực mình như mọi khi nữa. Hôm nay ,Nam lĩnh lương. Ko những thế, anh còn đc thường 1

số tiền cao hơn cả lương cứng. Tiền là 1 động lực khiến người ta thay đổi thái độ với cuộc

đời.

Thấy Thuỳ đang lúi húi trong bếp chuẩn bị bữa tối, Nam chạy vào khoe vợ món tiền lớn.

Đôi vợ chồng trẻ ôm nhau nhảy múa trong niềm vui lớn .Họ quyết định tắt bếp, ko nấu

nướng gì nữa hết mà sẽ đi ăn nhà hàng 1 bữa cho xả láng cuộc đời và mua sắm thật

nhiều thứ.

Khi đi qua cửa hàng thời trang nữ, Nam bảo vợ anh muốn mua cho cô 1 bộ đồ đẹp để

mặc đi chơi .Nhưng Thuỳ bảo :"Ngày mai em sẽ mua" vì hôm nay cô ko có hứng làm việc

ấy mà chỉ có hứng mua áo quần mới cho chồng thôi.

Hôm sau, vừa về nhà, Nam liền hỏi vợ về việc mua quần áo mới mà cô đã nói hôm qua.

Thuỳ cười tinh quái :"EM đã bảo là ngày mai em sẽ mua mà". Nam biết là vợ lại giở mánh

cũ nên gân cổ cãi lại :" Nhưng hôm nay là ngày mai của hôm qua. Mà em nói câu đó từ

hôm qua cơ mà". Thuỳ cãi cùn :"Ngày mai là ngày maii. Không thể có chuyện ngày mai

của hôm qua với ngày mai của hôm kia dc" .Nam nói vớt vát :" Ừ thì ngày mai em nhớ đi

mua quần áo đếy." Nhưng những ngày sau đó, Thuỳ vẫn chẳng chịu mua sắm cho mình

và cãi lý với chồng :" Em đã bảo là ngày mai..."

Thật ko may khi bác sĩ khẳng định Thuỳ ko thể sinh con .Thuỳ trở về trong tình trạng gần

như "Hồn lìa khỏi xác" .Cô đứng ở cửa, trân trân nhìn Nam ,mắt ứa lệ, hai chân nhũn ra,

toàn thân sụp đổ. Nam chạy ra đỡ cô vào nhà ,ôm ấp vỗ về, ko hiểu chuyện gì đã xảy ra

với người vợ yêu của mình.

Khi đã bình tĩnh lại, Thuỳ kể lể sự tình và nói muón chia tay. Cô viết 1 tờ đơn ly dị bảo anh

ký vào .Nam nói:" Ừ, cứ từ từ, ngày mai anh sẽ ký" Hôm sau, thấy lá đơn vẫn chưa có

chữ ký của Nam, Thuỳ vội nhắc nhở anh. Nam làm ra vẻ ngạc nhiên: " Ô hay, anh đã bảo

là ngày mai anh sẽ ký mà" Thuỳ nói như khóc:" Nhưng hôm nay đã là ngày mai rồi. Anh

nói câu này từ hôm qua cơ mà." Nam cười khì cái lý :" Ngày mai là ngày mai.Không thể

có ngày mai của hôm qua hay hôm kia dc. Cứ để đếy ,ngày mai anh sẽ ký"

Một tuần đã trôi qua, tờ đơn ly dị vẫn nằm chờ 1 chữ ký vào "ngày mai". Thuỳ tức giận

hét lên :" Em ko còn yêu anh. Hãy li dị đi ! Hãy quên em đi! " Nem cũng hét trả lại :"

Được rồi ! Ngày mai anh sẽ quên ! Em hài lòng chưa!" Cả hai bật khóc. Có lẽ vì cần 1 bờ

vai để khóc nên học vô tình ôm lấy nhau .

Đã nhiều năm trôi qua, họ vẫn hạnh phúc bên nhau dù có 1 tờ đơn ly dị vẫn nằm chờ 1

chữ ký vào "ngày mai" và 1 người ngày nào cũng nói vs vợ :" Ngày mai anh sẽ quên em."

Top Bottom