ngày khai giảng với biết bao niềm vui

H

hocviencongannhandan

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hôm nay ngày 5/9 một ngày vô cùng trọng đại đối với tất cả học sinh trên toàn thể đất nước .học sinh nô nức tới trường trong lòng mang một niềm khát khao cháy bỏng ,với ý chí cố gắng học tập ,rèn luyện đạo đức để trở thành con ngoan trò giỏi ,để mai này là người có ích cho đất nước ,xây dựng một xã hội tốt đẹp .Đối với chúng tôi học ko chỉ là để tốt cho mình mà học còn để giúp ích đất nước ,vậy từ bây giờ chúng ta cùng cố gắng học tập nha

C

carot_buongbinh_7131

Khai giảng thì sao nào. Cũng vậy thôi àh. Trường mình học sinh vừa nghe "buổi lễ đến đây kết thúc....." là ùa về hết trơn chưa để MC nói hết câu nữa. Giáo viên và đại biểu chỉ biết ngồi nhìn nhau cười và thất vọng thui àh.

S

shjnjchjkudo96

uh`m ;))
Sang năm học mới
Chúc mọi người vui nha
học tốt nha >:D<
(Nói thật là Khai Giảng trường tui chán fèo :(( )

V

vietnam113

Khai jảng cuối cùng của đời học sinh, rùi muốn cũngko đc.Cái khai jảng này tôi ở lại trên lớp, tầng 2, nhìn xuống sân trường, cây jó........Thật tuyệt vời.
Sáng sớm đi trực nhật từ 6h30, đến có mấy bé lớp 11A1 kê bàn ghế, lớp đó đoàn kết lắm, sân trường vắng, trời ko nắng , ko mưa, bật bài olimpic Bắc Kinh,lớp ở tầng 2 nhìn từ phía sau chỉ thấy 1 rừng áo trắng, lộng jó.
Tự nhiên thấy buồn, thấy muốn khóc, lần đầu tiên tôi muốn níu dữ khoảnh khắc ở cái trường cấp 3 này.
Ngày khai jảng cuối cùng trong 12 lần chỉ có 1 trong đời, ở lại lớp cùng thằng bạn,thằng này tự nhiên hôm đó ko mày tao cứ tớ tớ với nói chống ko.Nó là thằng 2 năm chỉ cày điện tử, còn năm 12 học phát điên phát dồ,ra chơi chỉ muốn ngồi học cùng nó, dù là đứa nào có đứa đấy học.Mình cảm thấy nó học hăng mình cũng đc ảnh hưởng chút.thấy có hứng học lắm.Học chán rồi nói chuyện cùng nó, hợp gu lạ.Giá có cái máy ảnh để chụp lại cái khoảnh khắc đó.
Khai giảng cuối cùng của đời học sinh,mình đã ko dự,nhưng đc nhìn mọi thứ từ trên cao, ở phía sau mọi ng, ở 1 góc của tầng 2 trong cái thời tiết tuyệt vời, thấy buồn mà hạnh phúc ..........

H

halo_vip

nói chung khai giảng chán phèo
chả có j` vui cả
đúng là ngày khai giảng ngồi ngoài sân trường 8 fet' vào lớp ngủ 2 tiết và về

H

hocgioi1080

ngồi chỉ biết 8, không tám thì ngủ, không ngủ thì giỡn chả biết trên kia đang làm cái gì cả

Top Bottom