Tâm sự ngày hôm nay của B bánh bèo

B bánh bèo

Học sinh
Thành viên
3 Tháng chín 2019
61
36
26
18
Nghệ An
Yaoi school class
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hôm nay, mình rất chán nản với 2 chuyện xảy ra trong ngày
+ thứ 1 : Là về cách ăn mặc của mình, mình cảm thấy rât bình thường mà, áo hoodie ấm hơn nữa cũng đâu có gì mà ai cũng nói mình vây. Trời mưa nhiều lạnh đúng ko ? Đã thế mình còn dậy lúc 4h sáng thì hơi lạnh nó còn nhiều hơn. Vậy mà đi học thấy ai cũng mặc áo sơ mi mỏng ( khinh thật, nể mấy đứa luôn ) có mmooix riêng mình mặc áo hoodie, mình thấy mình mặc gì thì kệ, bọn họ quan tâm làm gì nhỉ, rảnh quá đúng không mọi người, mình khỏe mà bị người ta nhìn thì kệ, còn hơn vì ánh mắt của người khác mà mình chịu thiệt ( cảm, ốm, sốt ):oops:
+ thứ 2 : Là về chuyện bị cô bắt gặp mang mđt đến lớp. Huhu xui dữ, mình đã tắt âm lượng rồi mọi thứ đều bình thường cho đến khi .... HAIZ.... ra chơi mình đem máy ra xem có tin nhắn gì mới không ? Ai dè đâu lại là NT gọi nên có đứa bạn cầm đi kêu đứa khác, đã thế lúc mình thấy cô mình đã hét cho lên gân mà có ai đâu, mà lúc đó nếu mình chạy llaij lấy đt cất đi thì cũng không sao, đằng này mình bị mắc kẹt giữa hai đứa đè lên người mình là H và HT , kẹt thấy cô mà hết ầm lên " CÔ, CÔ Ô ... , CÔ !!! " mà lớp thì ồn thế là bị bắt lun (huhu ) nhưng lúc đó cô chưa biết mình mang đến lớp đâu, tự dưng có đứa con trai TQ đè mồm vào nói ' cô ơi cô, có ĐIỆN THOẠI cô nè" cô nghê thế à mình phải đem đt dấu dưới cặp ra, may là cô không thu máy mình nhưng cô nói sẽ gọi bố mẹ đó :(:(:>(

temotojirimo12

Cưu TMod Cộng đồng | Cựu PCN CLB Lịch Sử
Thành viên
4 Tháng mười một 2018
1,503
4,901
496
19
Cà Mau
THPT Hồ Thị Kỷ
+ thứ 1 : Là về cách ăn mặc của mình, mình cảm thấy rât bình thường mà, áo hoodie ấm hơn nữa cũng đâu có gì mà ai cũng nói mình vây. Trời mưa nhiều lạnh đúng ko ? Đã thế mình còn dậy lúc 4h sáng thì hơi lạnh nó còn nhiều hơn. Vậy mà đi học thấy ai cũng mặc áo sơ mi mỏng ( khinh thật, nể mấy đứa luôn ) có mmooix riêng mình mặc áo hoodie, mình thấy mình mặc gì thì kệ, bọn họ quan tâm làm gì nhỉ, rảnh quá đúng không mọi người, mình khỏe mà bị người ta nhìn thì kệ, còn hơn vì ánh mắt của người khác mà mình chịu thiệt ( cảm, ốm, sốt ):oops:
+ thứ 2 : Là về chuyện bị cô bắt gặp mang mđt đến lớp. Huhu xui dữ, mình đã tắt âm lượng rồi mọi thứ đều bình thường cho đến khi .... HAIZ.... ra chơi mình đem máy ra xem có tin nhắn gì mới không ? Ai dè đâu lại là NT gọi nên có đứa bạn cầm đi kêu đứa khác, đã thế lúc mình thấy cô mình đã hét cho lên gân mà có ai đâu, mà lúc đó nếu mình chạy llaij lấy đt cất đi thì cũng không sao, đằng này mình bị mắc kẹt giữa hai đứa đè lên người mình là H và HT , kẹt thấy cô mà hết ầm lên " CÔ, CÔ Ô ... , CÔ !!! " mà lớp thì ồn thế là bị bắt lun (huhu ) nhưng lúc đó cô chưa biết mình mang đến lớp đâu, tự dưng có đứa con trai TQ đè mồm vào nói ' cô ơi cô, có ĐIỆN THOẠI cô nè" cô nghê thế à mình phải đem đt dấu dưới cặp ra, may là cô không thu máy mình nhưng cô nói sẽ gọi bố mẹ đó :(:(:>(
Hôm nay bạn có phần không may mắn thiệt nhưng trong cái rủi có cái may nhỉ ?
Nhưng bạn không nên đem điện thoại lên trường nhé, sau lần này hãy cẩn thận hơn nha, nếu tái phạm nữa là cô tịch thu đó
Còn về phần áo thì mình nghĩ áo gì cũng được miễn sao đúng đồng phục đi học là okie thôi
Chúc bạn ngày mai là một ngày may mắn nhé

Karry Nguyệt

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng năm 2019
523
972
96
Hưng Yên
THCS Đặng Lễ
Về tình huống 1 thì chị đồng tình với em, vì mình mặc gì là việc của mình, miễn sao mình thấy đủ ấm. Quan trọng là sức khoẻ chứ không phải vẻ bề ngoài.
Còn tình huống 2 thì việc mang điện thoại đến lớp là nội quy cấm của nhà trường rồi. Việc em không tuân thủ như vậy là sai. Nếu không bị thu thì là may, nhưng lần sau em nên tuân thủ đúng nội quy nhà trường đề ra

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
Về phần thứ 2 thì bạn đen thiệt.
Lớp mình mang điện thoại rầm rầm nhưng hiếm khi bị bắt lắm (Có 2 đứa bị bắt thôi, cảnh cáo) :eek:
Biết nội quy trường cho mang nhưng chỉ dùng khi ra về (Để gọi phụ huynh đến đón) mà tụi nó phớt lờ. Ghê thiệt!
Còn phần thứ 1 thì mình mặc là việc của mình, ai nói thì kệ người ta! Lạnh mặc cho ấm, tội gì. :p

Kaito Of heart

Học sinh chăm học
Thành viên
9 Tháng bảy 2019
249
115
51
Hà Nội
THCS Hoàng Liệt
Là về cách ăn mặc của mình, mình cảm thấy rât bình thường mà, áo hoodie ấm hơn nữa cũng đâu có gì mà ai cũng nói mình vây. Trời mưa nhiều lạnh đúng ko ? Đã thế mình còn dậy lúc 4h sáng thì hơi lạnh nó còn nhiều hơn. Vậy mà đi học thấy ai cũng mặc áo sơ mi mỏng ( khinh thật, nể mấy đứa luôn ) có mmooix riêng mình mặc áo hoodie, mình thấy mình mặc gì thì kệ, bọn họ quan tâm làm gì nhỉ, rảnh quá đúng không mọi người, mình khỏe mà bị người ta nhìn thì kệ, còn hơn vì ánh mắt của người khác mà mình chịu thiệt
bạn lên nhớ câu này "ăn cho mình , mặc cho người ta " bạn nhen , trường mình còn ghê hơn nhiều mùa hè mà mặc áo khoác là trừ hạnh kiểm sở lắm
Là về chuyện bị cô bắt gặp mang mđt đến lớp. Huhu xui dữ, mình đã tắt âm lượng rồi mọi thứ đều bình thường cho đến khi .... HAIZ.... ra chơi mình đem máy ra xem có tin nhắn gì mới không ? Ai dè đâu lại là NT gọi nên có đứa bạn cầm đi kêu đứa khác, đã thế lúc mình thấy cô mình đã hét cho lên gân mà có ai đâu, mà lúc đó nếu mình chạy llaij lấy đt cất đi thì cũng không sao, đằng này mình bị mắc kẹt giữa hai đứa đè lên người mình là H và HT , kẹt thấy cô mà hết ầm lên " CÔ, CÔ Ô ... , CÔ !!! " mà lớp thì ồn thế là bị bắt lun (huhu ) nhưng lúc đó cô chưa biết mình mang đến lớp đâu, tự dưng có đứa con trai TQ đè mồm vào nói ' cô ơi cô, có ĐIỆN THOẠI cô nè" cô nghê thế à mình phải đem đt dấu dưới cặp ra, may là cô không thu máy mình nhưng cô nói sẽ gọi bố mẹ đó
:) chắc do bạn dân mới vào nghề chưa mang quen điện thoại lên mới dễ bị bắt
:p

• Like
Reactions: B bánh bèo
Top Bottom