Văn 7 Ngày đầu đến trường sau nghỉ dịch

tudu._.1995

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2018
611
386
101
Hà Tĩnh
THCS Bắc Hồng

Nhật Hạ !

Học sinh chăm học
Thành viên
14 Tháng tư 2019
409
292
76
19
Quảng Nam
THCS Lê Quang Sung
Từ trước đến nay, chắc có lẽ chưa bao giờ có một kỳ nghỉ tết dài vô tận như năm nay - kỳ nghỉ chống dịch Covid-19. Những ngày tháng dài đằng đẵng ấy cuối cùng cũng qua đi vì Việt Nam đã cơ bản không chế được dịch bệnh và thế là chúng em lại được trở lại trường. Ngày đầu đến trường sau kỳ nghĩ là ngày mà em và các bạn rất mong đợi. Hôm ấy trời trong xanh, nắng đẹp, tất cả như đang reo hò, trong lòng em cũng dâng lên một cảm xúc vui mừng khó tả. Từng học sinh lần lượt bước vào cổng trường, chúng em được sát khuẩn và đo thân nhiệt đầy đủ. Một niềm vui, niềm tự hào tràn ngập. Ngày đầu đi học sau đại dịch là dấu mốc quan trọng đánh dấu Việt Nam đã cơ bản chiến thắng đại dịch. Ngay khoảnh khắc ấy, em cảm nhận rõ mình đang là một phần của đất nước, đang cùng chung tay phòng chống dịch. Được gặp lại bạn bè thầy cô sau kỳ nghỉ dày là niềm hạnh phúc tột cùng. Tuy không được chào cờ tập thể nhưng trong em vẫn luôn tràn ngập lòng tự hào về đất nước quê hương. Bài quốc ca vang lên trong lớp học mang một ý nghĩa thiêng liêng. Em rất vui mùng khi nhìn thấy mọi người đều khỏe mạnh. Mặc dù đi học trở lại nhưng không có nghĩa là chủ quan trước dịch bệnh. Hiểu được điều này chúng em đã tuân thủ đúng quy định và cùng nhau chung tay phòng chống dịch. Chưa bao giờ ngày đi học đầu tiên sau tết lại thú vị và ý nghĩa đến thế. Covid -19! (Câu đặc biệt) Việt Nam sẽ chiến thắng.

Top Bottom