Ngày 20/11

P

pe_sull

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Ngày 20/11 này trường mình có phát động phong trào" Lá thư âm nhạc - Tri ân cùng thầy cô " . Mình muốn viết một lá thư để tặng một bài hát cho thầy cô trong trường. Nhưng mình hok biết nên lập dàn bài như thế nào cho hợp lí và thể hiên được tình cảm của mình dành cho thầy cô. Suy nghĩ, đắn đo mãi mà mình cũng hok thấy bài của mình chưa được xúc tích lắm. Mong các bạn giúp mình lập cái dàn bài nhé . Thanks ! :)

T

thuyhoa17

Chị nghĩ thế này nhé.
một lá thư để tặng một bài hát cho thầy cô trong trường.

Một lá thư bình thường, trong làm văn thì em phải tuân theo các quy luật của việc viết thư, có thời gian, địa điểm, tên người nhận ...

Nhưng em ạ, đây là 1 lá thư mà viết cho thầy cô + tặng bài hát gửi đến thầy cô trong trường, thì để nó tự nhiên và thể hiện được hết tình cảm của em với thầy cô thì ko nên theo một mô típ (dàn bài) nào cả.

Có thể làm phần đầu là thời gian và gửi cho ai. Phần cuối viết tên người gửi.

Nhưng về phần nội dung, đã là 1 lá thư bày tỏ tình cảm của mình với thầy cô thì chị nghĩ là em nên viết bằng cả tấm lòng, bằng cả tình yêu của mình.

Em cảm nhận về thầy cô đó ra sao, em muốn nói gì với cô thầy đó. Em cứ viết. Nhưng tất nhiên là ko phải viết 1 cách lan man, bậy bạ, ko có nội dung như trọng tâm mà em muốn gửi đến.

Trường hợp này ko phải là làm văn mà là viết cho thầy cô, bày tỏ tình cảm của mình nhân dịp 20/11.

Chúc em viết thật tốt. Hãy viết bằng cả tấm lòng của mình em nhé. :)

H

hungpt1996vp

có ai giúp tôi làm một bài thơ hay sáng tác một câu chuyện về ngày 20-11 cũng được
Anh em xin chân thành cảm ơn

Top Bottom