Ngâm cứu các hiện tượng tâm lý thú vị

Status
Không mở trả lời sau này.
L

lovelydoll

chắc songlacquan vừa bị như zậy ^^
do tức wá ko kiềm chế được thui mà ,ko kó zì kả

S

songlacquan

đúng roài đoá, nhưng mình kiềm chế được và lúc suy nghĩ lại thì thấy nó hay hay :D
sở thích của mình là ngâm cứu những điều thú vị trong cuộc sống mà , hi` hi`.

O

oibuonqua

songlacquan said:
đúng roài đoá, nhưng mình kiềm chế được và lúc suy nghĩ lại thì thấy nó hay hay :D

nghiên cuu' tâm lí chị em phụ nữ đi

hay lém

S

songlacquan

oibuonqua said:
songlacquan said:

nghiên cuu' tâm lí chị em phụ nữ đi

hay lém
chủ đề đoá cũng hay, nhưng hãy tập trung vô cái đầu tiên đã bạn ơi:D

L

lovelydoll

Giờ mới thấy songlacquan ghé thăm nơi này thì phải ,mà giờ mới thấy anh tham gia hoà đồng hơn với mọi người ,hì ^^

B

bonjour

songlacquan mới ra khỏi box hóa hả
ông này học hành khiếp lắm
@ : khi tôi đang bực mình mà có ai trêu tức tôi thì tôi.... điên ngay^^

S

songlacquan

khà khà, lâu nay giam chân trong 3 box toán lý hoá, chân tay rệu rã cả.. hi vọng zô đây cải thiện tình hình văn chương :D
theo mình thì tức, giận, bực dọc, điên tiết, hay một từ nào khác biểu thị cái cảm xúc quen thuộc đó là một phản xạ tự nhiên của chúng ta... nó được hình thành do hoàn cảnh (80% là thế), vì sao ư, bạn hãy thử tưởng tượng xem, nếu bạn sống trong một môi trường mà kô ai bực dọc bao giờ, mọi người luôn vui vẻ, thì bạn có biết đến cảm giác kia là như thế nào kô?
Và các bạn hãy thử nhớ lại xem lúc bực tức mình cảm thấy ra sao?? hi`
có lẽ rất khó đóa, nhưng nếu bạn biết dc điều đó, thì sẽ hay lắm đoá. :D

L

lovelydoll

songlacquan said:
bạn hãy thử tưởng tượng xem, nếu bạn sống trong một môi trường mà kô ai bực dọc bao giờ, mọi người luôn vui vẻ, thì bạn có biết đến cảm giác kia là như thế nào ko :D

Nếu như vậy thật thì cuộc sống sẽ rất nhàm chán ,nhưng được kái kon người ai cũng trẻ lâu ,hà hà :D

songlacquan said:
Và các bạn hãy thử nhớ lại xem lúc bực tức mình cảm thấy ra sao?? hi`
có lẽ rất khó đóa, nhưng nếu bạn biết dc điều đó, thì sẽ hay lắm đoá.

Những lúc bực tức thì chỉ muốn ở một mình ,muốn khóc thật to cho hết bực thui ^^

S

songlacquan

general said:
.Mục đích của cuộc nghiên cứu chưa rõ ràng bởi vấn đề này tôi nghĩ nó hơi mơ hồ ! :D
theo tui thì kô có gì là mơ hồ cả, đã có rất nhìu những nghiên cứu của các nhà tâm lý học về các vấn đề này rồi:D chúng ta cũng thử xem, bít đâu lại khám phá ra một lý thuyết mới:D

S

songlacquan

lovelydoll said:
Những lúc bực tức thì chỉ muốn ở một mình ,muốn khóc thật to cho hết bực thui ^^
còn mình thì khác, những lúc đó mình thường kiểm tra xem nguyên nhân vì sao bực tức, và xem cảm giác của mình lúc đó thế nào... và cứ để cho cơn bực tức đi qua.. và trải nghiệm nó..

L

lovelydoll

Chời ,lúc bực tức mà kòn kiểm tra được nguyên nhân thì là hết bực zùi đoá ^^

B

bonjour

nếu mà bực thì tìm cái gì đập phá là hết bực ấy mà
nhưng mà đập cái gì mà nó ko hỏng ấy
ví dụ như gối nè ....^^

S

songlacquan

Câu hỏi thứ 2(cùng chủ đề): khi 1 người bực tức bạn thường thì ngoài việc đập phá mọi thứ ra thì khổ chủ sẽ còn làm khổ bất kì nạn nhân nào gặp dc (đặc biệt là các nạn nhân nhỏ tuổi hơn) :D

Giả sử bạn đang gặp 1 người bực tức bạn sẽ làm gì và làm thế nào?
giả sử người đó nói át hết từ đầu đến cuối, bạn kô kịp nói câu gì cả :D

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom