Thích - Thương Nếu như sau này...

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Nếu như sau này chúng ta chia tay, em sẽ không nhắc đến lý do xảy ra chuyện đó, chỉ là nếu như, liệu chúng ta có trở thành bạn của nhau và tìm đến nhau khi khó khăn ngoài kia bủa vây lấy?

Nếu như sau này chúng ta kết hôn, nhưng người bước vào lễ đường không phải là người kia nữa, liệu chúng ta có hụt hẫng hay hối tiếc vì quãng thời gian thanh xuân tươi đẹp nhất đã dành cho nhau và trao đi hết những cuồng nhiệt của tuổi trẻ?

Nếu như sau này chúng ta lựa chọn đi về 2 hướng khác nhau, nơi mà có thể cách nhau cả ngàn cây sô, liệu rằng khi gặp lại nhau, chúng ta sẽ khóc hay cười?

Nếu như sau này,... đấy chỉ là do em chợt muốn hỏi giả dụ như thế, nhưng em biết em còn trẻ, nếu không thương một ai đó thì thanh xuân trôi qua liệu có quá nhạt nhoà đi không? Phải thương chứ, thương một ai đó đến nồng nàn, thương đến tưởng như có thể chết đi nếu không được cùng nhau đi quãng đường phía trước, thương đến quên đi bản thân mình...

Em ạ, hãy cứ hết mình và chấp nhận, yêu cũng được, mà yêu và đã chia tay rồi cũng được. Đừng vì những điều "nếu như" làm bản thân mình lo sợ. Mỗi người sẽ có 1 mảnh ghép vừa khít với mình. Nếu chưa vừa, đấy chưa phải là cuối cùng! :)

Top Bottom