Nếu Năm nay rớt Đại Học

Q

quangvu321

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Nếu Năm nay rớt Đại Học
mặc dầu em đã hết sức để học do em không có điều kiện để đi đến các trung tâm luyện thi nên trông cậy vào hocmai hơi nhiều! Nếu quả thực năm nay nhiều bạn đang tham gia trên hocmai rớt thì các bạn sẽ ý định thế nào sang năm có còn tin tưởng hocmai học tiếp không?
Nếu hocmai để ý tới học sinh hơn thì phải hiểu cho tình cảnh của chúng em 1 năm so với cuộc đời thì không là gì nhưng chúng em không mún phải thi lại năm sau
Nếu chúng em bị rớt thì em vẫn tin tưởng vào hocmai thôi vì có một số khóa rất hay . Em mong năm sau hocmai dạy lại khóa toán VIP 2 ông thầy đó dạy hơi thừa kiến thức với bài giảng đã củ rồi . Môn Lí thầy Thạo cũng hơi chán em cũng mong có một khóa lí mới Vip . còn khóa Hóa em yếu đặc biệt môn này ko phải em lười học cũng hok phải là không tập trung khi học mà quả thật thầy cô dạy em hơi khó để tiếp thu . em đồng ý với ý kiến là học là do mình học sao lại có người lại giỏi người thì yếu do 1 giáo viên dạy nhưng thực sự thầy cô dạy môn hóa của hocmai dạy hơi chán ạ. à có thầy Nguyễn Văn Khải dạy hóa hay . Nên môn hóa cần có thêm một khóa mới thật chất lượng và phần bài tập phải hướng dẫn cụ thể
Và mong năm sau hocmai mở thêm môn Sinh để các bạn thi khối B nữa ạ
ĐÓ LÀ Ý KIẾN CHÂN THÀNH CỦA EM VÀ CỦA ĐA SỐ CÁC BẠN KHÁC
NẾU HOCMAI MUỐN NGÀY CÀN PHÁT TRIỂN THÌ PHẢI LẮNG NGHE MỌI Ý KIẾN CỦA NGƯỜI HỌC Ạ!!

H

hocmai.cskh

Chào bạn :)

Mình hiểu sự lo lắng của bạn đối với kì thi Đại học sắp tới, bản thân mình là 1 tư vấn viên trên kênh Hỗ trợ trực tuyến, gặp nhiều bạn chia sẻ tâm sự lo lắng, hồi hộp trước kì thi và quan trọng là mình đã từng như bạn :).

Mình xin lấy danh dự khẳng định với bạn và nhiều bạn khác, tất cả những ý kiến của mọi người trong thời gian qua, mình đã chuyển cho những người có trách nhiệm, liên qua. Ban lãnh đạo của Trung tâm Hocmai.vn cũng đã nhận được báo cáo của mình về các ý kiến trên rồi, nên chắc chắn các khóa học sau sẽ được cải tiến nâng cao hơn nữa :).

Nhưng đó là chuyện của tương lai, còn hiện tại, mình thật sự mong bạn dành tất cả thời gian để ôn thi. Có thể các khóa học của Hocmai.vn khiến bạn cảm thấy chưa đủ, chưa hài lòng, thì bạn có thể tự tìm kiếm các tài liệu khác để bù đắp. Còn thời gian là còn cơ hội, bạn ạ :)

"Có niềm tin chưa chắc đã thành công, nhưng không có niềm tin, chắc chắn thất bại".

Thật lòng mong bạn đỗ Đại học trong năm nay :).

Đừng bao giờ bỏ cuộc, khi cơ hội vẫn còn trong tay bạn :)

Last edited by a moderator:
Q

quangvu321

dạ em cảm ơn! năm nay em đk trường thi 20đ mà môn hóa em còn chưa học song nữa nên thực sự em lo lăng vô cùng em chỉ mong môn hóa 5 điểm. thì em có hy vọng nhiều hơn!

I

icecreamkutecool

Cố lên anh nha! Em cũng lo lắm mặc dù chỉ là thi vào lớp 10 thôi nhưng em rất sợ mình ko vào được lớp tốt

H

hocmai.cskh

Mình chỉ hỏi bạn: 1 ngày bạn dùng bao nhiêu thời gian để lo lắng, bao nhiêu thời gian để học hành?

Lo lắng nhưng không tìm ra được lối thoát, thì cũng vô ích phải không bạn? :).

Trước hết bạn cần phải tin rằng, bạn sẽ đạt được 20 điểm.

Sau đó bạn làm mọi cách để khiến niềm tin này tăng lên: 50% - 60% - 80% lên 100%. Muốn làm được điều đó, bạn cần nhớ rõ cấu trúc đề thi sẽ ra trong năm nay, lượng kiến thức cơ bản và nâng cao sẽ chiếm bao nhiêu % trong đề.

Thời gian không còn nhiều nữa, thay vì tập trung những kiến thức khó, bạn nắm chắc kiến thức cơ bản đã. Chỉ cần nắm được 100% kiến thức cơ bản, mình dám cá rằng, bạn sẽ đạt được tối thiểu điểm 7. Mình cũng từng là học sinh, là sĩ tử ôn thi Đại học và mình nhận ra sự sai lầm khi dành nhiều thời gian để làm các bài nâng cao.

Lo lắng không giải quyết được điều gì cả, bạn cần thực sự bình tĩnh, nếu cần, bạn có thể dành hẳn 1 ngày ngồi nhớ lại mình đã học, đã ôn được những gì, từ đó bạn sẽ có câu trả lời cho câu hỏi: Tại sao kiến thức của ta vẫn ít?
Cố gắng nhìn lại con đường học hành đã đi, bạn sẽ rút ra được nhiều điều đấy :)

R

rocky1208

@ chủ topic:
Việc tiếp thu 1 bài học / một vấn đề/ một thầy cô nào đó thấy hay hoặc chán cũng phụ thuộc vào nhiều yếu tố.

Chủ quan: do ko hợp "khẩu vị" của em, do em có học nhưng ko phải là thực sự học (hời hợt, lấy lệ), do trạng thái tâm lý em giai đoạn này ko tốt, do ABC hay XYZ gì đó nữa .... vân vân và vân vân

Khách quan: phong cách giảng của thầy cô giáo ko thuyết phục, ko gây được cảm hứng, lan man dài dòng, ko trọng tâm, nghiệp vụ sư phạm kém (cái này chắc chắn có ở đâu đó nhưng anh tin chỉ là thiểu số, a cũng chưa gặp những TH này bao h, a đang nói về giáo viên nói chung chứ ko phải là GV trong học mãi, vì a ko học khoá nào ở đây cả nên cũng ko biết gì mà ý kiến ý cò :) )

Tuy nhiên, những yếu tố đó ko phải là yếu tố quyết định em sẽ Đỗ hay Trượt, trừ khi tầm ảnh hưởng của nó lớn hơn niềm tin và khao khát đỗ ĐH của em :| a chỉ muốn kể cho em một câu chuyện:

" Một người đàn ông đang đi dạo buổi tối thì gặp một người mò mẫm tìm vật gì đó dưới ánh sáng của ngọn đèn đường.

Người khách qua đường hỏi xem người kia đang tìm gì. Anh ta trả lời mình đang tìm chiếc chìa khóa bị mất. Người khách qua đường đề nghị được giúp đỡ và cũng cuối xuống tìm chiếc chìa khóa.

Sau một giờ tìm kiếm vô vọng anh hỏi : "Chúng ta đã tìm mọi nơi rồi mà không thấy. Anh có chắc là mình đánh mất chìa khóa ở đây không ? "

Người kia đáp : " Không tôi đánh mất chìa khóa trong nhà, nhưng ngoài đây đèn đường sáng hơn "

Đôi khi chúng ta lại đi tìm giải pháp ở bên ngoài chính bản thân mình :|

Last edited by a moderator:
D

dakmil99

cố lên.học chỉ tốt khi có 1 nền tảng sức khỏe tốt..tập thể dục ăn uống tốt,lấy cảm hứng từ các cuốn sách của Adam khoo như tôi tài giỏi hay làm chủ tư duy thay đổi vận mệnh.
theo mình không có gì là không thể quan trọng là có 1 chiến lược tốt + nỗ lực hết mình

mình thấy học trên mạng là 1 trong những chiến lược rất hiệu quả tốt hơn nhiều so với đến trung tâm ôn luyện

việc còn lại là ở bạn
chính bạn chứ không ai khác học thay bạn
bạn cùng mình cùng 1 mục tiêu 20-21 điểm mốc điểm này không phải là quá khó
mình tin bạn sẽ làm được!!

H

heart_sentiment_93

T cũng đang rất tâm trạng nè. Cũng sợ rớt lắm...
Nhưng còn nước còn tát, ôn lại 1 cách hệ thống từ thấp lên cao , t nghĩ mình vẫn còn cơ hội
Vượt qua bản thân và làm hết mình bạn nhé

Top Bottom