Sách Nếu biết trăm năm là hữu hạn

Thủy Ling

Cựu Mod Sinh học
Thành viên Test
Thành viên
19 Tháng chín 2017
2,249
2,409
409
Phú Yên
trung học
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Quyển sách này khá hay.Và mình cũng thấy nó được trích dẫn vào các đề thi học kì,thi chuyển cấp các kiểu nữa .Nó nói về nhiều triết lí,có 40 chương.
Mình dùng từ khá hay thay vì rất hay như khi nói về các quyển sách mình từng đọc tại vì quyển này hơi nhạt,nó nói về triết lí,tư tưởng sống,hay ở chỗ đó nhưng cách diễn đạt không hấp dẫn lắm và các triết lí cũng không mới mẻ nữa.Nếu các bạn có thời gian thì nên đọc thử,có thể nhạt với mình nhưng biết đâu nó là cánh cửa mở ra rất nhiều thú vị cho các bạn,và nó hay có trong đề thi văn nữa.Vì thế,mình đăng topic để giới thiệu cũng như để các bạn trao đổi ý kiến chút về cuốn sách (nếu ai đã đọc rồi).
images

jeanne yuki

Banned
Banned
Thành viên
22 Tháng mười 2018
415
751
86
18
Nghệ An
thcs quynh hong
quyển này mua ở đâu vậy giá cả có đắt lắm không ạ ? quyển này dùng cho văn học đúng không?
Em thấy các quyển có nhiều triết lý thường thì rất có ích cho cuộc sống thực tế sau này, dường như nó cho ta biết cách ửng xử, giao tiếp, làm việc một cách hiệu quả nhất

Last edited:

Thủy Ling

Cựu Mod Sinh học
Thành viên Test
Thành viên
19 Tháng chín 2017
2,249
2,409
409
Phú Yên
trung học
quyển này mua ở đâu vậy giá cả có đắt lắm không ạ ? quyển này dùng cho văn học đúng không?
Hình như tùy chỗ bán nhưng giá thị trường của quyển có bìa mình đăng này là 94.000 đ (có nhiều bìa khác nhau chắc giá sẽ khác đi một ít)
Sách này như truyện vậy thôi,dùng cho văn học hay không thì tùy người dùng,nhưng mình thấy nó dùng để rèn luyện tâm hồn con người thì đúng hơn

Em thấy các quyển có nhiêu triết lý thường thì rất có ích cho cuộc sống thực tế sau này, dường như nó cho ta biết cách ửng xử, giao tiếp, làm việc một cách hiệu quả nhất
Nó không phải quyển sách viết về cách ứng xử cách ửng xử, giao tiếp, làm việc một cách hiệu quả nhất hay gì gì đó,chỉ đơn giản nó đi sâu vào triết lí về đời sống,nuôi nấng tâm hồn con người tốt đẹp hơn,bớt nặng trĩu hơn,giúp một số người chưa trãi đời hay đã trãi đời nhìn ngẫm và tự rút ra cho mình cách sống.

Hồng Vânn

Học sinh gương mẫu
Thành viên
8 Tháng mười một 2018
1,148
3,415
441
Thanh Hóa
Sao Hoả
Quyển sách này khá hay.Và mình cũng thấy nó được trích dẫn vào các đề thi học kì,thi chuyển cấp các kiểu nữa .Nó nói về nhiều triết lí,có 40 chương.
Mình dùng từ khá hay thay vì rất hay như khi nói về các quyển sách mình từng đọc tại vì quyển này hơi nhạt,nó nói về triết lí,tư tưởng sống,hay ở chỗ đó nhưng cách diễn đạt không hấp dẫn lắm và các triết lí cũng không mới mẻ nữa.Nếu các bạn có thời gian thì nên đọc thử,có thể nhạt với mình nhưng biết đâu nó là cánh cửa mở ra rất nhiều thú vị cho các bạn,và nó hay có trong đề thi văn nữa.Vì thế,mình đăng topic để giới thiệu cũng như để các bạn trao đổi ý kiến chút về cuốn sách (nếu ai đã đọc rồi).
images
Mọi người nên đọc cuốn này, mình đọc rồi, những câu truyện ngắn trong cuốn này rất nhẹ nhàng và gợi kí ức lắm!

Nguyệt 2k4

Banned
Banned
Thành viên
15 Tháng tư 2019
207
228
51
19
Hưng Yên
Trường THCS Đặng Lễ
Nhìn bìa cuốn sách đẹp , muốn đọc mà lại không có thời gian , chắc phải để đến hè . :Tuzki12

Huỳnh Thanh Trúc

Học sinh tiến bộ
Thành viên
31 Tháng ba 2018
1,263
1,209
176
Phú Yên
THCS Đinh Tiên Hoàng
images
Thường ra đề thi tuyển sinh vào 10 gây ám ảnh cho học sinh là cuốn sách này...Haizz...Không biết năm nay có ra nữa không...Nhưng mình đã đọc cuốn sách này, và nó hay hơn mình tưởng, phải nói là trong các cuốn sách mình đọc, cuốn này là cuốn hay thứ 4 đó....:)

The key of love

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng hai 2019
722
3,337
326
Bình Phước
Trường THPT Chuyên Bình Long
images
Cảm ơn bạn đã giới thiệu một quyển sách hay đến như vậy
Mình đọc quyển này rồi, nó khá hay nhưng chắc một vài bạn sẽ cảm.thấy nó hơi nhạt một xíu. Cuốn sách cứ kiểu nhẹ nhàng, bồng bềnh, nói chung là khó tả những ai đọc rồi mới thấu hiểu

ireallylikehacker@gmail.com

Học sinh
Thành viên
1 Tháng ba 2019
102
126
36
Nghệ An
JYP Entertaiment
Thường ra đề thi tuyển sinh vào 10 gây ám ảnh cho học sinh là cuốn sách này...Haizz...Không biết năm nay có ra nữa không...Nhưng mình đã đọc cuốn sách này, và nó hay hơn mình tưởng, phải nói là trong các cuốn sách mình đọc, cuốn này là cuốn hay thứ 4 đó....:)
vậy 3 cuốn trươc là những cuốn bào vậy ?

dammydmh

Học sinh mới
Thành viên
29 Tháng tư 2019
1
0
1
33
TP Hồ Chí Minh
Nguyễn Trãi
Cho mình xin địa chỉ mua online hoặc ở tphcm với ạ. thích cuốn sách này.

Thủy Ling

Cựu Mod Sinh học
Thành viên Test
Thành viên
19 Tháng chín 2017
2,249
2,409
409
Phú Yên
trung học
Cho mình xin địa chỉ mua online hoặc ở tphcm với ạ. thích cuốn sách này.
mình toàn đọc ở ebook và thư viện bạn ạ.Thấy quyển này hay nên chia sẽ để mọi người cùng đọc vậy thôi,không phải quảng cáo hay review sản phẩm gì nhé.Nên không có địa chỉ mua online hay gì gì đó. :D Chắc lên gg search mua online ship tận nhà thì sẽ có đấy.

vậy 3 cuốn trươc là những cuốn bào vậy ?
Mỗi người có một cách,bạn Thanh Trúc đấy chắc đọc nhiều sách rồi nên mới rút lại được những cuốn sách hay nhất với bản thân.
Bạn đâu cần hỏi người khác sách nào hay để đọc,bạn cứ tự đi tìm sách,chọn quyển mình thích còn vui hơn đọc một quyển sách.
Bạn tìm rồi đọc rồi chia sẽ với ai đó nhất định hay hơn là nghe ai đó giới thiệu,thử xem. :D

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Huỳnh Thanh Trúc
Top Bottom