Nên ôn đội tuyển học sinh giỏi Hóa hay Sinh ?

L

linhcandy3

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Năm nay em mới lớp 8 thôi ạ . Ở trường thì giáo viên cũng phổ biến các môn để thi học sinh giỏi như toán , hóa , sinh , anh ,.... Sau này em muốn thi khối B <tức là 3 môn Toán , Hóa , Sinh là chính đấy ạ > . Em đang phân vân không biết chọn môn Hóa hay Sinh, lịch thi thì trùng ngày nên chỉ được chọn một đội tuyển để ôn luyện và tham gia thi thôi ạ . Em không biết thi khối B thì nên ôn môn nào hơn ạ . Toán thì trường chúng em tuy là không tham gia học sinh giỏi nhưng vẫn được ôn ạ . Mong các anh chị lớp trước sẽ cho em lời khuyên ạ :). Em xin chân thành cảm ơn :)

T

tien_thientai

Năm nay em mới lớp 8 thôi ạ . Ở trường thì giáo viên cũng phổ biến các môn để thi học sinh giỏi như toán , hóa , sinh , anh ,.... Sau này em muốn thi khối B <tức là 3 môn Toán , Hóa , Sinh là chính đấy ạ > . Em đang phân vân không biết chọn môn Hóa hay Sinh, lịch thi thì trùng ngày nên chỉ được chọn một đội tuyển để ôn luyện và tham gia thi thôi ạ . Em không biết thi khối B thì nên ôn môn nào hơn ạ . Toán thì trường chúng em tuy là không tham gia học sinh giỏi nhưng vẫn được ôn ạ . Mong các anh chị lớp trước sẽ cho em lời khuyên ạ :). Em xin chân thành cảm ơn :)

mình cũng giống bạn cũng học lớp 8 và cũng thi khối B
nhưng trường thì lại thi khác lịch nên mình tham gia đội tuyển cả 2 môn luôn
nếu mình là bạn thì mình sẽ chọn Hóa và sẽ mượn các bạn học Sinh về học
vì Sinh chủ yếu học thuộc mà
mới THPT nên chưa có CT j lằng nhằng đâu bạn ạ!!!

C

chjsjkarjnkj164@gmail.com

theo mình nghĩ thì bạn nên học hóa.do hóa cần tư duy nhiều hơn là sinh, cấp 2 thì nên rèn luyện khả năng tư duy cho bản thân.Với cả thường thì những người học giỏi hóa thì sẽ giỏi môn sinh tại kiến thức hóa rất rộng và nó có một ít liên quan đến sinh

G

giangvampire

Theo mình bạn nên học đội hoá nếu bạn học đội hoá lên cấp 3 bạn sẽ có lợi thế hơn rất nhiều môn sinh chủ yếu là học thuộc và áp dụng công thức vào làm bài tập nên bạn có thể mượn vở đội tuyển của bạn bè xem mà vẫn hiểu bài .

V

vuonghao159357

vào đc ĐT hoá thì lên cấp 3 ko học cũng giỏi
Sinh thì nó lớp 12 học cũng đc trên 8 đ:)

Q

quangphap208@gmail.com

e học lớp 8 còn 5 năm nữa ?giáo dục sẽ thay đổi nhiều .Nên làm gì mình thích và đam mê trước.
Thân!

Top Bottom