Tâm sự Nên đi du học hay học ở Việt Nam ạ ?

Waharu

Học sinh
Thành viên
2 Tháng chín 2017
193
191
46
Phú Yên
Thpt Nguyễn Huệ
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em hiện tại đang học lớp 11 ạ, em có một mong muốn là tôt nghiệp xong em định đi du học Nhật nhưng em lại hơi lo về tài chính gia đình, em sợ mình sẽ ko thực hiện được ước mơ của mình , còn nếu em học ở Việt Nam thì em định ra Hà Nội học nhưng e nghe nói miền Bắc rất khó sống , còn ko thi em đi Đà Nẵng ạ nhưng em lại thích học nơi có nhiều người nước ngoài hơn để nâng cao ngoại ngữ ạ , em định học ngành quản trị kinh doanh nhưng thực sự em rất muốn đi du học ạ. Em nên làm sao đây ạ, em nên chọn học ở Việt Nam hay ra nước ngoài ạ, mong a chị tư vấn giúp em với ạ . Nếu đi Nhật em định học xong đi làm rồi trả nợ thì liệu có trả hết nợ ko ạ,em cảm ơn và mong mn tư vấn với ạ

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
Trường Trung học cơ sở Nhơn Hòa
Mìn nghĩ bạn nên học ở Việt Nam và nên học ở Đà Nẵng *mình cũng nghe nói Hà Nội rất ô nhiễm*, nếu bạn mốn nâng cao ngoại ngữ thì có thể kết bạn với những người nước ngoài ở ngoài đời hoặc trên mạng cũng được! Mình thì cũng không thích du học nước ngoài vì kinh tế gia đình thấp và phải xa nhà, buồn lắm! Còn 1 cách để nâng cao trình độ ngoại ngữ nữa! Bạn có thể tìm khoá học trên mạng

Lemon candy

Học sinh tiến bộ
Thành viên
28 Tháng tám 2019
472
1,529
156
Hà Nội
そう
Em hiện tại đang học lớp 11 ạ, em có một mong muốn là tôt nghiệp xong em định đi du học Nhật nhưng em lại hơi lo về tài chính gia đình, em sợ mình sẽ ko thực hiện được ước mơ của mình , còn nếu em học ở Việt Nam thì em định ra Hà Nội học nhưng e nghe nói miền Bắc rất khó sống , còn ko thi em đi Đà Nẵng ạ nhưng em lại thích học nơi có nhiều người nước ngoài hơn để nâng cao ngoại ngữ ạ , em định học ngành quản trị kinh doanh nhưng thực sự em rất muốn đi du học ạ. Em nên làm sao đây ạ, em nên chọn học ở Việt Nam hay ra nước ngoài ạ, mong a chị tư vấn giúp em với ạ . Nếu đi Nhật em định học xong đi làm rồi trả nợ thì liệu có trả hết nợ ko ạ,em cảm ơn và mong mn tư vấn với ạ
Hà Nội tùy từng chỗ mới ô nhiễm thôi . Với cả nếu sống gần Hồ Gươm thì sẽ học Tiếng Anh giao tiếp tốt hơn vì quanh đấy là nơi chủ yếu người Tây chọn ở khi đến HN ( do ở đó có Hồ Gươm , không khí khá trong lành , thuận cho việc tập thể thao )

temotojirimo12

Cưu TMod Cộng đồng | Cựu PCN CLB Lịch Sử
Thành viên
4 Tháng mười một 2018
1,503
4,901
496
19
Cà Mau
THPT Hồ Thị Kỷ
Nếu bạn thật sự có đam mê hãy thực hiện nó bởi vì khi làm 1 việc gì đó với tất cả đam mê của mình thì kết quả sẽ đạt được rất là cao, với lại Nhật có 1 hệ thống giáo dục rất tốt và hơn nữa khi bạn có bằng đại học nước ngoài thì nó có giá trị hơn bằng đại học của Việt Nam chúng ta cho nên sau này xin vào những công ty lớn sẽ dễ hơn đó
Dù sao thì quyết định cũng nằm ở bạn
CHÚC BẠN CÓ MỘT QUYẾT ĐỊNH ĐÚNG ĐẮN

Top Bottom