Nâng cao chất lượng bài giảng.

Z

znegah

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào Hocmai, em là một thành viên mới của hocmai, đóng góp cũng chưa có gì nhiều, nay em xin đưa ra nhận xét về bài giảng như sau :

Chất lượng hình ảnh của hocmai với em thì hơi tệ đấy ạ, hình ảnh bị nhòe, vỡ nét khiến mắt em rất mỏi.

Chất lượng âm thanh của hocmai cũng không khá khẩm hơn bao nhiêu, âm thanh lòe nhòe, tạp âm xuất hiên liên tục, lâu lâu tự nhiên mute (chắc để loại tạp âm) rồi lại phát lên khiến em có cảm giác như ... giáo viên đang ... hù mình !?

Cách quay bài giảng cũng là một vấn đề đáng nói, theo em, hocmai nên sử dụng loại máy quay có thể quay toàn bảng xanh, vấn đề mà giáo viên đi đâu máy quay đi theo đó thực sự khiến em khó chịu, đang học mục IV mà muốn ngó lại mục I là chuyện bất khả thi, không lẽ mỗi lần muốn xem lại thì em phải tua lại sao... Thêm nữa máy quay hình như không vững, lâu lâu cứ bập bềnh bập bềnh nhìn.. vui phết

Nhắc đến tựa cũng nhớ luôn, việc tua Video cũng rất khó khăn, lệch time đủ kiểu.

Nếu hocmai có thể, em cũng xin hocmai làm Subtitle cho các bài giảng, một vài thầy cô giọng nghe hơi khó khiến em hơi không hiểu bài giảng.

Vài ý kiến thân gửi Học Mãi, chúc Học Mãi phát triển vững bền trong lĩnh vực E-Learning

Last edited by a moderator:
H

hocmai.diendan

Chào Hocmai, em là một thành viên mới của hocmai, đóng góp cũng chưa có gì nhiều, nay em xin đưa ra nhận xét về bài giảng như sau :

Chất lượng hình ảnh của hocmai với em thì hơi tệ đấy ạ, hình ảnh bị nhòe, vỡ nét khiến mắt em rất mỏi.

Chất lượng âm thanh của hocmai cũng không khá khẩm hơn bao nhiêu, âm thanh lòe nhòe, tạp âm xuất hiên liên tục, lâu lâu tự nhiên mute (chắc để loại tạp âm) rồi lại phát lên khiến em có cảm giác như ... giáo viên đang ... hù mình !?

Cách quay bài giảng cũng là một vấn đề đáng nói, theo em, hocmai nên sử dụng loại máy quay có thể quay toàn bảng xanh, vấn đề mà giáo viên đi đâu máy quay đi theo đó thực sự khiến em khó chịu, đang học mục IV mà muốn ngó lại mục I là chuyện bất khả thi, không lẽ mỗi lần muốn xem lại thì em phải tua lại sao... Thêm nữa máy quay hình như không vững, lâu lâu cứ bập bềnh bập bềnh nhìn.. vui phết

Nhắc đến tựa cũng nhớ luôn, việc tua Video cũng rất khó khăn, lệch time đủ kiểu.

Nếu hocmai có thể, em cũng xin hocmai làm Subtitle cho các bài giảng, một vài thầy cô giọng nghe hơi khó khiến em hơi không hiểu bài giảng.

Vài ý kiến thân gửi Học Mãi, chúc Học Mãi phát triển vững bền trong lĩnh vực E-Learning

Chào em, Hocmai.vn chân thành cảm ơn những góp ý quý báu của em, qua những góp ý này, Hocmai.vn sẽ cố gắng liên tục nâng cao chất lượng các khoá học và dịch vụ tại Hocmai.vn.
Tiếp nhận góp ý của em, Hocmai.vn có một số phản hồi như sau:
- Việc âm thanh, hình ảnh bị nhoè, vỡ em có thể nêu cụ thể là ở khoá học nào, bài nào được không? Có những bài giảng được ghi hình tại lớp học thì đúng là âm thanh hơi rè vì phải lọc nhiều tạp âm, Tuy nhiên năm qua Hocmai.vn cũng đã nâng cấp máy quay, phòng ghi hình để có thể mang lại các bài giảng tốt hơn. Thời gian tới, Hocmai.vn tiếp tục đầu tư nâng cấp để nâng cao chất lượng hình ảnh, âm thanh của bài giảng hơn nữa để phục vụ nhu cầu học tập của các bạn học sinh.
- Về việc làm sub cho các bài giảng: mỗi 1 bài giảng đều có tài liệu bài giảng đi kèm nên em có thể kết hợp việc nghe bài giảng với việc xem tài liệu bài giảng. Việc đó sẽ giúp em tận dụng được các tài liệu của khoá học và học tốt hơn.
Về các góp ý khác Hocmai.vn sẽ tiếp thu và dùng làm căn cứ để cải thiện chất lượng.
Cảm ơn em rất nhiều!

Top Bottom