năm sau em lên lop 8 , cac anh chi giup em voi

T

trydan

các anh chi giúp em với nhé
chứng minh rằng số:
P=(2m-3)(3n-2)-(3m-2)(2n-3) với m, n thuộc N thì chia hết cho 5 với mọi giá trị của m, n.
cam on anh chi rat nhieu

gif.latex

gif.latex

gif.latex

Last edited by a moderator:
R

rebelteen9x

Em định học trước kiến thức lớp trên hả? giống chị đó. Nhưng chị thấy bài này mà em cũng chưa làm được thì em nên nâng cao cho chắc kiến thức lớp 7 đi đã rồi hẵng học trước lớp 8. Chị cũng đang nâng cao lớp 8 đây nè. Kiến thức hiện tại chưa giỏi thì học kiến thức lớp trên không dễ đâu. Ăn đến đâu chắc đến đấy em ạ

G

girltoanpro1995

Em định học trước kiến thức lớp trên hả? giống chị đó. Nhưng chị thấy bài này mà em cũng chưa làm được thì em nên nâng cao cho chắc kiến thức lớp 7 đi đã rồi hẵng học trước lớp 8. Chị cũng đang nâng cao lớp 8 đây nè. Kiến thức hiện tại chưa giỏi thì học kiến thức lớp trên không dễ đâu. Ăn đến đâu chắc đến đấy em ạ
Nếu muốn giỏi thì ko nên chạy trước phần chưa học. Nếu em chắc chắn em học cực kool toán 7 thì mới nên học cơ bản thần lớp 8. Mà bài này là phần cơ bản đó. Chị nhớ ko nhầm thì hồi thi hsg toán lớp 7 bọn chị đã học chỗ này rồi. Bài này cũng dễ mà em. Chúc em học càng ngày càng khủng:D

Top Bottom