Môn học khác Năm nay lớp 10 sử dụng SGK nào vậy???

Nguyễn Minh Thủy

Học sinh chăm học
Thành viên
1 Tháng ba 2017
105
42
86
21
Hà Nội
THPT Thường Tín

Monkey.D.Yato

Học sinh tiến bộ
Thành viên
15 Tháng một 2018
1,074
1,190
186
Gia Lai
THPT Chu Văn An
hết năm nay thì thay đổi sách lớp 10 nên bạn vẫn có thể sử dụng sách cũ hoặc sách tái bản gần nhất

elisabeth.2507

Học sinh tiến bộ
Thành viên
19 Tháng tư 2017
536
582
156
21
Nghệ An
THPT DC2
mình đang rối quá, mà lên mạng xem còn rối hơn
gần vào học chính chưa e? nếu chưa thì từ từ đã mua, chờ sách mới về. còn nếu gần vào hk rồi thì:
- hỏi tụi bạn xem tụi có mua ntn, nếu sau này có sai sót j thì đang còn có tụi bạn sai chung cho vui
- hoặc hỏi thầy cô xem ntn
- và hoặc gọi điện hỏi thẳng ông bộ trưởng bộ giáo dục:D:D:D

quynhphong@gmail.com

Học sinh
Thành viên
16 Tháng bảy 2018
59
41
26
Thái Bình
THPT Hưng Nhân
Năm nay mình cũng lên lớp 10 (quên nói mình ở Thái Bình) thì ở đây 3,4 năm về trước thì trường mình thi cho hk những lớp năng khiếu toàn bộ là sách nâng cao ý còn lại những lớp kia thì toàn hk cơ bản thui.Nhưng mà về sau thì kiểu là Bộ góp 2 kì thi kia lại và ra đề trắc ngiệm cho cả nước chung thì trường laị cho cả trường hk full cơ bản luôn.Mình nghĩ chắc tại là ra đề cả nước nên chỗ nọ cũng ko bằng chỗ kia nên là hk toàn basic thôi.Còn những lớp năng khiếu thì muốn nâng cao thêm kiến thức thì thầy cô giáo dạy bảo là mua thêm thôi chứ ko bắt buộc j cả.

namphuong_2k3

Cựu Mod Anh|Quán quân TE S1
Thành viên
1 Tháng tư 2017
566
1,215
254
21
Bình Định
Năm nay em lên lớp 10 mà băn khoăn không biết mua SGK nào??? Mọi người tư vấn cho em với, em ở Hà Nội ạ!! Em cảm ơn!!!
Năm nay mình cũng lớp 10 này ^^
Bạn chờ khi nào lên trường, giáo viên dặn dò phải mua sách nào, sbt nào thì bạn mua; còn nếu bạn sợ hết bán thì... cứ mua hết nguyên bộ, khi nào không cần thì mua cuốn khác
Còn ở chỗ mình thì tùy vào lớp để học sách khác nhau nữa. Hiện nay, theo mình biết thì SGK có 2 loại: cơ bản và nâng cao. Trường mình, lớp khoa học tự nhiên thì sẽ học sách toán, lý, hóa, sinh nâng cao; còn lớp cơ bản thì học mấy sách cơ bản...
Nói chung là còn tùy à...

Nguyễn Minh Thủy

Học sinh chăm học
Thành viên
1 Tháng ba 2017
105
42
86
21
Hà Nội
THPT Thường Tín
gần vào học chính chưa e? nếu chưa thì từ từ đã mua, chờ sách mới về. còn nếu gần vào hk rồi thì:
- hỏi tụi bạn xem tụi có mua ntn, nếu sau này có sai sót j thì đang còn có tụi bạn sai chung cho vui
- hoặc hỏi thầy cô xem ntn
- và hoặc gọi điện hỏi thẳng ông bộ trưởng bộ giáo dục:D:D:D
trường em cũng chưa thông báo bao giờ đi học chính nhưng mua sách để đi học thêm ấy ạ

Tên tôi là...........

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng bảy 2018
262
1,266
146
Nghệ An
...........................................................................................................................

Tên tôi là...........

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng bảy 2018
262
1,266
146
Nghệ An
...........................................................................................................................

Nguyễn Khoa

Học sinh tiến bộ
Thành viên
3 Tháng năm 2014
601
858
216
Hà Nội
THPT - Đại học
Năm nay em lên lớp 10 mà băn khoăn không biết mua SGK nào??? Mọi người tư vấn cho em với, em ở Hà Nội ạ!! Em cảm ơn!!!
Giống mình rồi
Mình nhận được tin từ thầy mình là phó phòng GD huyện rằng vẫn dùng sách như năm trước nhé
Như mình theo A thì mua thêm Đại số năng cao, Hình học nâng cao, Hóa nâng cao, và Lý nâng cao(SGK) nhé

Tên tôi là...........

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng bảy 2018
262
1,266
146
Nghệ An
Giống mình rồi
Mình nhận được tin từ thầy mình là phó phòng GD huyện rằng vẫn dùng sách như năm trước nhé
Như mình theo A thì mua thêm Đại số năng cao, Hình học nâng cao, Hóa nâng cao, và Lý nâng cao(SGK) nhé
khóa năm sau ms thay sách mới đó bạn

• Like
Reactions: mỳ gói

Nguyễn Minh Thủy

Học sinh chăm học
Thành viên
1 Tháng ba 2017
105
42
86
21
Hà Nội
THPT Thường Tín
Giống mình rồi
mình cũng ban A nhưng chưa đi tập trung nên chỉ mới dám mua cơ bản thôi

Do Truong Huy

Học sinh
Thành viên
26 Tháng bảy 2017
14
25
21
21
Hải Dương
Trường THPT Chí Linh
Mình năm nay cũng lên lớp 10 này. ^^
Theo như mình biết thì những năm trở lại bộ GD đã đề hướng là chỉ học SGK chuẩn (tức là SGK cơ bản ấy). Nhưng có những trường vẫn yêu cầu học sinh mua sách SGK nâng cao cho những môn mà có trong khối mình chọn (VD: bạn chọn khối A thì mua SGK nâng cao của môn Toán, Lý, Hoá). Nhưng trước mắt thì bạn cứ mua một bộ SGK cơ bản đi. Thông tin đến bạn ^^

Top Bottom