Năm lý do bạn NÊN rớt đại học

A

angel262

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1 - Bạn có cơ hội xác định lại kỹ hơn con đường mình đã chọn. Đừng để học đến năm ba rồi mới thấy thật sự không phù hợp và bỏ ngang, dzụ này hơi bị nhiều đó. Thà đứng lại để suy nghĩ thật kỹ còn hơn là nhắm mắt vội bước một con đường mà bạn không chắc nó sẽ dẫn về đâu.

2 - Luyện thi thêm một năm sẽ giúp bạn có kiến thức phổ thông vững hơn để mốt có thể vừa đi học vừa dạy kèm. Biết đâu có lại trở thành nghề tay trái của bạn sau này trong những lúc khó khăn, biết thêm một nghề là giảm thiểu được nguy cơ thất nghiệp.

3 - Đó là cơ hội để bạn rèn luyện ý chí và sự kiên trì của mình. Đừng tự ti nghĩ rằng mình sẽ bị trễ, vì dù thằng bạn của bạn có học trước bạn một hai năm đi chăng nữa nhưng có gì đảm bảo là lúc cuối đời nó sẽ sống thọ hơn bạn nhường ấy năm để tận hưởng thành quả đâu. Khởi điểm không quan trọng bằng đích đến.

4 - Đôi lúc đó cũng là cách để nhận ra tình bạn đích thực. Người bạn chân thành là người chủ động tìm đến bạn trong những lúc khó khăn nhất động viên tinh thần bạn cố gắng hơn chứ không phải là người cấy thêm vào bạn sự tự ti và nhục chí bằng thái độ ghẻ lạnh, khinh khi.

5 - Cuối cùng bạn nên rớt đại học nếu bạn cảm thấy mình chỉ thích hợp với lối học đọc - chép của cấp III. Hãy bắt đầu nghĩ đến giảng đường khi bạn đã sẳn sàng với cách học chủ động và đào sâu.

---> Giữa cái thời đại học thì ít mà học đại thì nhiều, nếu bạn không chắc chắn thì tốt nhất đừng bước đi, té lộn cổ à, hok có hù đâu nha! Ai đợt này thi chưa tốt thì cũng đừng quá áp lực nhé, không thành công thì cũng thành quạ mà, có gì đâu, đều là loài chim cả, quanh trọng cánh bạn xải rộng và bay được bao xa thôi. :p

(Cục Ghét Web - www.maudantoc.com/cucghet)​

C

chaotatca

bài viết của bạn hay thiệt, thực sự tui cũng nhận ra đc nhìu điều, nhưng nếu nói "nên rớt đại học" vì lí do 2,3,4 thì đó chỉ là một sự an ủi thui, 2 lí do kia chính đáng hơn, hihi

L

luvship

angel262 nói thật hợp lí nhưng ko bik rằng thời gian ko đợi con ng`, mà chính chúng ta phải chạy theo thời gian đó thôi!

ai bik ngày mai sẽ thế nào nên tốt nhất là hôm nay hãy làm thật tốt những việc cần làm.

luvship ko hề bác bỏ ý kiến của angel262 bởi vì đôi khi cũng có những ng` cần như thế, ko phải lúc nào cũng ép buộc chính mình!

tốt nhất hãy bik định hướng tốt ngay từ bây giờ! :) may mắn ko đến vs mình hôm nay nhưng ngày mai sẽ có thôi.

I

iloveg8

oài, thật bất ngờ, ko ngờ trượt đại học mà cũng có nhìu lý do hay thế, thank phát
kiểu này có khi mình phải NÊN trượt mới đc ;));))

A

angel262

angel262 nói thật hợp lí nhưng ko bik rằng thời gian ko đợi con ng`, mà chính chúng ta phải chạy theo thời gian đó thôi!

ai bik ngày mai sẽ thế nào nên tốt nhất là hôm nay hãy làm thật tốt những việc cần làm.

luvship ko hề bác bỏ ý kiến của angel262 bởi vì đôi khi cũng có những ng` cần như thế, ko phải lúc nào cũng ép buộc chính mình!

tốt nhất hãy bik định hướng tốt ngay từ bây giờ! :) may mắn ko đến vs mình hôm nay nhưng ngày mai sẽ có thôi.

Chính xác như bạn nói thời gian không chờ đợi một ai, nó như một trang giấy mà khi ta đã lật qua rồi thì khó mà tìm lại được, chính vì thế luôn trân trọng thời gian, thận trọng với những bước đi của mình thì ta sẽ không phải phí bỏ những bước đi không thuộc về mình.:)

M

maruko_chan_thaison

có lẽ 4 năm nữa mình sẽ thử rớt đại học xem thế nào
chắc kũng vui
;;);;);;)

N

nguyenthuydung102

em sắp đậu hvtc rùi
nhưng em muốn thi lại,muốn học sư phạm,thế có điên quá không :(

M

matrungduc10c2

Hì...hì...! Không ngờ là có ''lý do'' để rớt đại học đấy :)...
Nhưng... anh angel262 có biết cha mẹ của chúng ta sẽ như thế nào nếu biết rằng :''cho nó ăn học đến vậy mà bây giờ nó trả công cho mình = việc nó rớt đại học ?? "

N

nguyenthuydung102

chậm lại 1 năm.là suốt đời mình sẽ phải đi sau người khác 1 năm,cả đời mình sẽ phải đi sau người khác 1 năm
đơn giản như việc tăng lương,mình cũng bị tụt sau họ 1 năm
học lại 1 năm,mang danh 1 đứa trượt đh,365 ngày không phải ngắn
1 năm sau?có đỗ được không??

giờ em thật sự phân vân:(

Top Bottom