Tâm sự Mua điện thoại

Amuro Touro

Học sinh
Thành viên
8 Tháng mười 2020
29
55
31
18
Tiền Giang
Big Hit Entertaiment
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Bây giờ, em đã lên lớp 10 ạ, dự tính là sẽ mua điện thoại
Mọi người có biết điện thoại nào mà tốt nằm trong khoảng 5tr -6tr á mọi người. (bắt wifi mạnh nữa, do tính chất học tập)
Mọi người chia sẻ với em nhé.

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,245
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
Mọi người có biết điện thoại nào mà tốt nằm trong khoảng 5tr -6tr á mọi người. (bắt wifi mạnh nữa, do tính chất học tập)
Anh dùng điện thoại realme 3 thấy máy cũng bắt wifi khá tốt. Giá cũng chỉ khoảng 3 triệu nên khá phù hợp cho học sinh dùng. Nếu muốn chắc chắn hơn thì em có thể hỏi bên nhân viên bán...
Nhưng chủ yếu nếu dùng để học tập thì anh nghĩ em nên dùng máy tính xách tay thì sẽ tốt hơn.

cool boy

Học sinh chăm học
Thành viên
3 Tháng ba 2019
352
645
96
Hưng Yên
QQ
Theo mình thấy thì đt vivo y30 khá phù hợp
Thứ nhất là pin trâu (5000mAh)
Thứ 2 giá tiền khá phù hợp (~5 tr)
Bộ nhớ ram 4GB + ROM 128GB
Dùng hệ điều hành android 10
Điện thoại bắt sóng wifi khá tốt , dùng mượt
Khá phù hợp với học sinh
Em có thể tham khảo , chị cúng đang dùng và thấy khá ổn

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
Theo như góc nhìn của a là 1 học sinh lớp 11 rồi vẫn chưa có smartphone thì a suggest mua máy tính thì hơn. Vì tình hình dịch như này chẳng biết bao giờ là kết thúc, hình thức học bây giờ sẽ là học online. Không thể phủ nhận, máy tính có khả năng bắt mạng tốt hơn tương đối nhiều, chạy được đa tác vụ, ví dụ như e vừa học, vừa bật đề, tra mạng vân vân và mây mây. Còn giả sử e có máy tính rồi chẳng hạn thì cần nâng cấp gì thì nâng cấp, mà không nâng cấp gì thì để đó đóng học phí thì hay hơn e ạ =))))

tdoien

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
28 Tháng hai 2017
1,929
2,804
544
Nam Định
Trường Trung học Phổ thông Trực Ninh B.
Chào em <3 trong tầm giá 6 triệu em có thể tham khảo chiếc xiaomi poco x3 NFC mới nha em, máy có màn hình 6,67 inch Full HD+, Ram 6GB, Rom 128GB, 4 Camera sau, cùng viên pin khủng và nhiều tính năng hấp dẫn nha em,phù hợp với chơi Game, chụp ảnh, giải trí và trải nghiệm tuyệt vời trên Diễn đàn HOCMAI nha em.
Chúc em mua được máy phù hợp với nhu cầu của mình nha <3

Amuro Touro

Học sinh
Thành viên
8 Tháng mười 2020
29
55
31
18
Tiền Giang
Big Hit Entertaiment
Em thì có máy tính bàn rồi ạ
Nên h tính mua điện thoại, tầm 5-6 triều thôi, mà không biết cái nào xài tốt với lại không có kinh nghiệm
Em định mua của Samsung mà không biết sao nữa

Dương Nhạt Nhẽo

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
7 Tháng tám 2018
2,945
7,443
621
18
Lào Cai
Trường THPT số 1 Lào Cai
Nên h tính mua điện thoại, tầm 5-6 triều thôi, mà không biết cái nào xài tốt với lại không có kinh nghiệm
Mình đang xài Oppo F9, bắt mạng nhanh lắm, mượt, không giật lag. Điện thoại đó bố mẹ tặng cho mình lúc mình đỗ lớp chất lượng cao

Harry Nanmes

Cựu Mod Văn | Tài năng sáng tạo 2018
Thành viên
6 Tháng chín 2017
1,593
3,819
544
Hải Dương
THPT Tứ Kỳ.
Mình cũng khuyên bạn là nên mua máy tính ấy. Nếu như có máy tình rồi thì căn bản sẽ hỗ trợ được nhiều hơn khi là dùng điện thoại. Bản thân mình dùng máy tính 3 năm cấp 3, không có điện thoại nha thì cũng cảm thấy khá ổn. Bạn có thể dùng số tiền dự định đó cho mua sách vở, đồ dùng học tập,...
Nhưng nếu vẫn cứ quyết định mua điện thoại thì mình nghĩ bạn nên mua vivo y12s. Mình thấy chị mình dùng cũng khá ổn. Wifi thì tùy vào nguồn wifi chứ cũng không hẳn do điện thoại đâu. Pin dùng cũng khá là lâu ấy.

• Like
Reactions: Kiều Anh.

Chiii Gà

Học sinh mới
Thành viên
12 Tháng bảy 2021
26
77
16
21
Tuyên Quang
Thái Hoà
Nếu như em không quan tâm chụp ảnh thì nên mua Xiaomi Redmi Note 10 nhé, vì có màn Amoled và pin 5000 mAh nên sẽ giúp ích cho việc học tập đó ^^
Anh khuyên nên lấy bản 6/128 để có thể dùng lâu dài nha

Top Bottom