Sự kiện MTMCN SỐ 131: Muốn gia đình mình có cuộc sống HẠNH PHÚC thì bạn phải là người hạnh phúc trước tiên

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hạnh phúc luôn là một nhu cầu, nói đúng hơn là một mong muốn và là điều mà mỗi chúng ta đang nỗ lực cố gắng hàng ngày để có được.

Định nghĩa về Hạnh phúc với mỗi người sẽ khác nhau, mức độ hài lòng là thước đo cho sự hạnh phúc đó. Bạn càng thoải mái, tự hài lòng với những gì mình đang có thì hạnh phúc của bạn lại dễ dàng đạt cực đại.

Nói đến đây không phải để bạn chùn chân và tự thoả mãn, mà là để nhắc nhớ cùng nhau rằng, để có được hạnh phúc không quá khó, chỉ cần bạn hạnh phúc thì những người xung quanh bạn sẽ được hưởng năng lượng tích cực này từ bạn.
Hãy bớt than vãn và cười thật nhiều, đấy là hạnh phúc tự thân. Tự mình làm mình hạnh phúc. Một nụ cười bằng mười thang thuốc bổ, hãy nhớ điều đó. :D

Hạnh phúc luôn nằm trong tay mình. Hãy là người truyền năng lượng này đến gia đình bạn. Nếu bạn hạnh phúc, gia đình sẽ hạnh phúc. Nếu gia đình hạnh phúc, xã hội sẽ hạnh phúc. Mỗi ngày trôi qua sẽ bình yên như thế!

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Hạnh phúc luôn là một nhu cầu, nói đúng hơn là một mong muốn và là điều mà mỗi chúng ta đang nỗ lực cố gắng hàng ngày để có được.

Định nghĩa về Hạnh phúc với mỗi người sẽ khác nhau, mức độ hài lòng là thước đo cho sự hạnh phúc đó. Bạn càng thoải mái, tự hài lòng với những gì mình đang có thì hạnh phúc của bạn lại dễ dàng đạt cực đại.

View attachment 207283

Nói đến đây không phải để bạn chùn chân và tự thoả mãn, mà là để nhắc nhớ cùng nhau rằng, để có được hạnh phúc không quá khó, chỉ cần bạn hạnh phúc thì những người xung quanh bạn sẽ được hưởng năng lượng tích cực này từ bạn.
Hãy bớt than vãn và cười thật nhiều, đấy là hạnh phúc tự thân. Tự mình làm mình hạnh phúc. Một nụ cười bằng mười thang thuốc bổ, hãy nhớ điều đó. :D

Hạnh phúc luôn nằm trong tay mình. Hãy là người truyền năng lượng này đến gia đình bạn. Nếu bạn hạnh phúc, gia đình sẽ hạnh phúc. Nếu gia đình hạnh phúc, xã hội sẽ hạnh phúc. Mỗi ngày trôi qua sẽ bình yên như thế!
congchuatuyet204Em khá tâm đắc câu "Hạnh phúc nằm trong tay mình". Chỉ cần bản thân thấy "đủ" thì tự khắc sẽ hạnh phúc. Thay vì cứ mãi chạy theo tìm kiếm thứ hạnh phúc trong tưởng tượng nào đó, trân trọng những gì hiện tại cũng là một kiểu của hạnh phúc rồi ạ.

buck humble

Học sinh chăm học
Thành viên
4 Tháng mười 2020
185
655
81
Đồng Nai
thpt văn hiến

View attachment 207283

congchuatuyet204Đọc xong e nhớ câu "Khi bạn cười, thế giới sẽ cười cùng bạn
Khi bạn khóc thì chỉ một mình"
Hạnh phúc đôi khi là những khoảnh khắc nhưng chúng luôn hiện diện. Nếu mình vui mn xung quanh cũng thế. Hạnh phúc vốn đơn giản

• Love
Reactions: hoangtuan9123
Top Bottom