Sự kiện [Mr & Miss HMF 2017] - Câu hỏi của Mini event Sánh vai cùng Mr & Miss HMF 2017

Status
Không mở trả lời sau này.

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các bạn.
Sau đây là bộ câu hỏi ứng xử của vòng chung kết Mr & Miss HMF 2017 để các bạn thử tài.
Rất đơn giản: Chỉ cần trả lời bộ câu hỏi tại topic này với mẫu:
Họ tên:
Nick HM:
Trả lời bộ câu hỏi số:
Câu 1
Câu 2
Câu 3
Câu 4
Câu 5
Câu 6
Câu 7
Câu 8

- Cách tính điểm: 3 thành viên ban giám khảo chấm độc lập rồi cộng trung bình.
+ thang điểm: thang điểm 10.
Lưu ý: yêu cầu tối thiểu để nhận giải là điểm trung bình phải trên 8 điểm. Chỉ xét 1 người điểm cao nhất.

- Giải thưởng: 1 title "Sánh vai cùng Mr & Miss 2017"
Xem chi tiết TẠI ĐÂY
--------------------------
BỘ CÂU HỎI:

Câu 1: Bạn là 1 Tmod/Mod của diễn đàn học mãi. Một ngày, một người bạn rất thân của bạn vi phạm lỗi trên mục mà bạn quản lý… Bạn sẽ ứng xử như thế nào ?
Câu 2: Bạn của bạn dạo này học hành chểnh mảng, điểm số tụt dốc, bạn sẽ khuyên bạn đó thế nào?
Câu 3: Bạn của bạn cũng tham gia diễn đàn học mãi với bạn. Sắp tới thời gian thi học kỳ, bạn đó rất chăm chỉ online trên diễn đàn nhưng chỉ tập trung vào các topic chém gió, stt, ngoại khoá,… Khi đó bạn sẽ làm gì?
Câu 4: Mr/Miss 2017 trong suy nghĩ của bạn là người thế nào?
Câu 5: Có người cho rằng: “Mr/Miss chỉ là cuộc thi dành cho những người có các mối quan hệ tốt? ” Ý kiến của bạn thế nào?
Câu 6: Bạn ấn tượng với Mr/Miss nào nhất? Theo bạn ai sẽ là người đăng quang Mr/Miss? Vì sao? (Mr sẽ hỏi ấn tượng Miss nào và ngược lại)
Câu 7: Nếu dành danh hiệu Mr/Miss 2017? Bạn nghĩ mình nên làm gì để xứng đáng với danh hiệu này?
Câu 8: Theo bạn điều cần thiết để tham gia BQT diễn đàn là gì?

---------------------
Cùng thử sức nào các bạn! ^_^
Chúc các bạn may mắn
Chúc các bạn luôn ĐỦ! :D

Last edited by a moderator:

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,747
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch
Chào các bạn.
Sau đây là bộ câu hỏi ứng xử của vòng chung kết Mr & Miss HMF 2017 để các bạn thử tài.
Rất đơn giản: Chỉ cần trả lời bộ câu hỏi tại topic này với mẫu:
Họ tên:
Nick HM:
Trả lời bộ câu hỏi số:
Câu 1
Câu 2
Câu 3
Câu 4
Câu 5
Câu 6
Câu 7
Câu 8

- Cách tính điểm: 3 thành viên ban giám khảo chấm độc lập rồi cộng trung bình.
+ thang điểm: thang điểm 10.
Lưu ý: yêu cầu tối thiểu để nhận giải là điểm trung bình phải trên 8 điểm. Chỉ xét 1 người điểm cao nhất.

- Giải thưởng: 1 title "Sánh vai cùng Mr & Miss 2017"
Xem chi tiết TẠI ĐÂY
--------------------------
BỘ CÂU HỎI:

Câu 1: Bạn là 1 Tmod/Mod của diễn đàn học mãi. Một ngày, một người bạn rất thân của bạn vi phạm lỗi trên mục mà bạn quản lý… Bạn sẽ ứng xử như thế nào ?
Câu 2: Bạn của bạn dạo này học hành chểnh mảng, điểm số tụt dốc, bạn sẽ khuyên bạn đó thế nào?
Câu 3: Bạn của bạn cũng tham gia diễn đàn học mãi với bạn. Sắp tới thời gian thi học kỳ, bạn đó rất chăm chỉ online trên diễn đàn nhưng chỉ tập trung vào các topic chém gió, stt, ngoại khoá,… Khi đó bạn sẽ làm gì?
Câu 5: Có người cho rằng: “Mr/Miss chỉ là cuộc thi dành cho những người có các mối quan hệ tốt? ” Ý kiến của bạn thế nào?
Câu 6: Bạn ấn tượng với Mr/Miss nào nhất? Theo bạn ai sẽ là người đăng quang Mr/Miss? Vì sao? (Mr sẽ hỏi ấn tượng Miss nào và ngược lại)
Câu 7: Nếu dành danh hiệu Mr/Miss 2017? Bạn nghĩ mình nên làm gì để xứng đáng với danh hiệu này?

---------------------
Cùng thử sức nào các bạn! ^_^
Chúc các bạn may mắn
Chúc các bạn luôn ĐỦ! :D

Họ tên:Nguyễn Quang Trung
Nick HM: @Jotaro Kujo
Trả lời bộ câu hỏi số:
Câu 1Thưa chị em sẽ sử lý là:Bạn hãy rút kinh nghiệm lần sau không tái phạm và có thời gian rảnh đọc nội quy nha!!:cool:
Câu 2 Em an ủi bạn là kệ cố gắng, ra trường có tấm bằng này rồi tính tiếp. Nhưng thời gian không chờ mình, và nếu như bạn cứ đến lớp với sự chán nản và học hành chểnh mảng thế này thì tấm bằng này cũng chẳng thể bảo đảm, nói gì tới cái phương án tốt đẹp hơn:p:p
Câu 3 Em sẽ bảo bạn đấy chú tâm vào học đi, vào mấy cái topic ôn thi ý , thi xong rồi tha hồ mà online. Chịu khổ mấy ngày thôi mà!!:):):)
Câu 4 - Năng khiếu , thông minh, có ý kiến logic.
-Chan hòa yêu thương mọi người
-Do hên xui nữa ạ:rolleyes::rolleyes:
Câu 5 Theo em, đây là một ý kiến sai cuộc thi Mr/Miss là cuộc thi dành cho tất cả mọi người. BTC chấm điểm công bằng và dựa trên rất nhiều tiêu chí để cho điểm. Tuy nhiên "Quan hệ rộng" ngoài đời sống mọi người luôn vui vẻ và hòa đồng với mọi người xung quanh.
Câu 6 - Em ấn tượng với thí sinh Thoòng Quốc An nhất, vì Anh ấy không những học giỏi Hóa mà còn học giỏi rất nhiều môn nhứ Tiếng Anh, ......vv.Anh ấy nỗ lực không ngừng để đạt mục đích của mình.
- Em nghĩ Chị #Lem sẽ là thí sinh đăng quang Mr, vì chị khá thông minh, tài năng hát và có tài năng (Công an bắt người vi phạm:eek::eek:)
Câu 7- Đóng góp sự phát triển tích cực của diễn đàn.
-Hòa đồng,sống chan hòa với mọi người
-Quảng cáo học mãi tới nhiều bạn biết hơn và cho mọi người biết "Lợi ích của việc học trên diễn đàn:p:p"
Câu 8 - Luôn giữ thái độ hòa nhã, thân thiện, nhiệt tình đối với thành viên
-Cần có trách nhiệm với những nhiệm vụ mình được giao và trách nhiệm của mình đang làm .Không miễn trách nghiệm của mình
- Là một người năng động, nhiệt tình,giúp đỡ các thành viên trên diễn đàn.:):):):)

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,341
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
Họ tên: Đỗ Thuỳ Linh
Nick HM: @Một Nửa Của Sự Thật
Phần trả lời câu hỏi
Q:Bạn là 1 Tmod/Mod của diễn đàn học mãi. Một ngày, một người bạn rất thân của bạn vi phạm lỗi trên mục mà bạn quản lý… Bạn sẽ ứng xử như thế nào ?
A:-Tuỳ theo mức độ vi phạm mà hành động.
+ Nhỏ: inbox nhắc nhở
+ Vừa : Report và nhắc nhở vi phạm
+ Lớn : Xoá bài, cộng điểm vi phạm
Q:Bạn của bạn dạo này học hành chểnh mảng, điểm số tụt dốc, bạn sẽ khuyên bạn đó thế nào?
A: M ơi,m có yêu trai nhà m không?Bây giờ mày học như vậy m không thấy buồn cho fandom m à.Mợ m học vậy còn đòi ủng hộ trai,sau này tiền ăn cũng chẳng có chứ đừng nói là tiền đu trai
Q:Bạn của bạn cũng tham gia diễn đàn học mãi với bạn. Sắp tới thời gian thi học kỳ, bạn đó rất chăm chỉ online trên diễn đàn nhưng chỉ tập trung vào các topic chém gió, stt, ngoại khoá,… Khi đó bạn sẽ làm gì?
A: - ib với nó nói rằng đợt thi này t không hợp tác cùng m nữa
- Sau đó kêu nó nếu không học đi thì tự thân mà vận động
- Rồi bảo nó nếu muốn hợp tác thì chăm chỉ ôn trên Hocmai.vn và mấy topic ôn thi trên 4rum
Q:Mr/Miss 2017 trong suy nghĩ của bạn là người thế nào?
A: - Có ngoại hình
- Tài năng, có kiến thức.
- Có quan hệ tốt
- Một người may mắn.
Q:Có người cho rằng: “Mr/Miss chỉ là cuộc thi dành cho những người có các mối quan hệ tốt? ” Ý kiến của bạn thế nào?
A: Mọi thứ đều có hai mặt có nó.Bạn không thể phủ nhận lợi ích của việc có nhiều mối quan hệ tốt.Nhưng không phải tự nhiên một người lại có nhiều mối quan hệ tốt đâu.Nó là cả một quá trình giao lưu giữa người với người,nếu nhân cách bạn không tốt,đương nhiện mối quan hệ bạn nhận được cũng chả tốt tí nào cả.
Q:Bạn ấn tượng với Mr/Miss nào nhất? Theo bạn ai sẽ là người đăng quang Mr/Miss? Vì sao? (Mr sẽ hỏi ấn tượng Miss nào và ngược lại)
A: Người mình ấn tượng nhất bị loại rồi,thế nên không cần giải thích dài dòng làm gì nhỉ.Người sẽ đăng quang chắc là chị @lolem_theki_xxi đấy,chị ấy có lượt tương tác tốt này,trả lời tích cực,chị ấy cũng biết nhiều thứ.
Q:Nếu dành danh hiệu Mr/Miss 2017? Bạn nghĩ mình nên làm gì để xứng đáng với danh hiệu này?
A: Với tư cách người tham gia event có nên trả lời không đây.Thôi cứ trả lời đã.Một Mr/Miss đương nhiên phải có đầy đủ tiêu chuẩn của Mr/Miss thì mới xúng đáng là Mr/Miss.Tương tác với tất cả thành viên,giúp đỡ thành viên,đóng góp cho sự phát triển của diễn đàn...Quan trọng nhất là giữ gìn hình ảnh.
Q:Theo bạn điều cần thiết để tham gia BQT diễn đàn là gì?
A:- Có niềm đam mê với công việc
- Có trách nghiệm với những hành động của chính mình
- Biết lắng nghe
- Tôn trọng tiền bối
- Hiểu biết nhiều

Phạm Trần Ái Ly

Học sinh
Thành viên
15 Tháng sáu 2017
266
130
41
19
Quảng Ngãi
Họ tên: Phạm Trần Ái Ly
Nick HM: @Phạm Trần Ái Ly
Trả lời bộ câu hỏi số:
Câu 1: Em sẽ vẫn xử phạt bạn theo đúng quy định mà diễn đàn đã đưa ra. Vì mình đang đứng trên cương vị là 1 Tmod/Mod, không vì tình cảm, mối quan hệ mà có thể bỏ qua. Có thể sau này bạn ấy dựa dẫm vào mình để làm nhưng việc phạm lỗi làm mất uy tín của diễn đàn.
Câu 2: Em sẽ khuyên bạn phải cố gắng, nổ lực học tập không học hành chểnh mảng làm cho điểm số tụt dốc 1 cách nhanh chóng. Nếu bạn có 1 số bài không biết hoặc không hiểu mà không biết nên nhờ ai em sẽ giới thiệu bạn trang Diễn đàn Học Mãi này, bạn ấy có thể giải quyết được việc học tập của mình nhờ sự giúp đỡ của BQT và các thành viên khác. Đồng thời trong khi học có thể làm quen thêm được nhiều người bạn mới, cùng nhau trao đổi kiến thức.
Câu 3: Em sẽ khuyên bạn nên tập trung vào việc học tập vì thi học kỳ rất quan trọng. Vào topic chém gió, stt, ngoại khoá,…những việc đó giúp chúng ta giải trí, thư giãn sao nhưng giờ học tập mệt mỏi. Nhưng chúng ta không nên quá lạm dụng để gây ảnh hưởng nghiêm trọng đến việc học tập.
Câu 4: Mr/Miss 2017 trong suy nghĩ của em là nhưng người có nhan sắc lẫn năng lực. Có 1 mối quan hệ rộng rãi đối với mọi người, có nhân phẩm và đức tính tốt. Và điều quan trọng là học lực phải thật tốt.
Câu 5:
Em nghĩ ý kiến đấy là không đúng lắm vì cuộc thì dành cho tất cả mọi người trên diễn đàn. Và BTC sẽ chấm điểm thật công bằng.
+Nhưng những bạn không làm tốt lắm vẫn có hy vọng sẽ vào vòng trong vì họ có mối quan hệ tốt đối với mọi người.
Câu 6:Em ấn tượng với anh Phạm Công Thành nhất và em nghĩ rằng anh ấy sẽ dành được danh hiệu nam vương lần này. Vì anh ấy có 1 phần trả lời cộng với tài năng hát rất hay. Là người thông mình và có nhan sắc.
Câu 7: Nếu dành danh hiệu Mr/Miss 2017 em nghĩ mình sẽ:
+ Cố gắng tương tác với mọi người nhằm tạo ra mối quan hệ tốt
+Biết ơn những người đã ủng hộ mình để nhận được dành hiệu Mr/Miss 2017
+Học tập thật tốt và giúp đỡ mọi người khi họ gặp khó khăn trong việc sử dụng diễn đàn.
Câu 8:
Để tham gia BQT của diễn đàn, chúng ta cần:
+ Tuân theo nội quy diễn đàn.
+ Giữ mối quan hệ thật tốt với mọi người trên diễn đàn.
+ Thật sự yêu thích công việc này, hoàn thành tốt nhưng việc mình được giao.

Last edited:

bạchlinh0912

Học sinh tiến bộ
Thành viên
19 Tháng tư 2017
852
738
189
Bình Thuận
THCS Nguyễn Huê
Họ tên: Bạch Võ Thiên Linh
Nick HM: bạchlinh0912

Trả lời bộ câu hỏi số:

Theo em, mặc dù là bạn thân nhưng khi vi phạm thì vẫn phải làm theo luật, không vì tình cảm mà làm mất lí trí.Khi làm Tmod/Mod thì cần hội đủ các yếu tố : công tâm, năng động, nhiệt huyết, thông minh, cần cù và khéo léo..Nếu như bạn ấy được bỏ qua 1 lần rồi thì có thể sẽ tiếp tục vi phạm, không chỉ gây ảnh hưởng đến uy tín của diễn đàn mà còn đến ban quản lí, các Tmod/Mod và cả bản thân mình.
+Lỗi nhỏ : Inbox nhắc nhở
+Lỗi vừa : Report và nhắc nhở vi phạm
+Lỗi lớn : Xoá bài, cộng điểm vi phạm:cool:

Trước hết muốn đưa ra giải pháp để giúp đỡ thì cần phải biết lí do của bạn ấy. Sau khi đã biết thì chúng ta sẽ khuyên nhủ và đưa ra biện pháp.
+Em sẽ khuyên nhủ bạn :Là 1 học sinh chúng ta cần chuyển tâm học hành, bởi vì học là để làm vui lòng cha mẹ, ông bà, những người đã yêu thương nuôi dưỡng mình và quan trọng hơn là tiếp thu kiến thức cho bản thân, để có tương lai tươi sáng, ra đời được mọi người trọng dụng.Đưa ra những câu tục ngữ của ông bà ta ngày xưa : cần cù bù thông minh hay các ví dụ thực tế như Ê-đi-sơn hay ông hoàng xe hơi Henry Ford...
+ Em sẽ giới thiệu cho bạn ấy về trang học trực tuyến học mãi.Những bài nào không hiểu thì bạn ấy có thể hỏi và em sẽ chỉ dẫn một cách nhiệt tình .

Em sẽ khuyên bạn nên chơi ít học nhiều,chăm lo học hành,em sẽ giới thiệu các topic ôn thi ,vào đó tiếp thu được các kiến thức bổ ích cho bản thân.Phải biết cân bằng giữa việc học và việc chơi Sắp tới thời gian thi học kỳ bạn nên dành thời gian ôn tập lại tất cả các kiến thức đã học để kỳ thi diễn ra một cách tốt đẹp rồi sau đó bạn tha hồ vào diễn đàn chơi thỏa thích.Nếu có những bài tập bạn chưa hiểu thì hỏi để các Tmod/Mod trả lời>>>>>>> đạt điểm số cao trong kỳ thi:D

Trong suy nghĩ của em Mr/Miss 2017 là người có bề ngoài dễ nhìn. Đức tính cần có là chăm chỉ, khéo léo(biết cách xử lí các tình huống trong thực tế tốt),tốt bụng,hòa nhã. Học lực tối thiểu là từ khá trở lên.Có tài năng gì đó khác biệt với người khác.

Theo em ,đây là 1 ý kiến hoàn toàn sai .Bởi vì, đây là cuộc thi dành cho tất cả mọi người, BTC chấm điểm không chỉ dựa trên mối quan hệ mà còn rất nhiều yếu tố để làm nên cuộc thi Mr/Miss.
Những người có mối quan hệ vẫn có lợi hơn so với những người không có mối quan hệ vì nó có thể nói lên rằng đây là người được mọi người yêu mến>>>>>>>họ có đức tính tốt>>>>>>là yếu tố để BTc xem xét
Khi được mọi người yêu mến>>>>>>>các bạn ấy sẽ nhận được nhiều tim ,có nhiều cơ hội lọt vào chung kết.

Em có ấn tượng với chị lolem_theki_xxi và em nghĩ chị ấy sẽ là người đăng quang Mr/Miss vì chị ấy rất xinh , tính tình dễ thương rất hay giúp đỡ người khác và thân thiện với mọi người.Chị ấy học giỏi.Còn 1 điều là em rất ấn tượng với câu trả lời của chị ấy trong tất cả vòng thi:)

+ Luôn luôn hòa đồng với mọi người để giữ mãi hình ảnh đẹp
+Em sẽ cố gắng tương tác nhiều hơn để quảng bá hình ảnh học mãi ra toàn nước
+Đóng góp nhiều hơn cho diễn đàn học mãi.

Tham gia BQT diễn đàn cần :
+ Công tâm, năng động, nhiệt huyết, thông minh, cần cù và khéo léo
+ Biết chia sẻ công việc cho đồng nghiệp của mình
+ Yêu thích công việc mình đang làm
+ Kính trên nhường dưới, biết lắng nghe.
+ Online thường xuyên, luôn luôn cập nhật đầy đủ tin tức để thông báo cho các thành viên.
+ Có trách nhiệm với những nhiệm vụ được giao
+ Không văng tục, chửi bậy; giữ gìn văn hóa Việt

Last edited:
  • Like
Reactions: congchuatuyet204

_dm.ttt

Cựu TMod Anh
Thành viên
7 Tháng sáu 2017
664
2
1,194
176
Đắk Lắk
FTU2
Chưa đăng kí ở topic trước có được trả lời ở topic này ko v ạ ?

mia_kul

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng bảy 2011
3,422
1,035
454
$\color{green}{\text{ ♥}}$
Du học sinh

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Họ và tên: Nguyễn Trần Thành Đạt
Nick HMF: @Ngọc Đạt

Trả lời:​
- Em là một người làm việc khá nguyên tắc và cứng nhắc , dù thân đến mấy,thậm chí là anh chị em ruột thì em cũng phải nghiêm khắc. Nếu bạn ấy vi phạm mục mà em quản lí thì em đành phải nhắc nhở bạn. Mọi người luôn đưa ra câu trả lời là phạt bạn và nghĩ là tại sao em lại nhắc nhở? Đơn giản vì ai cũng có 1 cơ hội để thay đổi bản thân hơn. Bản thân em cũng xuất thân từ 1 đứa thường xuyên vi phạm và có số lần vi phạm kỉ lục trên diễn đàn, tuy thế quyết tâm thay đổi và em có kết quả như mong đợi, nên em hơn ai hết hiểu được cái cảm giác cần 1 cơ hội để thay đổi. Nhưng, nếu đó là lần 2 , lần 3 thì em sẽ phạt thôi. Và nếu là vi phạm nặng em đành phải nhắc nhở kĩ, phạt nặng đồng thời nhờ tới BP Quản Lí cảnh cáo bạn ấy toàn diễn đàn. Em tin là bạn ấy sẽ thay đổi. Nếu như bạn thân ấy chỉ quen trên mạng, em chắc rằng em sẽ nhắn tin sau đó giải thích cho bạn những việc làm của mình, là bạn vui hơn. Còn nếu là bạn thân ngoài đời, tính em thẳng thắn nhưng cởi mở, lạc quan , em sẽ rủ rê bạn đi bơi vì dường như bạn em đứa nào cũng thích bơi. Hihi ^^.

- Số điểm học tập giảm xút cho chểnh mảng có 2 nguyên nhân chủ yếu:
# Nguyên nhân khách quan: Là nguyên nhân do những tác nhân bên ngoài gây nên: Cô giáo dạy không hứng thú, vui vẻ; hoàn cảnh gia đình có chút chuyện xảy ra,..
=> Khi đó em sẽ khuyên bạn, dành thời gian quan tâm đến bạn hơn,cùng bạn chia sẻ và làm bạn vui lên. Bên cạnh đó em sẽ rủ bạn học nhóm hay là chỉ những phương pháp học hay cho bạn để bạn hứng thú với việc học, từ sự hứng thú ấy sẽ nhanh dần chuyển sang sự chủ động và siêng năng ta dễ nhận đươc những kết quả cao như mong muốn.
#Nguyên nhân chủ quan: Xuất phát ngay từ tâm tưởng của chính bạn ấy, bạn ấy sẽ cho rằng việc học chán nản hay là do một cú sốc nào đó trong học tập, ... bạn ấy rất khó thoát khỏi.
=> Khi đó em sẽ nghĩ cách giúp bạn thoát khỏi. Những bạn trong trường hợp này sẽ không nghe theo ý kiến hay lời khuyên của người khác. Họ chỉ tập trung vào bản thân họ, chúng ta chỉ có thể khai thác được năng lượng, năng lực của họ khi họ thích thú. Vậy, chúng ta cần làm điều gì? Khi ấy em sẽ đưa bạn tiếp cận với những tiết học thú vị nhưng đảm bảo chân thật, dần bạn sẽ hiểu được nó như thế nào, sự yêu thích sẽ đến nhanh hơn, thúc đẩy cho quá trình chăm học của bạn ấy, đưa bạn có kết quả tốt hơn thời điểm hiện tại của bạn ấy.

- Ta biết diễn đàn học mãi có rất nhiều ưu điểm như dàn BQT khá giỏi và kĩ năng khá tốt, tuy nhiên đã là 1 trang wab trên mạng thì web nào cũng là con dao 2 lưỡi, nó có mặt tốt, mặt xấu các bạn a và đôi khi mặt tốt cũng là một mặt xấu. Các bạn thử nghĩ xem, những cái chức năng chém gió, stt hay là ngoại khóa giúp bạn cải thiện kĩ năng giao tiếp, kĩ năng tạo lập một topic hay hoặc là giao lưu kết bạn , nhưng nếu dành quá nhiều thời gian cho nó, đặc biệt là thời gian gấp rút chuẩn bị kiến thức cho kì thi học kì thì thời gian đâu mà bạn ấy học. Bản tính này rất khó thay đổi, thứ nhất là bạn ấy ham thành tích , muốn nhiều like và bài viết; thứ hai là bạn ấy ham vui nhưng bạn ấy chưa hiểu là ham thành tích, ham vui và thực hiện vào thời điểm đó là chưa đúng lúc. Vì thế, chẳng có thể là gì được, em chỉ có thể chụp lại những việc bạn ấy tham gia vào việc mất thời gian đó cho ba mẹ bạn ấy xem để em và ba mẹ bạn ấy cùng nhau tìm ra hướng giãi quyết hay nhất mà thôi, một mình em chắc chắn không làm được điều ấy.

Mr và Miss chung cuộc sẽ là những người biết cách làm nổi bật mình trước đám đông, họ là người có nhan sắc trung bình hoặc hoàn hảo, đặc biệt là người ấy có kĩ năng sống tốt, một đạo đức thật, ứng xử tuyệt vời tuy nhiên chân thật và phù hợp. Bên cạnh đó những người ấy phải có 1 tài năng gì đó để có thể khác biệt hơn người khác và làm được Mr hoặc Miss.

- Tất nhiên ý kiến đó là sai hoàn toàn. Chẳng phải chúng ta từng thấy là ở vòng sơ khảo các thí sinh đều '' độc lập tác chiến'' hay sao? Và vào vòng 2, là một kết quả khách quan nhất, các thí sinh đều nhờ sắc đẹp, tài năng và cách giao lưu mà được ở lại. Dù có là có quan hệ tốt mà được tham gia thì cũng phải có đủ các yếu tố mới tham gia được cuộc thi, chẳng nhẽ lại là '' Một con sâu làm dầu nồi canh'' hay sao? Em nghĩ là các mối quan hệ tốt cũng đúng nhưng chưa đủ, chẳng hạn như bản thân em, đôc lập tác chiến ở vòng sơ khảo đó, cuộc thi luôn công bằng.

- Trên đời đâu ai là hoàn hảo, em không đánh giá cao các Miss năm nay, phần ảnh họ nhạt nhòa và một màu, ở phần tài năng chưa gây được ấn tượng sâu sắc cho bản thân em, phần ứng xử họ đang lộ rõ vẻ lúng túng của mình. Vào chung kết, các thí sinh tốt tụt phong độ choáng ngợp , bù vào đó 2 thí sinh nữ @Dun-Gtj@Thiên Trang đã cải thiện hơn so với vòng một. Để nói ai là người đăng quang danh hiệu cao nhất của Miss & Mr ở phái nữ thí em cũng không biết ai. Ở phần ảnh, có vẻ cả 4 thí sinh đều làm ngang nhau: Ở chị @lolem_theki_xxi ta dễ thấy cái sự chững chạc pha chút tinh nghịch; ở Thiên Trang ta dễ thấy cái vẻ đẹp của một thiếu nữ phấn son hiện đại ; chị @biobaby cũng đã cho người khác thấy cái tính cách của mình qua hình ảnh- một cô gái giản dị và tài năng và cả chị @Dun-Gtj luôn mang vào những shoot hình tươi mới nhất. Xét về phần ứng xử, ta dễ dàng thấy @biobaby có phần ứng xử tốt nhất, và sau đó đến @Dun-Gtj , rồi chị Lem và bạn Trang. Đến phần thi tài năng, phải nói đây là phần thi cân nào thí sinh, BGK và khán giả nhất: Tài năng trẻ nhưng với giọng hát đầy nội lực như @Dun-Gtj em nghĩ chị ấy làm tốt nhất trong cả top 9 luôn cơ, sau đó ta nhìn thấy vẻ tự tin của chị Hà khi hát , cái sự phóng khoáng nhưng mộc mạc của Thiên Trang pha trong đó chút đặc biệt ở phần bài luận Tiếng anh cũng như là phần thi tài năng cắm hoa của '' nữ công gia chánh'' - @biobaby cũng khá tốt. Thực sự, em không nghĩ ra danh hiệu Miss sẽ thuộc về ai, nhưng em nhìn thấy cái thay đổi rõ rệt của chị @Dun-Gtj vì chị ấy có phần ảnh đẹp, phần tài năng xuất sắc và phần ứng xử chân thật nhất!

- Sắp tới em cũng có nhiều dự tính cho tương lai như '' yêu'', '' học tập'',... thời gian em dành cho diễn đàn sẽ ít hơn. Nhưng mỗi khi lên ,em sẽ giải đáp thắc mắc những câu hỏi của các bạn về diễn đàn mà em biết. Em sẽ thay đổi bản thân để có thể hoàn hảo hơn qua cử chỉ, hành động, lời nói, em sẽ tiết chế cảm xúc hơn. Ngoài ra, em chưa có một nhan sắc đẹp cũng như một body chuẩn, em sẽ dành thời gian tập luyện và rèn dũa mình thành một viên ngọc sáng . Bên cạnh đó , em cũng sẽ khai thác con người mình về mặt tài năng, vì một Mr phải có những tài năng của họ. Em sẽ hỗ trợ bài tập cho các bạn đặc biệt ở bộ môn Văn, Sử,Địa.

- Điều cần thiết để làm BQT:
+) Có một năng khiếu nhất định.
+) Có thời gian để '' chiến đấu'' với các event hay hỗ trợ các bạn , có tinh thần nhiệt huyết.
+) Có một tính cách vừa phải, giúp đỡ các BQT khác cũng như member.
+) Phải tiếp thu nhưng gì người khác nói để hoàn thiện bản thân.
+) Chú ý ngôn ngữ bản thân vì nó ảnh hưởng đến hình ảnh đội ngũ BQT và diễn đàn.

Last edited:

Nguyễn Thánh Tiền

Mr Favoirite 2012
Thành viên
2 Tháng mười 2010
1,931
782
324
Hà Nội
cO VUA
- Với tất cả mọi người - kể cả chính mình - Thành đều report vì xử lí lỗi là công việc của bộ phận quản lý
- Nếu là trước đây, Thành sẽ cho ngay một thẻ vàng và sửa bài bạn ấy cho đúng

- "Mày cứ nhìn tao đi, tao thế này tao còn cố học! Tao học để tao thực hiện ước mơ của tao. Còn mày, mày có uớc mơ không ? Cố lên ! Tao tin mày làm được"

- No problem !!! Thi học kì ư ?? Không quan trọng ! Thi đại hoc ư ? Vứt !! Bạn ấy biết mình cần gì !! Chỉ một stt thôi " Đam mê"

- Cá tính

- Đúng! Đơn giản vì giáo khảo là người , có chút thiên vị chả có sao!!! Tôi thích tôi cho điểm cao, thế thôi .

@lo_lem_the_ky_XXI - đập vào mắt màu xanh tím !!! Xem ảnh thì mũm mĩm giống vợ mình. Lại còn là đồng hương nữa

- Post lên mạng xã hội ( khoe ) , câu view câu like
( mục đích chính là quảng bá thương hiệu hocmai.vn đến tất cả mọi người)

- Tâm !! Tâm với lĩnh vực quản lý , tâm với cộng đồng

Hàn Tử Băng

Học sinh chăm học
Thành viên
7 Tháng ba 2017
133
58
81
Trái đất
Họ tên: Nguyễn Thị Hồng Dương
Nick HM: @Hàn Tử Băng
Trả lời bộ câu hỏi số:
Câu 1. Tất nhiên là em sẽ nhắc nhở bạn ấy, nếu lỗi nặng hơn thì sẽ phạt, vì dù là bạn thân đến mấy thì theo em: công bằng là trên hết =)
Câu 2. Em sẽ khuyên nhủ bạn học chăm chỉ hơn, vì phải có kiến thức thì mới làm chủ được tương lai, trở thành con ngoan trò giỏi; đồng thời em sẽ giới thiệu cho bạn ấy trang Hocmai, hướng dẫn bạn cách học với Hocmai để bạn học tập tốt hơn.
Câu 3. Việc đầu tiên, em cần khuyên nhủ bạn: Việc học hành là rất quan trọng, đừng để bố mẹ mình lãng phí tiền của vào những việc vô bổ như vậy. Nếu không được, có thể em sẽ nói chuyện này với bố mẹ của bạn ấy .-.
Câu 4. Mr/Miss 2017 trong suy nghĩ của em là người có sắc đẹp (một phần thôi ạ), trí thông minh, tốt bụng, hòa hợp và có những suy nghĩ rất logic trong câu hỏi mà BTC đưa ra
Câu 5. Em nghĩ Mr/Miss 2017 cũng cần có các mối quan hệ tốt với các thành viên diễn đàn để kêu gọi, ủng hộ, ..v.v Tuy nhiên, nếu học giỏi và có nhiều người biết đến mình và ngưỡng mộ mình, chắc chắn cũng sẽ có lượt bình chọn đông đảo =)
Câu 6. Em ấn tượng thí sinh @Thoòng Quốc An nhất và có thể anh ấy sẽ được làm Mr của Hocmai, vì anh ấy học rất giỏi và cũng có tài viết báo nữa.
Câu 7. Nếu là Mr/Miss của Hocmai, em sẽ online nhiều hơn để giúp đỡ các thành viên nhiệt tình, đóng góp cho diễn đàn Hocmai những thứ có thể, giới thiệu thêm thành viên cho HMF, thường xuyên báo cáo bài vi phạm để giúp diễn đàn thêm đẹp, và thêm nữa: cần phải giữ hình tượng của một Miss HMF: ăn nói lịch sự, không văng tục, chửi bậy, thân thiện, hòa đồng.
Câu 8. Theo em, để tham gia BQT của HMF, cần:
+ Có trách nhiệm với những nhiệm vụ được giao
+ Không văng tục, chửi bậy; giữ gìn văn hóa Việt
+ Tính cách thân thiện, dễ gần
+ Thường xuyên tương tác với các thành viên để có mối quan hệ tốt
+ Tuân thủ nội quy diễn đàn
+ Kính trên nhường dưới
+ Biết lắng nghe

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
Họ tên: Dương Thị Khánh Huyền
Nick HM: Bé Thiên Bình
Trả lời bộ câu hỏi số:
Thưa chị, trên cương vị là một Mod/TMod em vẫn sẽ nhắc nhở và xử lí bạn ấy theo quy định của diễn đàn. Vì bạn vẫn là bạn, quy tắc vẫn là quy tắc, không thể vì là bạn mà bỏ qua quy tắc, điều đó sẽ làm bạn phụ thuộc vào em, nghĩ rằng là bạn thân nên em sẽ không xử lí. Nên câu trả lời của em là: Dù thế nào đi chăng nữa, em vẫn sẽ làm theo quy định của Diễn đàn Học mãi, vì là bạn thân nên em sẽ giúp đỡ bạn nhiều hơn để bạn khắc phục đọc những lỗi ấy và dễ dàng lượn quanh học amĩ để khám phá.
Thường thì các bạn học hành sa sút chủ yếu do lười, do môi trường xung quanh và có khi là do cả bố mẹ. Cái này em hiểu rõ vì có một thời gian em cũng như thế.
#Em nghĩ ai cũng có thể học giỏi nhưng lí do chỉ vì lười và họ hay nghĩ là mình sẽ không làm được hoặc do phụ thuộc vào người khác.
#Môi trường xung quanh và bố mẹ cũng là lí do khiến họ học hành sa sút. Nhiều bố mẹ hay bắt ép con cái làm những điều mà chúng không muốn làm chúng nản lòng. Cũng có những bố mẹ hay học theo những người khác, ví dụ như: thấy nhà hàng xóm bắt con nấu nước, giặt đồ, nấu ăn... về nhà cũng bắt con cái mình làm theo y như vậy. Khiến con cái cảm thấy tự ti, mặc cảm.
#Còn có rất rất nhiều lí do khác nữa mà chúng ta không thể với tới.

=>Chốt: Khi em thấy bạn của mình học hành chểnh mảng, điểm số tụ dốc, hay lo nghĩ em sẽ khuyên bạn: Nên thả lỏng đầu óc, đừng lo nghĩ quá nhiều. Khi ngồi vào bạn học, hãy học những gì mình thích, học ở tư thế thoải mái không tự ép bản thân vào bất cứ việc gì. Ngoài những việc đó em sẽ dành thời gian chơi và tâm sự với bạn nhiều hơn, tổ chức đi học nhóm chung với bạn. Nếu có thể thì kéo nhau đi ăn, đi chơi và ngủ chung với nhau. Em sẽ giúp bạn có cảm hứng học, giúp bạn nâng điểm số. Và cùng nắm tay bạn tiến về phía trước.

Hihi, bạn của em cũng tham gia diễn đàn nhiều lắm á. Nhưng bọn nó rất ít hoạt động nên em phải tưởng tọng nhiều hơn. Nếu bạn em chỉ tập trung vào các topic chém gió, stt, ngoại khoá,…vào khoảng thời gian sắp thi học kì em sẽ khuyên bạn nên tâp trung vào việc học nhiều hơn, bạn cõ thể giải trí bằng cách vào các topic chém gió, stt, ngoại khoá... nhưng không nên vào đó quá nhiều. Em tin chắc nhưng lời khuyên của em sẽ không có tác dụng gì với các bạn ấy mà còn để lại sự "thù hận" trong các bạn ấy với em(các bạn của em rất ghét bị mất mặt). Nên em sẽ nghĩ ra nhiều hướng giải quyết khác nhau: có thể em sẽ nhờ cô giáo "tăng tốc" việc học lên, cũng có thể em sẽ nói với bố mẹ của bạn để họ giải quyết.
-Là người có đức, có tài.
-Không thuộc kiểu người "nhìn mặt bắt hình dong".
-Là người vui vẻ, yêu đời, hài hước.
-Phải tự tin, không tự kiêu.
-Biết suy nghĩ cho ngòi khác.

Em không nghĩ nó sai nhưng không có nghĩa là nó đúng. Nó sai ở đâu? Ở chỗ "mọi người đều có quyền bình đẳng như nhau" không vì các mối quan hệ tốt với mọi người mà cho rằng: mình mới là người xứng đáng để tham gia cuộc thi này vì mình có nhiều mối quan hệ tốt. Nó đúng ở đâu? Ở chỗ những người có mối quan hệ tốt ở trước đó sẽ được ủng hộ nhiều hơn, khiến cho những người không có mối quan hệ nào cảm thấy mình thật nhỏ bé và chẳng là gì trong mắt của mọi người. Từ đó dẫn đến những suy nghĩ: tại vì những người kia họ quen biết nhiều người có quyền thế, có địa vị nên ọ mới dành được sự ủng hộ. Nhưng thực ra là chỉ vì họ hoạt động nhiệt tình thôi mà.
Mỗi người đều có một khả năng một cá tính riêng nên nếu có thể kết hợp các khả năng, cá tính đó thì sẽ có một Mr&Miss hoàn hảo. Trong các thí sinh tham dự vòng chung kết có một số người em không thích nhưng không vì thế mà em dối lòng mình được. Thú thật trong những thí sinh đó em cũng chẳng quen biết ai nhiều nên kết quả em lựa chọn khá dễ dàng.
#Về Miss: Em chỉ thấy ấn tượng với chị lolem_theki_xxi. Vì chị ấy xinh, đáng yêu, hát hay và có tài.
#Về Mr: Em ấn tượng với SBD 26- N. Tấn Đạt. Vì ảnh biết làm thơ, phần ứng xử trả lời cũng khá.

SBD 21 - Thoòng Quốc An. Đây là thí sinh mà em thấy hay "nhìn mặt bắt hình dong" nhất. Em cũng không ưa thí sinh này. Nhưng đây là một cuộc thi, mọi người đều có quyền bình đẳng, không thể vì ghét mà em nói họ làm không tốt. Em khá ấn tượng với SBD 21 trong cuộc thi này bởi phong cách lôi kéo... like rất.... ấn tượng. Khá thú vị trong phần thi tài năng, khá ổn trong phần thi ứng xử. Nhưng em nghĩ, SBD 21 có thể làm tốt hơn và sẽ hoàn hảo nữa nếu "tự lực cánh sinh" cứ để mọi người bình luận, thả tym...tự nhiên chứ không nên đăng stt, hội thoại nhờ like. Tuy nhiên cuộc thi cũng không cấm, và em cũng không nói là nó sai. Nhưng để làm được một Mr chúng ta cần chiếm đọc lòng tin và sự yêu mến của mọi người là nhất(đối với em thì thế). Em nói ra một tí: bình thường có nhiều người gửi hội thoại nhờ em like và ủng hộ trong các cuộc thi thì em cũng cứ like chứ không cần xem bài đó ra sao, đơn giản vì nhác.
Học tốt, hoạt động tích cực, gần gũi hơn với mọi người, giúp đỡ những người chưa biết sử dụng diễn đàn...
-Hòa đồng, thân thiện
-Năng nổ, hoạt bát
-Có đức có tài
-Có phép lịch sự

• Like

xuanthanhqmp

Giải Ba Mùa hè Hóa học
Thành viên
16 Tháng sáu 2017
1,437
1,112
269
20
Bình Dương
THPT chuyên Hùng Vương
Họ và tên: Đỗ Nguyễn Xuân Thanh
Nick HM: xuanthanhqmp
Trả lời bộ câu hỏi số
- Em sẽ làm đúng luật trên diễn đàn lần đầu nhắc nhở qua hội thoại, sau đó nếu còn tiếp tục lặp lại lỗi sai thì sẽ báo cáo vi phạm bài viết. Nhưng không vì như thế mà làm ảnh hưởng đến tình bạn của chúng em bởi đó chỉ là một thế giới ảo, không thể hiện được điều gì cả, quan trọng là ở ngoài thực tế chúng em chơi với nhau, đối xử tốt với nhau. Hơn thế, còn là 1 người bạn thân thì không có lí do vì 1 việc cỏn con ấy mà giận hay ghét nhau. Nếu có giận thì dẫn nó đi ăn kem hay uống trà sữa là hết ngay.
- Trước tiên, phải tìm hiểu nguyên nhân khiến cho bạn ấy học hành chểnh mảng là gì.
+ Nếu là mải chơi game thì khuyên bạn ấy hãy dừng lại việc chơi game mà tập trung vào việc học. Bởi game chỉ là 1 công cụ giải trí, khiến cho ta cảm thấy nghiện khi chơi chứ không giúp ích cho việc học hành. Bên cạnh đó, sức khoẻ của bạn cũng ảnh hưởng rất nhiều: đầu óc không còn minh mẩn, người lúc nào cũng mệt mỏi, uể oải; gia đình, thầy cô, bạn bè lo lắng. Và quan trọng hơn hết là sau này bạn không có tương lai sáng lạng, không có sự nghiệp, xã hội khinh thường,
+ Nếu như bạn chán học bởi vì không hiểu bài, lười làm bài tập thì em sẽ khuyên bạn ấy cố gắng đọc thật nhiều sách và hỏi thầy(cô) giáo nếu như không hiểu ở chỗ nào. Hoặc là em có thể động viên bạn ấy, nêu một vài tấm gương của các bạn trong lớp để bạn ấy cố gắng phấn đấu vươn lên.
- Em sẽ khuyên bạn ấy rằng sắp tới thi học kì nên rất quan trọng, đừng suốt ngày online trên diễn đàn tập trung vào các topic chém gió, stt, ngoại khoá,... thay vì tham gia các topic liên quan đến việc học hành. Chính vì điều đó, không những kết quả của bạn không tốt mà còn hình thành cho bạn một thói quen xấu đó là không chịu học hành. Có thể thi xong bạn muốn online lúc nào cũng được nhưng kì thi rất quan trọng, bạn nên tập trung ôn bài để chuẩn bị thật tốt cho kì thi. Hoặc là em sẽ "thi" với bạn ấy xem kết quả thi học kì ai tốt hơn sẽ được một ly trà sữa từ người thua cuộc như vậy sẽ giúp bạn ấy phấn đấu, cố gắng cho kì thi.
- Theo em, Câu 4: Mr/Miss 2017 trong suy nghĩ của bạn là người:
+ Thân thiện, hoà đồng
+ Nói chuyện dễ thương, thường xuyên giúp các bạn học tập
+ Cố gắng, nỗ lực hết bản thân trên diễn đàn
+ Có học lực tốt, có tài năng
+ Công tâm, công bằng, nhiệt huyết với công việc của mình trên diễn đàn
- Theo em nghĩ, ý kiến đó chỉ đúng một phần vì các bạn lọt vào vòng chung kết là những bạn đạt điểm cao từ ban giám khảo và được mọi người bình chọn nhiều nhất. Nếu Mr/Miss chỉ dành cho những người có các mối quan hệ tốt thì không lẽ không dành cho những bạn có tài năng, học lực giỏi và tính cách tốt hay sao? Bởi cho dù có mối quan hệ tốt đến đâu mà không có tài năng thật sự thì cũng không được mọi người công nhận. Có một mối quan hệ tốt thì bạn đã được 1 điểm cộng và có ưu thế hơn các bạn khác. Tuy nhiên, để xứng đáng với danh hiệu Mr/Miss 2017 thì bạn cần phải có tài năng, thân thiện, hoà đồng và học lực giỏi thì mới được mọi người yêu mến và ủng hộ.
- Em ấn tượng với bạn Phạm Công Thành vì bạn có một chiều cao rất lí tưởng, gương mặt dễ nhìn, phần trả lời câu hỏi rất hay và thuyết phục. Ngoài ra, bạn còn có tài năng ca hát: hát dễ nghe, hay. Nói chung là phần thi của bạn ấy trong vòng chung kết thật sự rất tốt.
- Em sẽ thân thiện, hoà động hơn với mọi người, giải đáp thắc mắc về học tập cho các bạn đang cần câu trả lời, nhiệt huyết, công tâm, công bằng trên diễn đàn. Ngoài ra, cần phải cẩn thận, chú trọng lời nói của mình trên diễn đàn sao cho đúng mực, khéo léo và chấp hành đúng nội quy trên HOCMAI FORUM.
- Yêu mến , yêu thích công việc của mình trên diễn đàn
- Chấp hành đúng nội quy
- Quan tâm đến diễn đàn, hỗ trợ các bạn trong học tập
- Công tâm, công bằng với mọi người
- Thân thiện, hoà đồng với mọi người trên diễn đàn
- Cẩn thận lời nói một cách đúng mực

• Like
Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom