Một thằng như em có thể mơ tới trường KHTN - TP HCM.. Cần sự tư vấn của các bác

N

ngox_tm

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Năm nay em lên 12 rồi.. Còn mấy tháng nữa thôi là chuẩn bị làm hồ sơ.. Em thì hồi trước giờ thích CNTT .. Định thi vào trường ĐH KHTN TP.HCM nhưng mấy hôm nay em cảm thấy hơi lo vì sợ ko đủ điểm để vào..
Cả hai môn Anh và Hóa em đều *** như nhau.. Nên cho dù thi A hay A1 em đều phải chấp nhận thi 2/3 môn và còn 1 môn lấy điểm may mắn.. Bây giờ em chỉ tập trung vào học được 2 môn TOán và Lý thôi.. Thời gian 1 tuần.. e chia đều cho 2 môn ấy.. Bỏ qua mấy môn khác..

Em không biết học & thi như vậy.. Cho dù em có cố gắng thêm nữa liệu em có nên đăng kí vào trường KHTN hay đi chọn trường khác..
Các bác tư vấn dùm em với
Em cảm ơn nhiều

P

phamlinha2

Bạn cũng 12 à? Năm nay t cũng 12. Theo t, nếu bạn muốn thi trường đó thì phải học cả 3 môn chứ không nên chỉ học có 2 môn. Vì bạn hãy nghĩ xem, không bao giờ 2 môn kia bạn làm được điểm tối đa để kéo môn Anh lên được. Giả sử trường đó lấy 20 đến 22 điểm, bạn tự tin là có thể làm tốt bài, đạt 8,5 điểm mỗi môn chẳng hạn, thì tổng 2 môn bạn có 17 điểm, thế môn Anh bạn có "chùa" được 5 điểm không?
T nghĩ bạn nên suy nghĩ lại cách học của mình để có thể học tốt cả. Nếu không thì phải chuyển sang trường nào phù hợp với lực học hơn......
Đó là t nói thế. Còn bạn thế nào thì tham khảo thêm ý kiến của bạn bè và thầy cô nữa nhé!!!!!
Chúc bạn học tập tốt và thi đỗ đại học

H

huongnhai230

Năm nay em lên 12 rồi.. Còn mấy tháng nữa thôi là chuẩn bị làm hồ sơ.. Em thì hồi trước giờ thích CNTT .. Định thi vào trường ĐH KHTN TP.HCM nhưng mấy hôm nay em cảm thấy hơi lo vì sợ ko đủ điểm để vào..
Cả hai môn Anh và Hóa em đều *** như nhau.. Nên cho dù thi A hay A1 em đều phải chấp nhận thi 2/3 môn và còn 1 môn lấy điểm may mắn.. Bây giờ em chỉ tập trung vào học được 2 môn TOán và Lý thôi.. Thời gian 1 tuần.. e chia đều cho 2 môn ấy.. Bỏ qua mấy môn khác..

Em không biết học & thi như vậy.. Cho dù em có cố gắng thêm nữa liệu em có nên đăng kí vào trường KHTN hay đi chọn trường khác..
Em cảm ơn nhiều

Hi, Bạn nên xem lại lực học và phương pháp học tập của bạn. Kỳ thi Đại học là kỳ thi tổng hợp kiến thức của cả 3 môn học, các môn khó mà gồnh gánh cho nhau được. Thời gian này bạn nên giành thời gian để học cả môn Hóa, để nếu không đạt được điểm cao thì cũng không quá thấp, không phải lấy điểm may mắn. :khi (180):

N

ngocnh.hm

Em cảm ơn nhiều
Nghĩ như bạn mình thấy không ổn lắm. Nếu bạn không có nhiều thời gian thì nên tập trung vào 1 khối thôi, ko nên ôm cả 2 khối như thế. với cả lấy điểm của 2 môn để gánh cho môn còn lại bạn ko học gì là rất khó, vì toán lí để đạt được thêm 1, 2 điểm để đạt điểm tối đa là cực kì khó, sao bạn không thay vì giành lấy điểm tối đa của 2 môn đó thì tập trung vào môn còn lại một chút để lấy được điểm ở những câu kiến thức cơ bản, như thế có phải dễ dàng và chắc ăn hơn không.

H

hate.math01

Em cảm ơn nhiều
bạn nên chọn ngành phù hợp với khả năng của bạn : ) vì trên con đường nào cũng có thất bại nhưng không nên quá liều lĩnh khi mình không tự tin về nó vì có thể bạn sẽ được hoặc sẽ mắc những sai lầm nghiêm trọng . Theo ý kiên cua t thì nên chọn ngành bạn tự tin nhất . chắc bạn sẽ thành công trên lĩnh vực mà bạn tự tin .
Chúc bạn thành công : )

S

sot40doc

điều quan trọng là biết cố gắng
nếu không cố gắng thì có làm ntn cũng vô ích
mới đầu lớp 12 học lại ko khó đâu
đối với trắc nghiệm lí hóa thì học dàn trải ra để làm đc nhiều, toán thì học tập trung vào từng chuyên đề sẽ đạt hiệu quả cao khi thi
mình năm 12 ko học lý, trước lúc đi thi 1 tháng đọc 1 lượt SGK lý
lúc thi ĐH đc 6,5 đấy là còn sai những câu rất cơ bản

S

sot40doc

lúc đi học thêm toán trong năm, mình học toán kém lắm
chưa lần nào thi thử ĐH đc 7
rồi cuối cùng phải cố gắng học hỏi từ bạn bè và thầy giáo
nói chung cứ thấy cái j hay là học
thi thật đc 8,75
tiếc là vẫn ko ăn thua j

Top Bottom