Một sơ suất của hocmai.vn

B

balep

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Theo thông tin, 10/6/2011 Hocmai.vn khai giảng khóa học hè cho các cấp THCS - THPT để chuẩn bị kiến thức bước vào năm học mới thật tốt.

Riêng khóa toán 12 ( THPT ) do thầy Khải giảng. Hocmai đã lấy lại khóa chuyên đề Đại Số ( Toán 12, khai giảng trước đó ) và không biết mình đã sơ suất

Ở bài đầu, chương hàm số. Hình như, lớp 10,11 chưa học cái lôgarit cơ số e. Mà trong khóa học hè, đã cho vào bài đầu tiên là Hàm Số. Mong hocmai khắc phục lỗi trên.

Mình nghĩ, do hocmai đã sơ suất khi đưa chuyên đề đại số vào khóa học hè.

Ảnh
Trong ảnh, là thầy đang cho bài " Xét sự biến thiên của hàm số [TEX]f(x)=Ln_x - x[/TEX] ".

Last edited by a moderator:
H

hocmai.cskh

Chào em!

Cảm ơn em đã góp ý cho Hocmai.vn, anh vừa kiểm tra và thấy vấn đề mà em đang phản ánh là có cơ sở.

Anh sẽ chuyển góp ý của em tới thầy giáo môn Toán và sang đầu tuần sau sẽ có câu trả lời thỏa đáng cho em.

Chúc em học tốt!

B

balep

Sao chưa thấy ai trả lời về vấn đề này nhỉ ?
Em đang rất quan tâm đến việc này, vì em định đăng kí khóa học cho người khác. Em thấy trong khóa toán của thầy Khải có rất nhiều kiến thức chưa học qua. Hocmai có thể kiểm tra ở các bài sau:)

H

hocmai.cskh

Sao chưa thấy ai trả lời về vấn đề này nhỉ ?
Em đang rất quan tâm đến việc này, vì em định đăng kí khóa học cho người khác. Em thấy trong khóa toán của thầy Khải có rất nhiều kiến thức chưa học qua. Hocmai có thể kiểm tra ở các bài sau:)
Hi em!

Anh đã gửi thắc mắc của em tới giáo viên bộ môn Toán thì đã được xác nhận là ý kiến phản ánh của em là hợp lí, và Hocmai.vn đang tìm phương án để thay thế đoạn nội dung đó.

Tuy nhiên để công việc được triển khai đồng bộ hơn, em có thể vui lòng gửi cho Hocmai.vn những phần nội dung mà em cho rằng không hợp lí được không?

Em vui lòng gửi những thông tin trên về hòm thư info@hocmai.vn, anh sẽ có trách nhiệm nhận và giải quyết các vấn đề trên.

Hocmai.vn trân trọng cảm ơn những ý kiến đóng góp của em và hứa sẽ điều chỉnh phù hợp với nội dung hiện tại của Bộ Giáo dục - Đào tạo.

B

balep

Việc kiểm tra lại nội dung kiến thức có phù hợp không, em nghĩ đó không phải là nhiệm vụ của mình :). Và hiện nay em chỉ học lẻ từng bài, chứ không mua cả chuyên đề đại số, nhất là chương I, em xem qua 2 bài đều có các kiến thức ko phù hợp chương trình. Lúc trước có xem bên megavnn :)

H

huypro1412

Anh ơi cho góp ý một chút là em vừa dowload phần bầi tập tự luyên bài phản ứng hóa học khóa luyện thi cấp tốc em mới làm 20 câu đầu sao thấy đáp án saj rất nhiều em nghĩ đáp án là 1B 2A 4B 7C 8B sao phần đáp án ghi là 1C 2C 4B 7D 8A
các anh và các bạn làm thử xem đúng ko

H

hocmai.cskh

Anh ơi cho góp ý một chút là em vừa dowload phần bầi tập tự luyên bài phản ứng hóa học khóa luyện thi cấp tốc em mới làm 20 câu đầu sao thấy đáp án saj rất nhiều em nghĩ đáp án là 1B 2A 4B 7C 8B sao phần đáp án ghi là 1C 2C 4B 7D 8A
các anh và các bạn làm thử xem đúng ko
Chào em!

Cảm ơn em đã góp ý cho Hocmai.vn phần bài tập tự luyện của khóa luyện thi cấp tốc môn Hóa.

Hocmai.vn sẽ chuyển góp ý trên của em tới giáo viên bộ môn Hóa và sẽ có câu trả lời chính thức cho em vào thứ 2 tuần sau.

Chúc em ôn thi hiệu quả và thành công :)

B

balep

Hocmai khắc phục vấn đề này chưa ạ ? để em còn biết đường đăng kí khóa học. :(

H

hocmai.cskh

Hocmai khắc phục vấn đề này chưa ạ ? để em còn biết đường đăng kí khóa học. :(
Chào em!

Hocmai.vn đang cố gắng liên hê với thầy giáo để tìm giải pháp khắc phục đoạn video đó. Trên thực tế, việc chỉnh sửa nội dung của video bài giảng không thể xong sớm nhanh được, nhưng chúng tôi hứa sẽ khắc phục trong thời gian sớm nhất có thể.

Hocmai.vn chân thành xin lỗi bạn và mong bạn thông cảm ạ!

H

huypro1412

anh ơi anh xem hộ em mấy câu phần bài tập tự luyện bài phản ứng hóa học khóa luyện thi cấp tốc nữa nha em thấy đáp án mấy câu phải là 24B 25A 26D 27A. 9,029kJ 29C đáp án lại ghi là 24A 25C 26B 27A. 9.29kJ 29B. Câu 35 thì em làm ko ra đáp án giống trong đề phần hướng dẫn giải câu 35 em không hiểu lắm. em chỉ góp ý thế thôi . Bạn nào làm rồi cho ý kiến nha em cũng ko chắc chắn đâu

B

balep

Chào em!

Hocmai.vn đang cố gắng liên hê với thầy giáo để tìm giải pháp khắc phục đoạn video đó. Trên thực tế, việc chỉnh sửa nội dung của video bài giảng không thể xong sớm nhanh được, nhưng chúng tôi hứa sẽ khắc phục trong thời gian sớm nhất có thể.

Hocmai.vn chân thành xin lỗi bạn và mong bạn thông cảm ạ!

Hocmai.vn là một trang web lớn và là nơi cung cấp kiến thức cho học sinh. Mà lại có một sơ suất như thế, thử đặt câu hỏi " Liệu hocmai.vn đã quan tâm đến học sinh, khi họ sẵn sàng đưa chuyên đề luyện thi ĐH để vào khóa bài giảng môn toán lớp 12 ? "họ đã có xem, và kiểm tra chất lượng, mức phù hợp bài giảng đó, hay là vì mục đích khác :-SS. Em xin hocmai.vn nên xem lại o-+

Top Bottom