Toán 8 MỘT SỐ CÂU HỎI KHI ÔN HSG TOÁN 8.

Bé Nai Dễ Thương

Học sinh tiến bộ
Thành viên
9 Tháng sáu 2017
1,687
1,785
284
Điện Biên
♦ Tiên học lễ _ Hậu học văn _ Đập đá quay tay ♦ ( ♥ cần chút sức lực ♥)
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hiện tại đã vào năm học mới nên trường mình đang tổ chức đăng ký thi HSG các môn văn hóa và lựa chọn của mình đó chính là thi Toán. Nhưng có một vấn đề lớn đó chính là các nguồn sách toán 8 khá là khác nhau về việc phân chia các chuyên đề nên mình tìm trên Internet và nó cũng khá là khó tìm được nguồn tài liệu chuẩn, vì vậy mình muốn hỏi các bạn cho xin link một vài trang web có chuyên đề Toán 8 hay và bổ ích, cũng như các tài liệu về đề thi hoặc các bạn có thể chia sẻ vài cách học tốt toán 8.

Vũ Lan Anh

Học sinh gương mẫu
Thành viên
9 Tháng sáu 2018
1,330
2,521
331
Thái Nguyên
FBI-CIA
Hiện tại đã vào năm học mới nên trường mình đang tổ chức đăng ký thi HSG các môn văn hóa và lựa chọn của mình đó chính là thi Toán. Nhưng có một vấn đề lớn đó chính là các nguồn sách toán 8 khá là khác nhau về việc phân chia các chuyên đề nên mình tìm trên Internet và nó cũng khá là khó tìm được nguồn tài liệu chuẩn, vì vậy mình muốn hỏi các bạn cho xin link một vài trang web có chuyên đề Toán 8 hay và bổ ích, cũng như các tài liệu về đề thi hoặc các bạn có thể chia sẻ vài cách học tốt toán 8.
lên trang chủ học mãi
https://hocmai.vn

Kaito Kidㅤ

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
16 Tháng tám 2018
2,350
5,150
621
19
Hanoi University of Science and Technology
Hải Phòng
THPT Tô Hiệu
Thi ha
:) khuyên bạn nếu muốn đi thi hsg toán 8 thì nắm chắc:
BDT: Cauchy (chủ yếu); Bunhiacovski(chủ yếu) ;Trê-bư-sép(rất ít vào)
7 HĐT cơ bản thì nhớ trên lớp rồi nhỉ :D + vài HĐT nâng cao nữa (lên mạng có nhé)
Các BĐT phụ
Kẻ thêm hình, thales, đồng dạng, cực trị hình học,....
tìm GTNN + LN
vân vân......!

Hạt Đậu nhỏ

Học sinh tiến bộ
Thành viên
23 Tháng bảy 2017
959
1,849
214
21
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh
Bạn nên mua những sách nâng cao về hok thì tốt hơn. Trong sách nâng cao họ ghi đầy đủ các kiến thức cơ bản và nâng cao và rất nhiều dạng bài tập khác nhau. Và mua sách tham khảo về thì nó có nhiều cái tiện hơn so với trên mạng

Bé Nai Dễ Thương

Học sinh tiến bộ
Thành viên
9 Tháng sáu 2017
1,687
1,785
284
Điện Biên
♦ Tiên học lễ _ Hậu học văn _ Đập đá quay tay ♦ ( ♥ cần chút sức lực ♥)
BDT: Cauchy (chủ yếu); Bunhiacovski(chủ yếu) ;Trê-bư-sép(rất ít vào)
7 HĐT cơ bản thì nhớ trên lớp rồi nhỉ :D + vài HĐT nâng cao nữa (lên mạng có nhé)
Các BĐT phụ
Kẻ thêm hình, thales, đồng dạng, cực trị hình học,....
tìm GTNN + LN
vân vân......!
Dịch đi bạn ơi! Mình không hiểu và đừng viết tắt, mình mù viết tắt lắm

• Like
Reactions: Hạt Đậu nhỏ
Top Bottom