Một phút với cuộc sống.Hãy là chính mình dù chỉ 1 phút !!!

S

suzyana

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cuộc sống đang trôi đi...trôi đi rất nhanh...Có khi nào bạn dành lại 1 phút để suy nghĩ lại chính mình, suy nghĩ về cuộc sống trong xã hội đang dần thay đổi bạn ? :M047:
Bạn nghĩ gì về thế giới, cuộc sống này ? Bạn sống cho ai, vì cái gì ? :M012:
Hãy nghĩ.Chia sẻ với mọi người.Chúng ta nói về cuộc sống, về bản thân và về tất cả...:khi (105):

S

suzyana

Những giây phút vui vẻ của Zy lăn trên những phím đàn và cây bút, tờ giấy...(tuy chỉ 10 tuổi thôy nhưng Zy đã biết đàn rồi đó nhé hehe !! ^^)
Cây đàn...Zy xem nó như một người bạn thân, rất thân vì nó không như con người, luôn gắn bó với Zy và ko bao giờ phản bội.Nó làm cho Zy vui, quên đi nỗi lo hàng ngày.Thời đại bây giờ chắc ai cũng phải vất vả với bao nhiêu là công việc, lo toan bộn bề, chạy đua với xã hội, phong trào,...Nhưng đàn ko phải thế, nó giúp Zy thư giãn sau những giờ học căng thẳng.Những nốt nhạc nối dài...nối dài...tạo nên một âm thanh trong trẻo, cao vuốt...khj đó, ta có thời gjan để suy nghĩ về chính ta !!:) Nỗi buồn như vơi đi...Đàn ơi thân yêu ơi, tôi yêu bạn biết bao...!(ai có cùng sở thích thì pm Zy nhé !!;))
Còn nói về cây bút, tờ giấy thì nó cho những cảm xúc bản thân đc ghi lại, lưu giữ mãi ko bao giờ quên...
Chẳng những thế, Zy còn viết truyện ngắn nữa đấy !! Làm vốn từ của mình nhiều hơn (Zy học khá nhất là môn văn mà hí hí :khi (31):)Đến bây giờ thì Zy đã có 3 "tác phẩm" rùi đấy ! Nếu có dịp, Zy sẽ chia sẻ để mọi người cùng thưởng thức !! :)>-
............................................

A

anhsangphale_cauvongtuyet

cuộc sống đối với mình là một bức tranh muôn màu muôn vẻ đem lại cho mình nhiều niềm vui, hạnh phúc và cũng không ít các thử thách, khó khăn. Đâu đó, trong một góc tối của cuộc sống là những điều gì đó bí ẩn mà mình chưa khám phá ra. Nhưng có lẽ chính nhờ sự bí ẩn ấy mà một khi ta đã khám phá ra thì nó đem đến cho ta những điều thú vị, những bài học đáng quý trong cuộc sống, giúp ta trưởng thành hơn, chín chắn hơn. Trong góc tối đó có thể là sự thành công đến gần, là những thử thách chờ sẵn hay cũng có thể là một người đứng chờ bạn cùng với nụ cười khích lệ hay sự an ủi cảm thông và chia sẻ.. Tất cả những điều đó đều rất tuyệt vời!!!!!!!!!!!!!!!!!
khi là chính bản thân mình bạn sẽ nhìn nhận được cuộc sống theo một cách ma thành thật với bản thân. khi giành cho mình những khoảng lặng trong cuộc sống và nhìn lại những gì đã xảy ra bạn sẽ thấy cuộc sống thật đẹp và tuyệt vời! Mình luôn nói với bản thân rằng " I love my life, my family and my friends". Những người bạn- đúng vậy những ngươi bạn đó chính là một phần cuộc sống của tôi. Họ là nhứng ngươi ma đem đén cho tôi niềm vui, sự đồng cảm. Bạn đã tìm thấy người bạn đich thực chưa? Còn tôi , tôi dã tìm được. nos thật tuyệt vời!!!!!!!!
Hãy là chính mình để bản thân luôn nhận được màu của nụ cười!!!!!

A

anhsangphale_cauvongtuyet

đó là cảm nhận của mình chỉ đóng góp thế thui nha!!!!!!

Last edited by a moderator:
S

suzyana

Cuộc sống của Zy cũng thế !! Nó có một hoà sắc diệu dàng, tươi sáng như nắng ban mai, đẹp đẽ như ánh cầu vồng 7 sắc...Đó là thế giới của riêng Zy, nó ko có sự tranh đua, ganh ghét, nó ko có sự oán hận, thù hằn,...!! Ở đấy, ta có một cách sống, cách nói, cách nghĩ khác nhau...Bức tranh xinh đẹp ấy là do Zy, những người bạn, người thân luôn thương yêu Zy,kề vai sát cánh bên Zy và ko bao giờ bỏ rơi Zy cả !! Họ tô lên bức tranh những màu sắc dễ thương, đc chọn lọc kĩ càng. Zy rất cảm ơn họ, cảm ơn họ vì đã tặng cho Zy cuộc đời bao la, hàng ngàn mơ ước...!! Và Zy muốn nói với họ rằng : I want to make you happy

F

fuong_zexuong

Teen 9X ko ngừng sáng tạo va fvươn tới những thành công, lun sôi nổi nhiệt huyết và đầy năng lượng hệt như những bản nhạc mang tiết tấu nhanh sôi động. Đời sống teen hối hả chớp nhoáng nhưng cũng rất sâu sắc ...
Nhiều lúc những bậc cha mẹ ko thể thích nghi vs đời sống của kon mình nên rất nhìu vụ việc xich mích xảy ra từ đó nhưng teen mình lun thông minh và giải quyết việc này một các nhanh chóng. Bản lĩnh của TEEN 9X thời nay là vậy đấy!
Các teen chúng hãy phát huy tính sôi nổi và nhiệt huyết cũng như tính sáng tạo và ccách ứng xử, hành động thông minh của mình nhé.. đến một lúc nào đó cái bản lĩnh ấy lại júp ich cho ta rất rất nhìu đấy...
chúng mình hãy cố gắng theo đuổi ước mơ của mình nhé đừng để cái mơ ươc sđó bị lãng quên bởi bất kì sự chối bỏ của một người nào nhé. Hãy vui vẻ lạc quan và nhớ hãy nở nụ cười thật tươi vs mọi người nha..*_<

L

lovelearn_thanyeu

//ko chỉ là 1' đâu bn!tôi đã dành cho mjh rất nh` thời gian để xem mjh nghĩ j` ,cần j` ,....nhưng kết quả là tôi luôn thất vọng !có những lúc tôi đã dằn vặt mjh bởi những j` đang và sẽ,đã xãy ra!hối tiếc ,nao nức ,khó hiểu là những j` tôinhaanj dc.....

S

suzyana

//ko chỉ là 1' đâu bn!tôi đã dành cho mjh rất nh` thời gian để xem mjh nghĩ j` ,cần j` ,....nhưng kết quả là tôi luôn thất vọng !có những lúc tôi đã dằn vặt mjh bởi những j` đang và sẽ,đã xãy ra!hối tiếc ,nao nức ,khó hiểu là những j` tôinhaanj dc.....
Ko phải chỉ 1', bạn luôn dành cho mình nhiều thời gian suy nghĩ lại mình ? Nhưng thất vọng...? Nếu thế thì cần gì phải nói hở bạn ? Đáng quý khi ta nhìn nhận đc thứ mình cần, mình hiểu đc chính mình,đó mới là quan trọng. Cũng giống như một cậu bé cứ mãi vùi đầu vào học, nhưng cậu lại chẳng hiểu đc thứ gì cả, và thời gian để học là gấp ngàn lần thời gjan thư giãn, vui chơi. Và kết quả học tập của cậu ta chẳng ra thứ gì cả. Lại một cậu bé khác cũng rất ham học, nhưng cậu ko học "bán sống bán chết".Cậu biết sắp xếp thời gian học hành, và dường như time học ít hơn time vui chơi.Nhưng kết quả học tập thì cậu rất cao, cao lắm !! cái gì cũng cần có chất lượng chứ ko phải số lượng đâu bn à !!
:):):):):) Hãy là chính mình dù chỉ 1 phút !!

V

vampire_knight_1710

Cuộc sống của mình thì đầy nỗi niềm.Lúc nào mình cũng thấy buồn và cô đơn lắm!Nhưng không có ai để chia sẻ.Bạn bè của mình thì không có ai đáng tin cậy còn người thân của mình thì luôn bận rộn với công việc của họ.Mình muốn họ hãy dành thời gian cho mình nhiều hơn để mình có thể tâm sự với họ và sẽ không thấy buồn nữa.

S

suzyana

Uhm...cuộc sống nhiều lúc lắm gian nan, buồn khổ,...Nó cũng có cái to, cái nhỏ. Nhỏ thì nó sẽ dần phai mờ trong trí óc, còn nếu lớn thì có khi, nó lại là vết thương hằn sâu trong tâm hồn, trái tjm một ai đó...!! Nếu biết xoa dịu vết thương lòng, thì nó sẽ mau khỏi thôi.Nhưng lúc ấy, lại cần phải có người để ta sẻ chia nỗi buồn khổ...

Q

quanggiang1

Tôi là tôi

:DUk . Cuộc sống lun mang lại cho mình những niềm vui và những nỗi buồn . Hãy cười khi vui và hãy khóc khi buồn để cuộc sống của bạn thêm nhiều màu sắc . Bạn chỉ cảm thấy nhẹ nhõm khi bạn là chính bạn .. Hãy luôn là chính mình nhé ! (^_^) :D ;)
:Mfoyourinfo:

S

suzyana

Cái gì cũng có 2 mặt của nó, nhưng nếu ta nghĩ theo 1 hướng khách quan hơn thì mọi chuyện sẽ dễ dàng hơn thôi !!
Nhiều lúc mình cũng như Vampire vậy !!! Cảm thấy hụt hẫng lắm, nhưng rồi bản thân đã vực mình phải bjết tự đứng dậy.
Lúc nguy cấp chỉ nên trông cậy những điều của mình,
không nên trông cậy những điều của người. Nhớ nhé !!
:):):):):):)

T

thongoc95

cuộc sống đối với tui là như thế nào , tui cũng hok bik. Tui chỉ bik hằng ngày đi học 3 ca về thì ăng cơm nghỉ ngơi rùi lại học , ngày ngày cứ trôi dy và tui mong nó trôi dy thật là nhanh , để tôi thoát khỏi các cuộc sống hiện tại, một cuộc sống chỉ bik lấy người iu, bạn tốt (chỉ 2 người ấy thui) ra làm niềm vui mỗi ngày nhưng thật hok may họ hok ở gần tui có thể nó tui và học cách nhau xa vời vợi . Vậy mà họ lại là niềm vui của tui, kòn những người xung quanh tui thì lại khiến tui cảm thấy áp lực và mệt mỏi.
tui hok bao h để cho mình có 1 chút thời giam nào để suy nghĩ về cuộc sống của mình vì nó sẽ làm tui bùn và khóc. Để lấp kín khoảng thời gian trong ngày tui thường học, cô giao một bài tui phải làm 3 bài, Lúc nào cô đơn hay bùn chán thì chỉ cần thấy nick của 2 người kia sáng là tui bik vị thần trong tui đã đến .
Cuộc sống của tui là vậy tui khác với mọi người tui đang cố tạo cho mình bậndộn..................

S

suzyana

Thế thì tội nghiệp cho thongoc95 quá !! ~_~ Sao thongoc lại mong thời gjan trôi đi nhanh nhỉ ??
Riêng Zy thì mong thời gjan sẽ trôi đi thật chậm, chậm chừng nào thì tốt chừng ấy. Để Zy có thể hưởng thụ đc cuộc đời của mình, theo cách nghĩ của chính mình. hyhy

Top Bottom