Một Chút Gì Để Nhớ !

N

ngochaomobile

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Ban Mê Thuột , Ngày 9 Tháng 1 Năm 2010​

Hà Thương Yêu !

Đêm nay , Anh lại nhớ tới em !
khi tụi mình xa nhau , những tưởng thời gian sẽ làm cho anh quên được em . Nhưng em ạ ! mọi thứ không dễ dàng như anh nghĩ ... có lẽ trong em , những ký ức về anh đã mờ nhạt theo năm tháng , những gì là của ngày hôm qua có lẽ em đã quên đi hết , để nhường chỗ cho danh vọng , cho đời thường , cho những lo toan trong cuộc sống , và một nơi nào đó trong trái tim em , nơi mà anh đã từng "thuê" để được sống Giờ này đã có hình bóng của một người khác ... Đối Với anh , Không Đơn Giản Quên chỉ Là đừng nhớ ... anh đã cố quên em , nhưng chỉ càng khắc sâu hình ảnh của em vào trái tim mình ... 5 năm trôi qua , thành phố của chúng mình đã khác , vạn vật đều thay đổi , dấu chân nơi chúng mình đi qua đã bị vùi lấp bởi gió cát , bụi đường ...
Thành phố đã lớn khôn , em đã lớn khôn . Em Không còn Là em của 5 năm về trước , Đôi mắt của em buồn hơn , đôi môi em cũng không còn nở nụ cười rạng ngời như trước nữa ... Anh cũng đã lớn khôn , Nhưng anh không thay đổi được nhiều như thế , Vẫn vẻ mặt trầm ngâm , Vẫn dáng người cao cao gầy gầy , vẫn mang nặng một tình yêu với cô gái của 5 năm về trước ... Chỉ có Duy nhất một sự thay đổi ... Anh đã chai Lỳ hơn với những đau khổ , với những nhớ nhung , và không còn yếu mềm như thời non dại nữa ...
Đêm , Anh chỉ Còn Màn Đêm Là Bạn , Nỗi Cô Đơn Là Tri Kỷ ... Từ Ngày em đi , cuộc sống của anh đã không còn như trước nữa ... Anh buông Xuôi tất cả , để mặc cho sự nhu nhược , hèn yếu ngự trị trong tâm hồn ... Tương lai của anh cũng đã mù mịt như màn đêm kia vậy ... em đã từng nói " Hào Thật Là Kiên Cường " Nhưng sẽ không còn là như vậy nếu anh không có em .
Và giờ này Anh Lại Gom nhặt những Kỷ niệm ít ỏi Có trong quá khứ của anh và em ... Đối Với anh , Tất cả chỉ còn lại như thế , Là Sinh Mạng , Là niềm vui , Là Cuộc Sống ...

p/S :
Ly cười, ái tình, rốt cục là cái gì, lẽ nào phải trải qua đớn đau mới biết trân quý?
Ly cười, ái tình, rốt cục là cái gì, lẽ nào phải mất hết tất cả, không còn cách gì vãn hồi nữa mới chịu buông xuôi?

V

voi_baby9x

tình yêu mà
cũng sẽ có lúc yêu lúc nhớ
càng nhớ nhiều lại càng quý trọng những zậy phút bên nhau
đừng bùn bạn nha

H

hoathuytinhcx

Cố gắng để quên thật là khó chi bằng hãy cứ giữ nó ở trong lòng, hãy cứ yêu thương mọi người hết lòng và rồi sẽ được hạnh phúc bởi hạnh phúc là khi ta cho đi...
Sống trong đời sống cần có một tấm lòng để làm gì em biết ko, để gió cuốn đi, để gió cuốn đi...
Tại sao lại phải buông xuôi, khi mà ta còn có thể níu giữ được hạnh phúc ?

Top Bottom