một câu hỏi cho các chỉ em gái

N

ngantram92

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tôi đang rơi vào 1 trường hợp không biết tôi đã cư xử đúg hay sai nhưng tui thấy buồn buồn:
tui có 1 ng bạn trai, đã đi Úc được 2 tháng rồi, hay lên mạng cùng nhau chơi game hay chat, và game chúng tôi hay chơi chung là zing play, 1 lần nọ, cậu ấy add 1 vài friend bn, có nam có nữ, rồi đùa cợt trên đó , gọi chơi bx tren đo', tui bik đc nổi trận ghen lôi đình, nhưng biết chi la` giỡn thôi nên tui ko hề ji ( mặc dù cũg hơi bực tức) vi` mỗi lần mình zô chơi hăn' xưng là chị 2 hay này kia, hay lanh' ra kêu mình ra chơi riêng, zậy hỏi các cô bác ở đây tôi ghen đúg hay sai, cho dù đó là giỡn hay ji` đi nữa, nhưng tui vẫn rất bực

~> Đề nghị bạn viết bài đủ dấu
Đã sửa

Last edited by a moderator:
P

pe_ju_uc

sory nha. cá này thì pé hum pjt. nhưng theo pé nghĩ thì như vậy là đúng. mà cho pé hỏi nha ảnh có thjk chị hum vậy??????? đừng trách pé tò mò nha......... màk hem nói thì hay hơn đấy. pé chỉ sợ chị thjk đơn phương thui.........

N

ngantram92

sory nha. cá này thì pé hum pjt. nhưng theo pé nghĩ thì như vậy là đúng. mà cho pé hỏi nha ảnh có thjk chị hum vậy??????? đừng trách pé tò mò nha......... màk hem nói thì hay hơn đấy. pé chỉ sợ chị thjk đơn phương thui.........

là ng iu của nhau đc 3 năm rồi e ah`, ma` mới đi nc' ngoài gần đây

~> Đề nghị bạn viết bài có dấu
Đã sửa

P

pe_ju_uc

òh
vậy thì chị ghen là đúng òy. mà pé hỏi câu này nữa đừng chửi pé nha:D
bi giờ ảnh còn thjk chị hem vậy??????????? pé chỉ nghi là ảnh hết thjk chị òy=(:)(

P

phiphikhanh

Chị sinh năm 92 hả?
Đọc câu chuyện của chị em ko hiểu lắm .
Có khi nào anh ấy share nick cho người khác ko?

P

pe_ju_uc

uk màk pé nghĩ chị cũg hem nên ghen làm gi2. nếu như ảnh còn iu chị thì sẽ giải thjk cho chị thui

N

ngantram92

đâu, có gặp nhau gia đình cug~ bik, vân~ còn iu, nhưng tại tui cug~ hay ghen bậy bạ lăm', cug~ gây lộn hoài nhưng ko co' bị sut' mẻ ( ai sai trc' thi` xloi~)

Đã sửa

P

phiphikhanh

đâu, có gặp nhau gia đình cug~ bik, vân~ còn iu, nhưng tại tui cug~ hay ghen bậy bạ lăm', cug~ gây lộn hoài nhưng ko co' bị sut' mẻ ( ai sai trc' thi` xloi~)

Chị nói như thế phải chăng chị cũng đang thừa nhận chuyện phía trên chị đang ghen bậy bạ?
Có thể anh ấy chọc giỡn chị.

P

pe_ju_uc

pé cũg đồng tình một chút về ý kiến của bạn. nhưng đùa giỡn như vậy thì quá đáng quá............:mad:

N

ngantram92

Chị nói như thế phải chăng chị cũng đang thừa nhận chuyện phía trên chị đang ghen bậy bạ?
Có thể anh ấy chọc giỡn chị.
hài, không ai hỉu hết đươc tình cảnh của ng trong cuộc. Nói chung là để bình thường, " bởi cái gì của mình dù thế nào cũg là của mình, nếu ko fải của mình thì muốn chiếm đoạt cxung không bỏ giở được :) ", ( bik thế nhưng vẫn hay nổi cơn thịnh nộ dù là lần thứ n ), nhưng.... con gái khi yêu ai chẳng ghen, có lần hắn ghen mình đấy thôi, ôi thôi nói chung bị ghen cũng mệt mà ghen lại cũng mệt :p

Đã sửa
p/s : Lần sau tái phạm sẽ phạt thẻ

P

phiphikhanh

hài, không ai hỉu hết đươc tình cảnh của ng trong cuộc. Nói chung là để bình thường, " bởi cái gì của mình dù thế nào cũg là của mình, nếu ko fải của mình thì muốn chiếm đoạt cxung không bỏ giở được :) ", ( bik thế nhưng vẫn hay nổi cơn thịnh nộ dù là lần thứ n ), nhưng.... con gái khi yêu ai chẳng ghen, có lần hắn ghen mình đấy thôi, ôi thôi nói chung bị ghen cũng mệt mà ghen lại cũng mệt :p

Haizzz , em nghĩ chị nên học cách kiềm chế . Tốt nhất là chị nên hỏi thẳng ảnh . EM chỉ sợ xa mặt cách lòng thôi chị ạ^^

T

traitimvodoi1994

chuyện tình cảm sao mà rắc rối thế.Em cũng ko biết nói thế nào.
nhưng nếu em là chị, em sẽ hỏi thẳng thắn 1 lần dứt khoát.ko ai muốn chia sẻ ng yêu cho dù là ảo hay thật.

T

thuylona

Tôi đang rơi vào 1 trường hợp không biết tôi đã cư xử đúg hay sai nhưng tui thấy buồn buồn:
tui có 1 ng bạn trai, đã đi Úc được 2 tháng rồi, hay lên mạng cùng nhau chơi game hay chat, và game chúng tôi hay chơi chung là zing play, 1 lần nọ, cậu ấy add 1 vài friend bn, có nam có nữ, rồi đùa cợt trên đó , gọi chơi bx tren đo', tui bik đc nổi trận ghen lôi đình, nhưng biết chi la` giỡn thôi nên tui ko hề ji ( mặc dù cũg hơi bực tức) vi` mỗi lần mình zô chơi hăn' xưng là chị 2 hay này kia, hay lanh' ra kêu mình ra chơi riêng, zậy hỏi các cô bác ở đây tôi ghen đúg hay sai, cho dù đó là giỡn hay ji` đi nữa, nhưng tui vẫn rất bực

~> Đề nghị bạn viết bài đủ dấu
Đã sửa
Con gái mà .....ghen là đúng rồi :)>-

T

thanchet_dethuong

đừng gen tuônng quá đáng bạn ạ.Con trai hok thix con gái hay gen đâu,nếu hắn yêu bạn thì nhất dịnh sẽ yêu bạn thôy...mà tôi nghĩ bạn hok nên yêu hắn nữa,có câu xa mặt cách lòng mà,hắn đi xa,trong môi trường bên đó liệu bạn có dám chắc là hắn sẽ thuỷ chung trong khi có hàng nghìn cô gái chân dài da trắng?
nếu yêu nhau,thỳ hãy tin nhau

N

ngoisaohieulongtoi92

chốt mỗi câu.....xa mặt cách lòng....haizz.mà thầy t dạy là có 2 xung đột.một là xung đột leo thang và 1 là xung đột xuống dốc,xung đột leo thang thì là kiểu như k ai nhường ai mỗi người 1 câu.ví dụ

A(đang đi xe máy quay sang hằm hè):thằng kia,mày thích nhìn đểu k?
B:bố mày thích đấy
A: á ah,này thì thích này .thụp b-(
B: k kém phần
và dần dần xung đột cứ thế leo thang,và đâm chết nhau là chuyện bt,
còn xung đột xuống dốc là:
nhìn thấy chồng mình cặp kè với ng phụ nữ khác,mà ng vợ vẫn âm thầm.vẫn bt,k nói j,vẫn sống với nhau......hành xử theo kiểu im lặng,k đánh ghen ầm ĩ,thì bao giờ cũng đi đến chia ly k lâu sau đó.thầy t bảo là như mấy nhà đuổi đánh nhau khắp làng lại k bỏ đc nhau đâu:D.nên là nếu có xung đột leo thang thì xử lý bằng việc xung đột xuống dốc,còn xung đột xuống dốc thì phải cho nó thành xung đột leo thang.chuyển hóa nhau.trường hợp xuống dốc thì cứ xông vào mà ghen xông vào mà oánh,nhưng đừng ác quá nhá:D( như đánh ghen trong phim cánh đồng bất tận thì chết con ng ta:D).....thầy kể là hôm hứa với em trai nhưng k làm đc,nó giận ,k thèm nghe máy cũng k thèm nói câu j,nhưng ông thày k hiểu sao nó giận thầy t về nhà và tung chăn vô đấm đá quát mắng theo kiểu nửa đùa nửa thật là sao mày giận tao.anh em trước nay xấu xa j cũng kể cũng rủ nhau làm mà sao hôm nay k nói j,mày có nói k.......b-(..:)) đấy cứ thế mà xử.còn khi xung đột leo thang thì có ví dụ xử lý thế này:bạn hãy đưa bàn tay lên trước,hỏi người ngồi trước nhìn thầy j,đương nhiên là lòng bàn tay rồi,nhưng bạn thì lại nhìn thấy mặt kia của bàn tay.....và hai ý kiến cứ thế gây tranh cãi,ai cũng bảo vệ sự đúng của mình,,,,và dẫn leo thang,thì khi đó,hai phía hãy đặt mình vào địa vị của đối phương mà suy nghĩ ,phân tích vấn đề.....thì khi đó sẽ thấy....ah,mình nhìn ở khía cạnh này nó nhìn ở khía cạnh khác,khi đó chính kiến vẫn đc bảo vệ mà lại dung hòa đc mối quan hệ tốt đẹp:)

=>> chốt hạ lại là bạn ghen là đúng,chơi trò chọc ng iu như thế cũng là trẻ con,nhưng coi như nó dung hòa mối quan hệ của các bạn thêm phần thú vị đi:D.c nhanh quên như thế thì đảm bảo hắn càng yêu bạn hơn,1 ng k hề để bụng ba chốp,nhanh quên sự hận thù hay ghen tức,sống thế mới vô tư và dễ sống bạn ah.ghen cũng có cách ghen của nó cậu ah:D:D:D.chúc bạn hạnh phúc,còn xa mặt cách lòng hay k thì tùy thuộc ở 2 bạn thôi.haizzzzzzz

L

lethuy246

ax== em sn 93 em mà là chị thằng cha đó nằm sõng xoài dưới sàn bệnh viện=="

M

meoxu.xinhxan

chị àk, em còn nhỏ nên k hỉu bít nhìu, có j chị thông cảm naz
em thấy chị ghen là đúng. Anh í gọi người khác là bx, lại hay lảnh tránh chị thì chắc là ảnh hết iu chị rùi. Hoặc là anh í đang tìm cách khiến chị ghen để cho chị thấy tầm quan trọng của anh ấy. Em nghĩ là chị nên trao đổi thẳng thắn vs anh í để tìm hiểu nguyên nhân. Nếu thật sự anh ấy chỉ đùa vs chị thì chị nên bày tỏ thẳng thắn quan điểm của mình để anh ấy sửa chữa. Chúc anh chị hp mãi mãi

Top Bottom