Mong ước về bạn gái của một người con trai

H

hunterxh

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Lấy từ kinh nghiệm bản thân , phim , truyện ,báo đài , kinh nghiệm thằng bạn . Mình ước mong tìm được một nửa như thế này :

Một cô gái có đời sống nội tâm
Giỏi chịu đựng , thí dụ bị bạn trai bóp ngón tay vẫn ngồi thản nhiên , khi nào bị đau quá mới lên tiếng thôi :D
Sống tích cực , hướng về ánh sáng mặt trời
Năng động
Cá tính độc lập
Khuyến khích mình làm nên sự nghiệp
Sẵn sàng là cô thư ký của mình
Yêu thương mình
Ở bên cạnh mình lúc khó khăn
Tinh nghịch , hay nghĩ ra nhưng trò quậy phá , và hưởng ứng nhiệt tình (có thể tùy tình hình ) những trò phá mình nghĩ ra
Tuy nhiên , phải biết giữ gìn phẩm hạnh con gái ( tuy mình đòi hỏi ... vẫn không cho sờ mó lung tung )
Sống có ý chí
Thích nấu món ăn cho mình
Thích cùng mình nắm tay đi dạo , đi du lịch bằng xe bus
Dễ thương , trông đáng yêu đầy sức sống
Khỏe mạnh , trắng , 2 má dễ ửng đỏ khi xấu hổ hoặc bị khói bếp bốc lên mặt
Không biết nhậu , dễ bị xỉn
Sống tiết kiệm , biết tiết kiệm tiền cho tương lai
Sạch sẽ , thơm ( không cần phải nước hoa , thơm tự nhiên , thoang thoảng , khi lại thật gần mới nghe thấy )
Tóc dài , mềm mượt
Không “dẹo” , khi nói chuyện bộc lộ 100% bản chất nhưng vẫn thấy dễ thương
( thế mới gọi là dễ thương đích thực )

Có lòng trắc ẩn , thương người , thí dụ đang đi bị đập đầu vào cánh cửa u một cục vẫn không khóc nhưng nhìn thấy cảnh Nhật Bản bị sóng thần , thiên tai thì tự dưng rơi nước mắt – thế là đạt
Sống có trách nhiệm
Dễ gần , hòa đồng với bạn bè , sống thế nào mà để chính ba mẹ sinh ra cũng phải tôn trọng là ok
Có sở thích riêng , kiên nhẫn , ví dụ như hát bài tiếng anh cho mình nghe , vừa ngồi dịch lại cho mình hiểu

Làm sao tìm được người như thế nhỉ

Last edited by a moderator:
N

ngoisaohieulongtoi92

Lấy từ kinh nghiệm bản thân , phim , truyện ,báo đài , kinh nghiệm thằng bạn . Mình ước mong tìm được một nửa như thế này :

Một cô gái có đời sống nội tâm ---->(cái này mềnh có:D.nội tâm k bao giờ thể hiện tc ra bên ngoài)
Giỏi chịu đựng , thí dụ bị bạn trai bóp ngón tay vẫn ngồi thản nhiên , khi nào bị đau quá mới lên tiếng thôi------> bấm đau quá cho ăn tát luôn chứ chả chịu đựng giề hết :D
Sống tích cực , hướng về ánh sáng mặt trời ------>(trong cuộc sống tui luôn vô tư nhưng đôi khi có suy nghĩ tiêu cực và cần an ủi động viên,đố cậu tìm đc ng k suy nghĩ tiêu cực bao giờ đấy:))
Năng động ------>(khoản này thì k có nhưng học kinh tế quốc dân chắc dần dần sẽ có thôi=))
Cá tính độc lập-----> ( k hiểu cái này lắm nhưng mà đc cái ngang và cãi lý rất chuẩn:))
Khuyến khích mình làm nên sự nghiệp (mềnh là ng trọng tài khinh sắc mà:))
Sẵn sàng là cô thư ký của mình (cái này còn tuỳ chứ,tiền nhiều chỗ nào thì làm chỗ đó,đúng hem;))
Yêu thương mình ------>( tất nhiên là có yêu thương cậu chứ k nó đi với cậu làm j,nhở:D
Ở bên cạnh mình lúc khó khăn----->( luôn luôn bên cạnh lúc khó khăn nhưng ,tuỳ vào khả năng có thể giúp đc cậu cái khó khăn đó hay k thoy:D
Tinh nghịch , hay nghĩ ra nhưng trò quậy phá , và hưởng ứng nhiệt tình (có thể tùy tình hình ) những trò phá mình nghĩ ra-----> (luôn luôn,có khi tớ còn quậy hơn cậu về khoản pha trò:)) ủng hộ nhiệt tềnh ấy chứ:D
Tuy nhiên , phải biết giữ gìn phẩm hạnh con gái ( tuy mình đòi hỏi ... vẫn không cho sờ mó lung tung ) --->dĩ nhiên léng phéng cho ăn tát chứ đùa=))
Sống có ý chí ----->(ai chả có ý trí nhưng con gái cần ng con trai có ý trí hơn mình đấy;))
Thích nấu món ăn cho mình(khoản này k đú đc,nấu đc mỗi những món của trứng thoy=)) thịt gà k biết làm,hờ hờ
Thích cùng mình nắm tay đi dạo , đi du lịch bằng xe bus ----->( nắm tay thì k thích còn đi bằng xe bus mà đc ngồi rồi ngủ trên vai thì thích:))
Dễ thương , trông đáng yêu đầy sức sống ----->( k đáng yêu hay baby kute nhưng có răng khểnh chắc là suýt duyên bạn nhở:))
Khỏe mạnh , trắng , 2 má dễ ửng đỏ khi xấu hổ hoặc bị khói bếp bốc lên mặt ( ah mặt dày bị trêu đểu k đỏ mặt nhưng chui vào bếp hay đi bộ một tí nóng qua hay thời tiết nóng thì mặt má hồng đào duyên hơn mức bình thường tí:))
Không biết nhậu , dễ bị xỉn ----->( khoản này k đú đc,nhưng đang tập,vì dân kinh tế phải giao tiếp nhiều nên dễ bị xỉn là đi k ổn:))
Sống tiết kiệm , biết tiết kiệm tiền cho tương lai ( tớ thì k tiết kiệm mà là quá tiết kiệm 2 tháng tháng 2,3 vừa rồi tiêu hết có 1tr8 tiền lì xì thoy=)) mềnh phục mềnh quá
Sạch sẽ , thơm -( không cần phải nước hoa , thơm tự nhiên , thoang thoảng , khi lại thật gần mới nghe thấy ) ------>( chả bao giờ dùng nước hoa..hay mĩ phẩm cũng chả tắm sữa tắm bao vờ...nhưng người k đc thơm như hàm hương đâu:))
Tóc dài , mềm mượt-----> (tóc dài mềm mượt đen nhưng cắt từ năm lớp 10 roài.đc cái k ép mà đc khen là như ép:))
( thế mới gọi là dễ thương đích thực )( cái này nói bình thường, ghét điệu:D

Có lòng trắc ẩn , thương người , thí dụ đang đi bị đập đầu vào cánh cửa u một cục vẫn không khóc nhưng nhìn thấy cảnh Nhật Bản bị sóng thần , thiên tai thì tự dưng rơi nước mắt – thế là đat-----> đi chùa hay đi chơi suốt ngày bị bạn bè chửi cho là ngu vì tội cho tiền linh tinh:))
Sống có trách nhiệm ( cái này chịu chỉ biết là xem bói ngta bảo mềnh sống biết giữ chữ tín,nghiệm cũng đúng:)) -> cần thiết cho kinh doanh đấy nhở
Dễ gần , hòa đồng với bạn bè , sống thế nào mà để chính ba mẹ sinh ra cũng phải tôn trọng là ok---->(ba là ng khó tính mà còn phải nể cái tài lý luận và phân tích tình huống của mình
Có sở thích riêng , kiên nhẫn , ví dụ như hát bài tiếng anh cho mình nghe , vừa ngồi dịch lại cho mình hiểu ( hát tiếng anh hả?hát hơi bị chuẩn:)) có cần link cho nghe hem?:))

và t thấy mức này của cậu cũng k cao lắm nhở...........................;))

G

gauconmary_tn

****************dù có cao đến đâu thỳ em vẫn đạt đc tiêu chuẩn ý

K

kenylklee

Hà hà , cậu này đúng ý mình, tiêu chuẩn của em cũng không kém phần long trọng, có nên biến cái chủ đề này thành....hịi.

Sau đây là sơ lược tiêu chuẩn của em,
-Cao bằng em, không cao hơn, cũng không qua lùn.
-Xinh nè, kute nữa.
-Học phải giỏi, có ý chí vươn lên trong học tập, biết nhìn về tương lai.
-Biết suy nghĩ, có khả năng nhẫn nhịn, không quá teen như bao cô gái tuổi teen khác.
-Năng động, yêu đời, tinh nghịch nhưng không quá "quậy" .
-Hồn nhiên nhưng không quá thơ ngây.
-Biết nghe lời ba mẹ, thầy cô và người lớn.
-Cấm tuyyệt đối không được sông ích kỉ dù là bé tí tẹo tẹo, phai vì mọi người mà sống.
-Có thể hiểu và cảm thông cho hoàn cảnh người yêu mình.
-Không có cái tính hay giận hờn những chuyện không đâu, giận thì giận vu vơ chính đáng.
-Và đặc biệt phải biệt cách hạn chế những sự hiểu lầm, tức là hiểu nhau, đây mới thực sự là yêu.
-Em chỉ đòi hỏi cao ở mặt nội tâm và đạo đức, còn những biểu hiện tình cảm khi yêu nhau là còn tùy thuộc vào tình yêu, không thể bắt ép được. Em chỉ nêu sơ sơ thôi, còn viết văn ra là dài hơn cuốn gia phả. hì hì
Em thì người em yêu rất khó, nhưng người yêu em thì lại nhiều, em đã có mấy mối tình rồi, nhưng em chẳng yêu ai vì chẳng ai hợp em cả, cuối cùng cũng xơm ze. Giờ chỉ lo ôn thi cho tốt à.
Biển học vô biên, quay đầu giường.
images

T

thjenthantrongdem_bg

à bây h chủ yếu chốt một câu là phải xinh và đánh yêu =))

tiêu chí đầu tiên :))

T

thongoc95

đặt tiêu chuẩn zj chứ gặp "tiếg sét ái tình " xem có mà "say như điếu đổ" ấy chứ :)):)):))

E

endless_love710

Giỏi chịu đựng , thí dụ bị bạn trai bóp ngón tay vẫn ngồi thản nhiên , khi nào bị đau quá mới lên tiếng thôi :D
Năng động
Cá tính độc lập
Yêu thương mình
Tinh nghịch , hay nghĩ ra nhưng trò quậy phá , và hưởng ứng nhiệt tình (có thể tùy tình hình ) những trò phá mình nghĩ ra
Tuy nhiên , phải biết giữ gìn phẩm hạnh con gái ( tuy mình đòi hỏi ... vẫn không cho sờ mó lung tung )
Sống có ý chí
Sạch sẽ , thơm ( không cần phải nước hoa , thơm tự nhiên , thoang thoảng , khi lại thật gần mới nghe thấy )
Tóc dài , mềm mượt

Có lòng trắc ẩn , thương người , thí dụ đang đi bị đập đầu vào cánh cửa u một cục vẫn không khóc nhưng nhìn thấy cảnh Nhật Bản bị sóng thần , thiên tai thì tự dưng rơi nước mắt – thế là đạt
Sống có trách nhiệm
Dễ gần , hòa đồng với bạn bè , sống thế nào mà để chính ba mẹ sinh ra cũng phải tôn trọng là ok
Có sở thích riêng , kiên nhẫn , ví dụ như hát bài tiếng anh cho mình nghe , vừa ngồi dịch lại cho mình hiểu

nằm mơ đi bạn. chẳng có ai giống như bạn đặt ra đâu.
Nếu có thì bạn có đủ tự tin để nghỉ là giữ được người ta hông?? :|

K

kenylklee

à bây h chủ yếu chốt một câu là phải xinh và đánh yêu =))

tiêu chí đầu tiên :))
hà hà, quá chính xác :D. Thằng nào cũng vậy, xinh là yếu tố quan trọng hàng đầu.
nằm mơ đi bạn. chẳng có ai giống như bạn đặt ra đâu.
Nếu có thì bạn có đủ tự tin để nghỉ là giữ được người ta hông?? :|
Tại sao lại không bạn, một boy nào khi đã đặt ra tiêu chuẩn quá cao như vậy thì phải tự tin vào bản thân mình trước. Boy đó phải là một người rất biết suy nghĩ, biết vì những điều lớn lao mà sống tốt, đời sống nội tâm cũng tuyệt vời,biết nghĩ cho người mình yêu, nếu cần thì thêm vào yếu tố học giỏi nhà giàu kute của boy đó, vậy thì còn yếu tố nào khó khăn nữa đâu. TRừ trường hợp ngoại lệ là không hợp nhau thôi, diieuf này thì khó xảy ra hơn. Vì phải tìm hiểu thật kĩ đói phương mới quyết định yêu nhau. Ka ka, nói đúng không hội đồng Boy Vip. :D.

C

cobedethuong13

hazzzzzzzzz..........theo mình con gái vừa nết na vừa có kiến thức......>>>tức học giỏi á................
..........hi.............

~> Đề nghị bạn viết bài có dấu
Đã sửa

Last edited by a moderator:
T

thuylona

Năng động
Cá tính độc lập
Yêu thương mình
Sống có ý chí
Tóc dài , mềm mượt

Sống có trách nhiệm

Có người ntn? ??? :rolleyes:

M

meo_kute9x

hì tìm bạn gái kiểu nỳ khó quá
lúc nào có tiếng sét ái tình đánh trúng thì yêu hết k để ý được j đâu ^^

E

echcon_lonton_dihoc

đây thuộc tuýp cô gái quá hoàn hảo chẳng còn gì để chê
->> của hiếm khó tìm
mà nếu có tìm thấy chắc nó cũng có chủ rùi ^^

L

little_l0ve

wow ! kiếm tới răng rụng cũng chưa có nữa ak kaka ! nhưng tiêu chuẩn là tiêu chuẩn chúc bn tìm đẹp . ah wen thời đại @ này thi đầu tiên bn phai co much money cai nhe' :D:D:D

S

satthucute

dù thế nào cũng đạt tiêu chuẩn rồi đo nha.......................................................

C

cong_chua_gio0607

Pó tay vs các bác,có các girl như thế thì ng đại gia,thiếu gia đã cướp hít ui còn đâu tới các bác thưởng thức,đừng mơ mộng hảo huyền nữa,lo học trk đã rồi tính,sau này tìm cũng chưa muộn mak

S

snowflower1995

gom..........................cac chang de cao minh qua do..............................tu hoi minh co xung dang vs nhung co ban gai nhu the hem......................................hjk

T

teatrinh

hơi cao..............hì hì

gửi chồng tương lai e không cần gì ở anh nhiều, chỉ cần anh chiều em, sâu sắc và quan tâm đến em, sống có cầu tiến,....thế thôi! cần thế thôi!

V

valyn_khanh_hoa

hun : :-j:-j

muốn tìm được người như thế

mình nghĩ : nên vào chuyện cổ tích mà tìm

hoặc vào xứ sở giấc mơ đẹp ý:)):))

chứ ở đây mà có người như thế: thj` là tiên chứ hok phải người=))=))

p/s: ai mà chả có khuyết điểm=))=))

T

thienlong_cuong

theo mình thì thông minh + tốt bụng là quá đủ !
ko cần đẹp đẽ gì ?!

Top Bottom