Mong học mãi sẽ cho thêm phần tự luận

• Thread starter nguyenquynhtrang1012
  • Ngày gửi
  • Replies 8
  • Views 822

Status
Không mở trả lời sau này.
B

banhuyentrang123

đầu tiên chị chân thành cảm ơn em đã có ý kiến đóng góp
sau đây chị nói thêm nè
các môn trắc nghiệm như lý hóa sinh anh thì đúng theo chương trình cải cách của bộ mà
còn môn toán thì em làm sao mới có được đáp án chứ ko đánh lụi đc đúng hok và vì thế trắc nghiệm vẫn là tối ưu hơn đó ( nó mang nghĩa như thế này nè trắc nghiệm tự luận mà)

H

hoangtan2312

Vã lại muốn thêm phần tự luận cũng khó đấy bạn ạ, ai mà quản lí và chấm điểm hết cho tất cả gần 600.000 thành viên này :">. Đó là chưa nói tới vân đề kĩ thuật

N

nguyenquynhtrang1012

uhm
tớ cũng biết là thế nhưng mà có thêm phần tự luận sẽ tốt hơn,theo tớ là thế

T

thanhthuytu

Hiện nay theo mình biết, hầu như các môn học ngoài môn văn thì đa số là trắc nghiệm, nên phần tự luận mà đưa lên web học mãi thì khó lắm vì sẽ không ai quản lý nỗi.
Thứ nhất: số lượng thành viên thì nhiều.
Thứ hai: các anh chị biên tập viên sẽ không có thể dàng cả ngày và đêm để chấm mấy bài tự luận.
v..v......

8

816554

Theo em, ở các đề thi của học mãi chỉ có mỗi trắc nghiệm.Em nghĩ nên cho thêm phần tự luận để cho bài thi thêm phong phú và có thể đánh giá chính xác lực học của chúng em

theo em nghĩ, khi trắc nghiệm chỉ có một đáp án đúng hok thay đổi, còn tự luận, ví dụ như một bài toán có nhiều cách giải, một bài lịch sử có người tóm tắt ngắn có người lại làm dài để đủ ý,... như vậy, matý tính hok thế được lập trình để chấm hết đc những thứ như vậy, vì vậy trắc nghiệm vẫn tốt hơn. Tuy hiện nay thi hok có trắc nghiệm nhưng khi làm những bài trắc nghiệm chúg ta vẫn có thể kiểm tra lại kiến thức của mình mà :D

B

balep

Hiện nay huyện em đã đổi phương pháp ra đề.Từ đề trắc nghiệm + tự luận.Giờ đây chỉ còn tự luận thui.Kì thi HKII này chúng em sẽ gặp dạng tự luận ko trắc nghiệm này.

P

pk_ngocanh

eo` nếu mà KT tự luận trên hocmai thì những người hok có khả năng đánh chữ nhanh như tui điểm hok cao dc mất :((

S

smile10

+ Làm trắc nghiệm:
-Ưu điểm: dễ chấm, nếu có thắc mắc thì cũng dễ hỏi., một bài có nhiều cách giải khác nhau nhưng đáp án thì chỉ có một nên có độ chính xác cao hơn nữa rèn luyện khả năng giải bài toán, cách tư duy một cách nhanh chóng và có hiệu quả.
- Nhược điểm: học sinh có thể chọn bừa, luôn có điểm(vì có đáp án rùi) vì vậy cũng khó đánh gía đúng năng lực của học sinh hơn nữa kỹ năng trình bày bài toán sẽ giảm
+ Làm tự luận
- Ưu điểm: giúp học sinh rèn luyện cách trình bày, nắm rõ được học sinh đó có hiểu bài hay không
- Nhược điểm: Nếu đưa làm tự luận lên hocmai thì ko khả thi do một bài có thể cách giait khác nhau mà vẫn có đáp án đúng vì vậy việc chấm sẽ rât khó, độ chính xác vì thế cũng giảm

Nói chung làm trắc nghiệm hay tự luận thì cũng đều phải có kiến thức tốt, vững vàng
Vấn đề này bàn đến đây thôi, tui xin phép lock topic

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom