Môn toán Thầy khải dạu sai lấy đâu đậu đh

Q

quangvu4321

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

thực sự e quá thất vọng và mất lòng tin khi thầy dạy sai! bây giờ câu nào của thầy e cũng nghi ngờ cả! mong trường xem xét! rất nhiều VD kết quả khi tra lại kết quả của bộ bị sai! điển hình
Bài Các pp tích phân:
đáp án của bộ như thế này nhưng của thầy lại là 1/3(căn 10 - 2)
và cách làm của thầy quá sức phức tạp nên dẫn đến nó sai! nếu như chỉ đặt như thế này thỳ đã đúng và không có vấn đề j` rồi! đằng này thầy lại biến đổi đạo hàm rồi lật như thế nào kq lại sai! như thế có nên học thầy nữa không! đảm bảo rớt là cái chắc!
không chỉ ví dụ này mà còn một vài ví dụ khác cũng bị sai! hên là có đề của bộ để tra lại chứ những VD riêng biệt của thầy sao mà tra!

H

hocmai.cskh

Chào em :)

Cảm ơn em đã góp ý cho Hocmai.vn. Ngày mai anh sẽ lập tức chuyển thắc mắc của em tới ban nội dung môn Toán để xem xét. Em có thể vui lòng gửi đường link phần bài tập bị lỗi đó được chứ?

H

hocmai.cskh

Em ơi, em có thể cho anh số điện thoại của em để bạn biên tập viên môn Toán gọi điện, giải thích cho em đc ko ^^

H

hocmai.toanhoc

thực sự e quá thất vọng và mất lòng tin khi thầy dạy sai! bây giờ câu nào của thầy e cũng nghi ngờ cả! mong trường xem xét! rất nhiều VD kết quả khi tra lại kết quả của bộ bị sai! điển hình
Bài Các pp tích phân:
đáp án của bộ như thế này nhưng của thầy lại là 1/3(căn 10 - 2)
và cách làm của thầy quá sức phức tạp nên dẫn đến nó sai! nếu như chỉ đặt như thế này thỳ đã đúng và không có vấn đề j` rồi! đằng này thầy lại biến đổi đạo hàm rồi lật như thế nào kq lại sai! như thế có nên học thầy nữa không! đảm bảo rớt là cái chắc!
không chỉ ví dụ này mà còn một vài ví dụ khác cũng bị sai! hên là có đề của bộ để tra lại chứ những VD riêng biệt của thầy sao mà tra!
Chào em, e đã nhầm đề của thầy dạy và đề của Bộ. Tp của thầy là cận từ 0 đến pi/4 trong khi đề e nói là 0 đến pi/2. Đúng là cùng hàm dưới dấu tích phân, nên e ko để ý, có thể thầy viết nhầm đề năm 2006 là cận pi/4 nên dẫn đến kết quả khác Bộ. Chứ cách giải và trình bày của thầy ko hề sai.
Em so sánh 2 cách giải. Em bảo Bộ giải dễ hiểu hơn. Ko hẳn là như vậy đâu em. Toán mà, có rất nhiều cách giải, có rất nhiều phương pháp, cùng một bài sách này giải thế này, sách kia giải thế khác. Và ở đây cũng vậy. Mình nghĩ với cách giải của thầy là khá hay: Thầy chỉ ra cho em được phương pháp tổng quát: lúc nào mẫu chứa biểu thức phức tạp, ta nên đạo hàm thử nó xem, trên tử có phải chính là đạo hàm của mẫu ko, bài toán sẽ đơn giản hơn nhiều. Còn đáp án của Bộ, e so sánh nhé để có được [TEX]cos^2x+4sin^2x=1+3sin^2x [/TEX] ko phải ai cũng nghĩ ra ngay được. Nếu em vững lượng giác, e vận dụng nó nhanh chóng, thì e vẫn có thể trình bày thế mà. Cách của thầy đề ra phương pháp, cách của Bộ là vận dụng nhanh kiến thức. Và 2 cách ko cách nào ngắn gọn hơn hết. Có lẽ do em thấy thầy ghi như thế dài dòng, thực chất nếu bài của thầy,em đặt t là cái trong căn thì cũng y như đáp án của BỘ, thậm chí Bộ còn mất time làm thêm bước [TEX]cos^2x+4sin^2x=1+3sin^2x[/TEX] nói vậy ko biết e có hiểu ko. Có gì thắc mắc, e có thể gọi điện trực tiếp tới tổng đài, BTV Toán sẽ giải đáp cho em. Em bảo còn rất nhiều bài sai, vậy e chỉ ra đây, hoặc gọi tới tổng đài nhé! Hoặc cho mình số điện thoại, mình sẽ liên lạc để e rõ hơn.

Q

quangvu4321

dạ! e hiểu rồi ạ! thanks anh! tại e đọc chưa rõ!
có j` thắc mắc e sẽ gọi a sau! tại 1 vài bài ở phần hàm số thầy dạy so đáp án thì sai ạ!
nhưng e cũng đã tính ra được rồi! tại cái bài này cách làm của thầy khác với trên đề nên e không thấy rõ được chỗ sai
cám ơn anh nhiều

Top Bottom