Hỏi-Đáp Môn chuyên

Anais Watterson

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
6 Tháng tám 2019
792
5,429
501
Bắc Ninh
THPT Chuyên Bắc Ninh

khahhyen_ybms1

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
16 Tháng bảy 2020
709
2,319
231
Hà Tĩnh
THCS Lê Bình
Giờ mình định chuyển sang học địa nâng cao nhưng mình vẫn thích khối D là toán văn anh
Vì thế mà mình lo rằng nếu thi khối D thì mình có học chuyên địa được không?
:'(
Mình cảm thấy mình tốt môn nào hơn thì mình chọn thi chuyên môn đó vì thi chuyên ko phải điều dễ dàng j nên là phải chọn một môn mà trong đó mình học giỏi hơn các môn khác.
Nếu bạn học giỏi địa thì bạn có thể thi chuyên địa đi còn khối D tuy là thích nhưng mà cũng tùy vào bạn học có tốt hay không

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,055
1,174
20
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Giờ mình định chuyển sang học địa nâng cao nhưng mình vẫn thích khối D là toán văn anh
Vì thế mà mình lo rằng nếu thi khối D thì mình có học chuyên địa được không?
:'(
Bạn chị chuyên Sử, chuyên Địa thi khối D01 rất nhiều em nhé ^^ Thậm chí có người học chuyên Sinh thi A01, chuyên Anh thi A00 là điều không hiếm gặp. Ở trường chuyên thì giáo viên hầu hết các môn đều rất chất lượng, nguồn tài nguyên dồi dào nên nếu em định hướng thi chuyên Địa nhưng thi khối D vẫn OK. Tuy nhiên phải đối diện với một vấn đề là em có đủ sức cân được 4 môn một lúc hay không, em có đủ năng lực để ít nhất không bị bỏ lại quá là xa so với bạn bè hay không, nên cân nhắc vấn đề này nhé, cơ mà chị thấy hầu hết những người môn khối không bao gồm môn chuyên thì vẫn giữ một mức độ ổn ở môn chuyên để ít nhất không dưới 8.0 môn chuyên (Ở trường chuyên nếu môn chuyên dưới 8.0 sẽ không được HS xuất sắc nhé) =)))

Top Bottom