moi nguoi gop y gjum nha

L

linhlinh1507

S

seagirl_41119

mình nghĩ bạn nên giới thiệu về bài thơ của mình hơn.Mình chẳng thấy nghệ thuật j đặc sắc trong bài mà cũng k thấy ý nghĩa luôn.
VD bai "Sang thu" của Hữu Thỉnh cũng là miêu tả nhưng 2 câu cuối là môth trải nghiệm cuộc đời sâu sắc.Thơ của bạn chỉ là ngẫu hứng,viết vần thui chứ chưa có ý nghĩa j cả.Từ ngữ bạn sử dụng cũng chưa đc trau chuốt ,nỗi buồn của bạn khi thu về không khiến ng đọc cảm nhận đc,nỗi bùn đó diễn tả trực tiếp = sụ trống trải trong bạn nhưng k gây nỗi buồn đồng cảm trong ng đọc.Bạn cần có gắng hơn nữa

E

endlessstream

có ai biết bài mà có câu " Đây mùa thu tới, mùa thu tới," ở cấp 3 không? Em ghiền bài này lắm ạ. Bài của Xuân Diệu đó ạ.

C

congchualolem_b

thơ chưa thể hiện ý cũng như chưa có thể thơ cụ thể =>> thơ lạc điệu, chưa tạo đc cảm hứng đọc và nghe,từ ngữ đơn điệu k có hồn, nhịp thơ ngắt quãng chưa có liên kết, chưa thể hiện đc cảm xúc, khi làm thơ cái quan trọng nhất là cảm xúc và cái thứ 2 là hình thức thể hiện cảm xúc, phải luôn đi liền và có mối quan hệ chặt chẽ với nhau ,bổ sung cho nhau.Bn nên chú ý tìm hiểu thêm nhiều từ ngữ khác trog thơ cũng như lựa chọn từ, biện pháp tu từ phù hợp để bài thơ thực sự thể hịên cảm xúc của bn, tòan diện cả về nội dung lẫn hình thức....chúc bn thành công :)

Top Bottom