mọi người giúp em với ah!

C

chieu_duong_99

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

mọi người giảng cho em về đường tròn nội tiếp tam giác và ngoại tiếp tam giác là tek nào ah?với cả bài đường kính và dây của đường tròn nữa em thấy nó hơi bị rắc rối thế nào ấy! :(:(
thấy giáo em giảng mãi mà em vẫn ko hỉu gì cả:(. mọi người giúp em mì nha! càng chi tiết và dễ hỉu càng tốt ah! :p
THANKS mọi người nhìu nha!:):):)

S

st.phamvucuong@gmail.com

chủ yếu là sách giáo khoa thôi em nhé.
em nên mua cuốn bồi dưỡng hình học của phạm quốc phong mà đọc thêm.mỗi tội ông này viết ẩu quá,đọc ngồi sửa mỏi tay.

A

angleofdarkness

1/ Đường tròn nội tiếp tam giác là đường tròn tiếp xúc với ba cạnh của tam giác, tâm đường tròn này là giao ba đường p.giác của tam giác.

2/ Đường tròn ngoại tiếp tam giác là đường tròn chứa ba đỉnh của tam giác, tâm đường tròn này là giao ba đường trung trực của tam giác.

3/ Đường kính của đường tròn là đoạn thẳng đi qua tâm và hai đầu mút nằm trên đường tròn. Một đường tròn có vô số đường kính.

4/ Dây cung của đường tròn là đoạn thẳng có hai đầu mút nằm trên đường tròn. Trong một đường tròn thì đường kính là dây cung lớn nhất..

Top Bottom