Mọi người giúp em lộ trình ôn thi HSG với ạ

hô the bao

Học sinh
Thành viên
12 Tháng mười 2018
39
23
21
20
Nghệ An
thcs quynh ving
lộ trình này rất dài tôi mong bạn đủ kiên trì, chịu khó để chinh phục. trước tiên thì phải có tinh thần vững vàng cái đã nếu không bạn sẽ chán môn này cho dù là bạn nổi trội môn hóa tới đâu. 1 khi đã thấy chán thì học không hiệu quả, mà học không hiệu quả thì kết quả là tụt dốc, mà đã là tụt dốc thì không mong ngồi là thi học sinh giỏi. bắt đầu nhé! theo cái nhìn khách quan của tôi nếu là vào đội tuyển rồi thì những dạng hóa cơ bản chắc đã nắm rõ, hãy bắt đầu cho những đẳng cấp cao hơn. mà chắc thầy, cô bồi dưỡng hóa cho bạn đã cho bạn làm quen những dạng toán mới rồi, nhưng mà không nên phụ thuộc vào họ quá họ chỉ là chỉ hướng làm và ôn thi cho bạn thôi quan trọng nhất để bạn đạt kết quả cao là PHẢI TỰ HỌC Ở NHÀ. nói rõ hơn là tự mình ''cày'' các chuyên đề. khi ở nhà bạn phải ý thức phân loại các dạng toán mà họ ra trong đề thi như là đang viết chuỗi phản ứng hóa học, bài tập nhận biết các chất, điều chế 1 chất qua các chất cho trước...và tìm ra phương pháp giải chúng làm đi làm lại den khi nao thuan thuc moi thoi. con sap den ngay thi ban khong can lo lang gi ca hay chuyen sang hoc cac mon khac de giam ap luc cho ban neu con may ngay nua thi ma ban con nhoi nhet them thi hong het. khi vao phong thi nho binh tinh tu tin , de truoc kho sau de khoi mat thoi gian. cuoi cung toi chuc ban thanh cong trong cuoc truong chinh van dam voi bo mon nay

Top Bottom