Sách Mỗi ngày 1 trang sách

nguyenngoc213

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2021
239
1,157
111
16
Thái Bình
thcs lê danh phương
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hello:Tonton21 xin chào tất cả các bạn mình tên là Ngọc từ giờ các bạn cũng có thể gọi mình là Doyle . Em là 1 người rất thích đọc sách :meomun3đặc biệt là những câu châm ngôn truyền cảm xúc mãnh liệt và động lực Em muốn tạo ra trang này để chia sẻ về nhưng câu nói hay trích trong sách hay 1 châm ngôn nào đó .Mong được mọi người đón nhận Cuối cùng em mong nếu ai có biết câu nào có thể truyền động lực học tập hay 1 châm ngôn nào đó .... thì hãy cùng chia sẽ dưới này cho em biết với ạ :meomun17

Last edited:

nguyenngoc213

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2021
239
1,157
111
16
Thái Bình
thcs lê danh phương
10/10/2021
“Có điều, cuộc sống dạy chậm rãi quá, nhẩn nha quá. Tốn mười năm, nó chỉ học được vài bài học thí dụ như ‘không có gì là mãi mãi,’ như ‘đừng mù quáng tin vào cảm xúc’ hay ‘yêu phải để dành.’ Nó rất nôn nóng được học nhanh nữa, để chứng tỏ bản lĩnh, sự già dặn của mình. Bữa nay, nó nhận ra mình buồn quá, khôn mà buồn. Biết nhiều mà buồn. Tỉnh táo mà buồn. Trải đời mà buồn. Ngoái lại thì thời vui nhất đã bỏ đi lâu rồi, từ lúc hoài nghi lên ngôi.”
.
- Nửa đời ngơ ngác | Nguyễn Ngọc Tư

nguyenngoc213

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2021
239
1,157
111
16
Thái Bình
thcs lê danh phương
11/10/2021
Có nhiều lúc, chúng ta sợ từ chối người khác, cảm thấy đây là một sự tổn thương. Thực ra không phải vậy, dao sắc mới chặt được đay rối, không đùa bỡn người khác chính là sự lương thiện lớn nhất.
.
Thứ bạn tặng, người khác không cần, vậy đừng tặng nữa, hà tất phải đánh cược hết thảy rồi lại khiến người ta phiền lòng; thứ người khác tặng, bạn không thể đáp lại, thì đừng nhận nữa, rõ ràng không để tâm thì cớ gì lại cho người ta hy vọng.
.
Sách: "Trời sinh vụng về hãy bù đắp bằng sự kiên trì" - Lư Tư Hạo

nguyenngoc213

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2021
239
1,157
111
16
Thái Bình
thcs lê danh phương
10/11/2021
Nhất định sẽ có người hỏi, nếu tôi bị người khác đố kỵ thì sao?
.
"Thứ nhất, hãy đối xử với người ganh tỵ bạn một cách chân thành, đừng tự cao, đừng tự cảm thấy bản thân quá tài giỏi, xem thường người khác. Bạn có chân thành hay không, người khác đều cảm nhận được.
.
Thứ hai, hãy khiến bản thân trở nên giỏi giang hơn, vượt xa người khác, để họ không thể so bì với bạn. Họ chỉ có thể hâm mộ bạn mà thôi."
.
Sách: Sống thực tế giữa đời thực dụng | Mễ Mông

nguyenngoc213

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2021
239
1,157
111
16
Thái Bình
thcs lê danh phương
11/10/2021
Sống trên đời, trải qua bao việc khiến tôi nhận ra tình yêu tôi nhận được từ chính mình mới là thứ tình yêu to lớn và sâu sắc nhất. Trở thành người 'hữu dụng' không phải là cố gắng để trở thành một người cần thiết hay được công nhận là cần thiết đối với người khác, thực ra, chỉ khi ta tuyệt đối tin tưởng rằng sự tồn tại của mình là đáng trân trọng thì ta mới có thể sống một cuộc đời 'hữu ích'. Niềm tin ấy xuất phát từ việc ta tin tưởng vào bản thân mình và kiên trì chờ đợi một ngày nào đó tài năng của ta sẽ đơm hoa rực rỡ.
.
Mỗi lần đối diện với những giây phút khắc nghiệt với chính bản thân mình, tôi lại tự hỏi: "Mình muốn trở thành người như thế nào? Cuộc sống mơ ước của mình là gì? Mình đã từng ao ước sống cuộc đời ra sao?".
.
- Sách: Điều tôi muốn nghe nhất, dẫu cho tôi giả vờ ổn

nguyenngoc213

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2021
239
1,157
111
16
Thái Bình
thcs lê danh phương
11/10/2021
Người chọn ở lại thành phố, người chọn trở về quê nhà. Kẻ mê náo nhiệt, người cầu bình yên. Lập gia đình tuổi hai lăm, hoặc ở vậy cả đời...
.
Chỉ cần bạn thấy an lòng, vui vẻ, thì lựa chọn nào cũng là đúng đắn cả. Có lẽ sẽ có chút tiếc nuối, nhưng cuộc đời không vẹn toàn bao giờ. Nếu ngày xưa bạn lựa chọn khác thì rất có thể bây giờ cũng thấy chút hối hận thôi. Cho nên hãy cứ làm những việc bạn cảm thấy "thích hơn", là được.
.
Cre: Skybooks

nguyenngoc213

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2021
239
1,157
111
16
Thái Bình
thcs lê danh phương
Người chọn ở lại thành phố, người chọn trở về quê nhà. Kẻ mê náo nhiệt, người cầu bình yên. Lập gia đình tuổi hai lăm, hoặc ở vậy cả đời...
.
Chỉ cần bạn thấy an lòng, vui vẻ, thì lựa chọn nào cũng là đúng đắn cả. Có lẽ sẽ có chút tiếc nuối, nhưng cuộc đời không vẹn toàn bao giờ. Nếu ngày xưa bạn lựa chọn khác thì rất có thể bây giờ cũng thấy chút hối hận thôi. Cho nên hãy cứ làm những việc bạn cảm thấy "thích hơn", là được.
.
Cre: Skybooks

nguyenngoc213

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2021
239
1,157
111
16
Thái Bình
thcs lê danh phương
12/10
"Bất kể bạn học chuyên ngành gì, nhất định khi tìm việc phải tìm 1 công việc mình yêu thích. Như vậy bạn mới có thể vui vẻ từ 6h sáng đến 8h tối được. Thêm nữa, hãy tìm một người bạn yêu để ở bên cạnh người đó, như vậy bạn mới có thể hạnh phúc từ 8h tối đến 6h sáng hôm sau.
.
Đó chính là cuộc sống!"
.

nguyenngoc213

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2021
239
1,157
111
16
Thái Bình
thcs lê danh phương
14/10/2021
1. Đừng suốt đêm nghịch điện thoại, đọc nhiều sách, vận động nhiều, chăm sóc bản thân thật tốt, muốn sửa đổi bản thân không bao giờ là muộn.

2. Đường khó đi là do bản thân chọn, người khiến bạn đau lòng cũng là do bạn cho phép, hối hận cũng vô dụng. An ủi cũng chỉ là những lời nói ấm áp vô dụng, đừng nghĩ có thể dựa vào người khác, mà hãy nghĩ cách để biến bản thân trở nên ưu tú hơn đi.

3. Bạn cần phải trở thành một người trầm tĩnh, cho dù có chuyện gì cũng phải bình tĩnh tỏ ra như không. Không được phiền não, không được thầm thương trộm nhớ, không được quay đầu. Cứ sống tốt cuộc sống của bản thân không được nghe lời người khác bàn tán. Bạn phải nhớ không phải tất cả cá trên thế giới này đều sống chung một biển.

4. Bạn nhất định phải có nguyên tắc sống riêng của mình. Trân trọng bản thân, sống cuộc sống vì chính mình. Ngàn vạn lần đừng vì nhân nhượng người khác mà làm tủi thân chính mình.

nguyenngoc213

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2021
239
1,157
111
16
Thái Bình
thcs lê danh phương
14/10/2021
5. Đi gặp những người mà bạn muốn gặp. Theo đuổi những người mà bạn thích. Làm những việc mà bạn muốn. Nhân lúc mặt trời còn đang chiếu rọi, nhân lúc gió chưa thổi to. Sự đơn giản của cuộc sống nằm ở người xuất hiện trong giấc mơ của bạn. Tỉnh dậy rồi hãy đi gặp người ấy.

6. Học cách giữa đám đông vẫn giữ được ý kiến về trình độ của mình, cũng không cần cứ có ý tưởng gì đều lập tức nói cho người khác. Ngoài ra, tất cả những gì nói với người khác cũng không cần quá nghiêm túc. Bạn không thể kì vọng vào người khác quá nhiều, bất luận là trên phương diện đạo đức hay trên phương diện suy nghĩ. Đối với ý kiến của người khác, nên rèn luyện một thái độ thờ ơ lãnh đạm, không động tâm. Vì đây chính là phương pháp thực tế nhất để nuôi dưỡng nên sự khoan dung đáng khen ngợi.

7. Con người ai cũng đều có một thời thanh xuân ngu ngốc. Bởi vì thanh xuân sẽ gặp phải một người bạn rất yêu mà không thể có được, cho dù bị phụ lòng bao nhiêu lần vẫn muốn giữ lại. Chuyện này đều không là gì cả. Cần trải qua thì mới có thể biết bản thân thật sự cần gì. Càng vấp ngã mới càng sửa chữa được bản thân để biến bản thân trở nên tốt hơn. Hãy nhớ khi bạn trở nên xuất sắc, tự nhiên sẽ có người kề vai sát cánh bên bạn.

Dịch: YangZhuang

nguyenngoc213

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2021
239
1,157
111
16
Thái Bình
thcs lê danh phương
25/10
NHỮNG TRÍCH DẪN TÂM ĐẮC NHẤT TRONG "YOU CAN WIN"

1. Nền giáo dục chân chính là nền giáo dục đào tạo con người cả về khối óc lẫn trái tim. Kẻ trộm thiếu học thức có thể chỉ trộm đồ ở toa chở hàng, nhưng nếu có học vấn, tên trộm ấy có thể tính chuyện trộm cả đoàn tàu.2. Tính cách con người không chỉ được nhìn nhận qua bạn bè của họ mà còn qua cả những người họ tránh xa.

3. Cú giật lùi cũng có thể tạo động lực và dạy ta khiêm tốn. Trong đau buồn, bạn sẽ tìm thấy can đảm và niềm tin để vượt qua thất bại.

4. Bí quyết thành công đơn giản nằm ở hai yếu tố: kiên trì và tự chủ. Kiên trì trong công việc cần phải làm và tự chủ, tránh những việc không nên làm.

5. Cha mẹ tốt là cha mẹ biết nuôi dưỡng lòng tự tin và khích lệ những giá trị tốt đẹp ở con cái thông qua việc truyền dạy cho chúng niềm tin, sự chân thành và chính trực.

6. Đồng tiền mua được chú chó đẹp nhưng chỉ lòng tốt mới khiến nó vẫy đuôi.

7. Con người tự do nhất là khi biết tuân thủ các nguyên tắc, kỷ luật một cách tự giác.

8. Người dốt là vì họ không biết mình dốt. Và nghiêm trọng hơn cả sự ngu dốt đó là ảo tưởng rằng mình biết tất cả.

9. Người thầy tốt nhất là người không cho bạn đồ uống, mà sẽ chỉ cho bạn con đường kiếm tìm dòng nước mát

• Like
Reactions: Timeless time

nguyenngoc213

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2021
239
1,157
111
16
Thái Bình
thcs lê danh phương
1/11/2021
" Khi còn bé tôi luôn không hiểu ,tại sao ba mẹ lại có thể dậy sớm như vậy . Sau này lớn lên mới biết , đánh thức họ không phải đồng hồ báo thức mà là cuộc sống và trách nhiệm "
" Nào có năm tháng tĩnh lặng , chẳng qua bạn là có người gánh nặng thay bạn bước đi thôi ":Tuzki13

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
Hello:Tonton21 xin chào tất cả các bạn mình tên là Ngọc từ giờ các bạn cũng có thể gọi mình là Doyle . Em là 1 người rất thích đọc sách :meomun3đặc biệt là những câu châm ngôn truyền cảm xúc mãnh liệt và động lực Em muốn tạo ra trang này để chia sẻ về nhưng câu nói hay trích trong sách hay 1 châm ngôn nào đó .Mong được mọi người đón nhận Cuối cùng em mong nếu ai có biết câu nào có thể truyền động lực học tập hay 1 châm ngôn nào đó .... thì hãy cùng chia sẽ dưới này cho em biết với ạ :meomun17
Hello :>
Topic này rất hay nên anh muốn chia sẻ vài điều về việc đọc sách nha :>
Anh rất thích đọc sách của bác Ánh. Đến mức anh còn review một cuốn ở ngay trên HMF (được đăng lên facebook của HMF cơ hí hí thích quá =))) )
Không chỉ sách bác Ánh riêng mà là các loại văn chương đều truyền tải một hoặc nhiều thông điệp ít nhiều cũng đem lại ý nghĩa cho người đọc.
Một số loại còn giúp ta khai sáng những thứ mình nhầm lẫn hay thậm chí thay đổi quan điểm nhìn của bản thân.
Anh cũng không hay để ý những câu châm ngôn trong sách. Nhưng câu nói tâm đắc trích dẫn từ sách thì có rất nhiều!
(Một số cái còn áp dụng vào việc đi kết duyên cơ =)) )
Vậy nên hãy giữ cho mình niềm đam mê về sách nhaa :>
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Tại em có phần đóng góp những câu tâm đắc nên anh đóng góp một câu nha :>

“Khi bạn thay đổi một góc nhìn, bạn sẽ thấy thế giới mà bạn đang sống hiện ra dưới một thứ ánh sáng khác, và biết đâu nhờ vậy mà quan niệm của bạn về thế giới cũng khác đi. “
- Tôi là Bê Tô - Nguyễn Nhật Ánh -

nguyenngoc213

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2021
239
1,157
111
16
Thái Bình
thcs lê danh phương
Hello :>
Topic này rất hay nên anh muốn chia sẻ vài điều về việc đọc sách nha :>
Anh rất thích đọc sách của bác Ánh. Đến mức anh còn review một cuốn ở ngay trên HMF (được đăng lên facebook của HMF cơ hí hí thích quá =))) )
Không chỉ sách bác Ánh riêng mà là các loại văn chương đều truyền tải một hoặc nhiều thông điệp ít nhiều cũng đem lại ý nghĩa cho người đọc.
Một số loại còn giúp ta khai sáng những thứ mình nhầm lẫn hay thậm chí thay đổi quan điểm nhìn của bản thân.
Anh cũng không hay để ý những câu châm ngôn trong sách. Nhưng câu nói tâm đắc trích dẫn từ sách thì có rất nhiều!
(Một số cái còn áp dụng vào việc đi kết duyên cơ =)) )
Vậy nên hãy giữ cho mình niềm đam mê về sách nhaa :>
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Tại em có phần đóng góp những câu tâm đắc nên anh đóng góp một câu nha :>

“Khi bạn thay đổi một góc nhìn, bạn sẽ thấy thế giới mà bạn đang sống hiện ra dưới một thứ ánh sáng khác, và biết đâu nhờ vậy mà quan niệm của bạn về thế giới cũng khác đi. “
- Tôi là Bê Tô - Nguyễn Nhật Ánh -
Em cảm ơn anh nhiều ạ cuối cubgf em cũng đã tìm được người có cubgf sở thích . Bây giờ nếu anh có câu nói nào anh cảm thấy tâm đắc nhất thì anh cứ đăng vào topic này cũng đc ạ

nguyenngoc213

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2021
239
1,157
111
16
Thái Bình
thcs lê danh phương
11/8/2021
Cho dù bạn bình thường đến đâu, bạn vẫn là duy nhất. Cho dù bạn bình thường đến đâu, cũng không có gì thay thế bạn được.
.
Bạn có thể vô giá trị trước mặt một người, nhưng trước mặt người khác, bạn tuyệt đối là vô giá. Cho nên, bạn phải tin, trên thế giới này sẽ luôn có người sẵn lòng, dùng cách đơn giản nhất để yêu bạn, không phải trêu chọc bạn, cũng không phải mưu tính với bạn, mà đơn thuần là muốn đối tốt với bạn. Cho nên, bạn đừng phủ định bản thân, rồi sẽ có một ngày, bạn cuối cùng cũng trở thành báu vật của ai đó."
.
- Dịch: Rainie Nguyen

• Like
Reactions: quân pro

nguyenngoc213

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2021
239
1,157
111
16
Thái Bình
thcs lê danh phương
11/8
KHÍ CHẤT BAO NHIÊU, HẠNH PHÚC BẤY NHIÊU - NHỮNG TRÍCH DẪN TÂM ĐẮC NHẤT.

1. Người luôn chìm trong thất bại, không thể đứng dậy được chính là kẻ thua cuộc. Người có thể đứng dậy từ thất bại chính là dũng sĩ. Còn người đã hiểu thấu tất cả từ đầu, không để bản thân rơi vào thất bại hay nghịch cảnh, mới là người thông tuệ và mạnh mẽ thực sự.

2. Chúng ta đều phải trở thành một phụ nữ rộng lượng mà không ngu ngốc, biết khoan dung cảm thông với người khác, nhưng cũng phải biết nhìn người và có giới hạn của riêng mình.

3. Khi bạn có giá trị, bạn mới có tôn nghiêm. Chỉ người có tôn nghiêm, có giá trị mới nhận được sự tôn trọng từ người khác.

4. Cuộc sống không có đường tắt, mọi lựa chọn thoạt nhìn giống như đường tắt hầu hết đều là cạm bẫy. Nếu bạn không nỗ lực hết mình, cuộc sống sẽ đòi lại từ bạn gấp bội. Bạn lãng phí thời gian, bạn bỏ bê cuộc sống, bạn buông thả bản thân, ở một thời điểm nào đó vào một vài năm sau đó, hậu quả sẽ hiển hiện trên người bạn mà thôi!

nguyenngoc213

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2021
239
1,157
111
16
Thái Bình
thcs lê danh phương
11/8
5. Đời người như một con đường, dù chúng ta có đi xa đến đâu, cũng đừng quên mục đích xuất phát lúc ban đầu.

6. Mọi tình cảm đều chỉ có ý nghĩa khi đôi bên đều biết trân trọng nó, không thì ở trong mắt đối phương, không phải bạn đang trân trọng tình cảm, mà là bạn tự coi rẻ chính mình.

7. Hầu hết chúng ta đều là những người bình thường với cuộc sống bình thường, không thể tránh khỏi hỉ nộ ái ố. Nhưng có người sống trong sầu khổ, có người lại sống trong hạnh phúc. Điều làm nên hai kiểu người này không phải là hoàn cảnh, mà là tư duy của mỗi người.

8. Là con gái, hãy sống như trái dứa: Đầu đội vương miện, dáng đứng hiên ngang – bên ngoài gai góc, bên trong ngọt ngào.

“Dù bạn có đang là ai, ở đâu, xinh đẹp giỏi giang hay bình thường tẻ nhạt, hãy luôn nhớ: bạn có giá trị của bạn, và không ai có thể tước đi quyền tự chủ hạnh phúc của bạn!”

Sách: Khí chất bao nhiêu, hạnh phúc bấy nhiêu | Vãn Tình

nguyenngoc213

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2021
239
1,157
111
16
Thái Bình
thcs lê danh phương
10/8
Những điều tôi tự nhắc mỗi ngày:
.
Một là, không nên mang phiền não lên giường, bởi vì đó là nơi để ngủ.
.
Hai là, không nên ôm oán hận đến ngày hôm sau, bởi vì đó là một ngày tươi đẹp.
.
Ba là, không nên mang tâm trạng u ám treo cả ngày trên mặt, vì gương mặt là cánh cửa giúp ta giao tiếp với thế giới.
.
Bốn là, không nên mang những bực dọc ấm ức bên ngoài về trút giận lên người thân, vì họ là những người duy nhất yêu thương chúng ta vô điều kiện.
.
Nguồn: Gỗ シ

nguyenngoc213

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2021
239
1,157
111
16
Thái Bình
thcs lê danh phương
9/8
RƯỞNG THÀNH SAU NGÀN LẦN TRANH ĐẤU: 12 TRÍCH DẪN TÂM ĐẮC NHẤT.

1. Không phải con người ta có giá trị nên mới tồn tại, mà vì tồn tại nên mới có giá trị.

2. Không chao đảo thì không phải là người lớn, phải ngàn lần tranh đấu mới có thể trưởng thành. Có đau đớn mới là tuổi trẻ? Nếu vậy thì có chao đảo mới trở thành người lớn. Đúng vậy, có chao đảo một chút cũng không sao, sự dao động của bạn và của tôi là hành trình hết sức tự nhiên mang tên ‘trưởng thành”.

3. Bạn hãy thử mở ngăn kéo lòng mình. Bên trong đó có những gì? Những giấc mộng thanh xuân chất chồng lần lữa vẫn còn trong đó chứ? Những giấc mơ đó vẫn chưa nguội lạnh, phải không? Bây giờ, bạn hãy lấy ra. Hãy giũ bụi, tưới nước, thắp lửa…để hơi ấm trở lại với giấc mơ bấy lâu nay vẫn ngủ yên trong bạn.

4. Mắt thì luôn hướng về mẹ, nhưng tay thì lúc nào cũng không ngơi việc gia đình. Khoảng cách giữa mắt và tay sao mà xa vời vợi. Vì vậy, con trai lúc nào cũng là người mang tội với mẹ.

5. Đa số các bạn trẻ thường lấy “bạn đồng lứa giỏi giang nhất” – thường được gọi là “con nhà người ta” – để làm thước đo bench-marking. “Người ta thì đã tiến xa, còn mình sao giờ vẫn thế này?” họ tự dằn vặt như thế. Họ bồn chồn, sốt ruột, thay vì bình tĩnh cố gắng phấn đấu, họ lại vội vàng bắt chước.

6. “Trở thành người lớn, bỗng chốc ấy là lý do để bao nỗi trăn trở không lời giải đáp của ta về cuộc sống chẳng thể bày tỏ cùng ai, đành cứ thế nuốt vào lòng. Đau mà không thể nói rằng đau, đó mới là đau đớn tột cùng. Nghiêm trọng hơn nữa là cứ mải mê bươn chải với cuộc đời rồi nhiễm luôn thói tật thế gian, mặc nhiên coi nỗi đau đó là chuyện đương nhiên. Để cho vết thương lòng đóng vảy thời gian, người ta cũng dần mất đi cảm giác đau. Sợ rằng giây phút cất lời kêu đau sẽ lập tức bị coi là trẻ con, chúng ta cứ thế nín lặng một mình ôm tâm bệnh…”

• Like
Reactions: Duy Quang Vũ 2007

nguyenngoc213

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2021
239
1,157
111
16
Thái Bình
thcs lê danh phương
8/8
7. “Con sâu bò cả ngày thì có thể đi được 1 mét, nếu trước khi chết, nó muốn đi được 10 kilomet thì phải làm thế nào đây? Phải gồng mình mà bò quyết liệt hơn? Không phải vậy. Phải reset. Phải biến thành bướm và vỗ cánh bay đi.”
“Cuộc đời này tuyệt vời hơn cờ vây ở chỗ, sau mỗi thất bại mà ta cứ nghĩ là một bước đi sai lầm chết người, con đường của cuộc sống tiếp diễn sau đó hoàn toàn không tệ hơn so với lộ trình thành công lúc bấy giờ. Trái lại, nhiều lúc còn tốt đẹp hơn…”
.
9. “Cô độc chính là bậc thầy của sức mạnh. Bạn hãy yêu lấy nỗi cô độc của mình.”
.
10. “Mỗi khi quá sức đau lòng tôi lại nhất quyết sống cho hết một ngày. Mỗi khi thân thể đau đớn, tôi lại nhất quyết sống cho qua một khắc.”
.
11. “Nỗi cô đơn không xuất phát từ sự đoạn tuyệt quan hệ với những người xung quanh, mà là sự cảnh cáo của tâm hồn, nhắc nhở chúng ta hãy nhìn lại nội tâm trống rỗng của mình. Hãy luôn chú ý lắng nghe điều gì đang diễn ra bên trong bạn.”
.
12. “Muốn lấy sự cô độc làm động lực cho việc trưởng thành cần phải có niềm tin vào bản thân mình trước tiên. Niềm tin đó sẽ giúp chúng ta chiến thắng nỗi sợ bị tách khỏi thế gian.”
.
Trích sách: Trưởng thành sau ngàn lần tranh đấu | Rando Kim

Top Bottom