Mỗi cuốn sách một cuộc đời

D

doigiaythuytinh

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mỗi cuốn sách một cuộc đời (nhan đề tạm thời >"<)

là nơi để các bạn giới thiệu, bình luận những tác phẩm hay

Nhưng:

Tác phẩm ở đây không nằm trong khuôn khổ kiến thức phổ thông, đó có thể là những truyện ngắn, truyện dài, truyện trinh thám, tiểu thuyết .v..v.. được nhiều người biết đến

__Thân__

@ Có bạn nào nghĩ ra tiêu đề khác cho pic (bí quá nên mềnh đặt tạm vậy thôi :D)

D

doigiaythuytinh

Kì 1:

Loạt tác phẩm của nhà văn này rất được nhiều bạn đọc yêu thích: Quán gò đi lên, Bồ câu không đưa thư .v.v.

Bác là ai ấy nhểy :-?

Đáp án là duy nhất : NGUYỄN NHẬT ÁNH :x :x :x

Ở kì 1 này, mềnh muốn giới thiệu (dù đã nhiều người biết rồi) một trong số những tác phẩm của ông:

"CÒN CHÚT GÌ ĐỀ NHỚ"

Thể loại: truyện dài

Các bạn có thể đọc truyện tại đây

Vẫn là giọng văn nhẹ nhàng hóm hỉnh quen thuộc của Nguyễn Nhật Ánh, cảm xúc mong được "đến 18", sự chật vật của anh học trò làng lên Sài Gòn thi đại học, những tình cảm đầu đời thật nhẹ nhàng. Nhưng có lẽ, "Còn chút gì đề nhớ" có cái kết hơi sầu....

Mềnh ghét Quỳnh, thích chị Trâm và thương chị ý quá :(( :((
Còn bạn? Bạn nghĩ sao về 2 nhân vật này

M

mit_rung298

Không biết mọi người đã đọc VẾT SẠO CÁNH THIÊN THẦN của Becca Fitzpatrick chưa nhỉ?

Đây là 1 loại truyện tưởng tượng nhưng khá lãng mạn, xây dựng nhân vật tốt.

Link truyện: http://vnthuquan.net/diendan/(S(tok...m.aspx?m=618115&AspxAutoDetectCookieSupport=1

Ngoài ra những tác phẩm của Marc Levy là 1 gợi ý không tồi :)

Nói về tác phẩm CÒN CHÚT GÌ ĐỂ NHỚ, mình cũng khá thích chị Trâm nhưng cũng phần nào thông cảm cho Quỳnh. Tuy Quỳnh có yêu nhân vật xưng tôi trong truyện, nhưng để đứng lên bảo vệ tình yêu của mình bằng cách chống đối lại cha mẹ mình thì không phải ai cũng có can đảm. Có thể Quỳnh mang 1 trái tim yếu đuối, không mạnh mẽ như chị Trâm, và biết đâu được Quỳnh cũng dằn vặt nhiều về điều đó thì sao.:) Đó chỉ là ý kiến cá nhân mình thôi.

Last edited by a moderator:
Top Bottom