mình phải làm thế nào đây!

K

keohong2000

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cuối học kì 1, lớp tớ tổ chức bầu hạnh kiểm. Các tổ ngồi quây vào nhau và bỏ phiếu xem ai bị hạnh kihầmểm khá. Các bạn trong tổ nói thì thầm cái gì đó. Mình hỏi:"Các bạn bàn bạc cái gì mà trông bí mật thế. Các bạn cười:" Tổ trưởng ko được biết." Sau khi các bạn bỏ phiếu, thầy giáo công bố:" Bạn M-tức là mình bị các bạn bầu hạnh kiểm khá." Mình há hốc mồm, ngạc nhiên hết sức. Mình nhìn quanh các bạn 1 lượt. Mình tức lắm lại tủi thân nữa. Mình có làm gì sai đâu. Mình buột miệng nói:" Chắc có ai ném đã sau lưng mình rồi. L bĩu môi:" Thôi bọn mình ko nói thì thầm nữa, ko lại có người nghĩ bọn mình nói xấu, lòng người tối tăm lắm." Mình ko chịu nổi nữa. Mình ko giấu nổi những giọt nước mắt. Mình tuy nghiêm khắc nhưng chưa trù ghét ai. Vậy mà các bạn trù mình. Mình bỗng dưng ghét tập thể lớp này quá, ghét các bạn tổ mình. Cacs bạn ấy thật quá đáng. Mình muốn từ chức nhưng ko biết sẽ xử sự thế nào với các bạn và cả L nữa. Các bạn giúp mình với. Mình phải làm thế nào?

N

nguyenbahiep1

Cuối học kì 1, lớp tớ tổ chức bầu hạnh kiểm. Các tổ ngồi quây vào nhau và bỏ phiếu xem ai bị hạnh kihầmểm khá. Các bạn trong tổ nói thì thầm cái gì đó. Mình hỏi:"Các bạn bàn bạc cái gì mà trông bí mật thế. Các bạn cười:" Tổ trưởng ko được biết." Sau khi các bạn bỏ phiếu, thầy giáo công bố:" Bạn M-tức là mình bị các bạn bầu hạnh kiểm khá." Mình há hốc mồm, ngạc nhiên hết sức. Mình nhìn quanh các bạn 1 lượt. Mình tức lắm lại tủi thân nữa. Mình có làm gì sai đâu. Mình buột miệng nói:" Chắc có ai ném đã sau lưng mình rồi. L bĩu môi:" Thôi bọn mình ko nói thì thầm nữa, ko lại có người nghĩ bọn mình nói xấu, lòng người tối tăm lắm." Mình ko chịu nổi nữa. Mình ko giấu nổi những giọt nước mắt. Mình tuy nghiêm khắc nhưng chưa trù ghét ai. Vậy mà các bạn trù mình. Mình bỗng dưng ghét tập thể lớp này quá, ghét các bạn tổ mình. Cacs bạn ấy thật quá đáng. Mình muốn từ chức nhưng ko biết sẽ xử sự thế nào với các bạn và cả L nữa. Các bạn giúp mình với. Mình phải làm thế nào?

chả làm thế nào cả, thầy giáo khi phán bạn hạnh kiểm cũng phải cân nhắc, thầy cũng ko phán bừa đâu, bạn nên tự xem lại mình đã làm những điều gì khiên thành viên trong tổ nói như vậy,

Tốt nhất kiếm bạn L ra hỏi thẳng , còn họ ko muốn trả lời thì thôi ,

L

linhanh9a4

mINH nghi rang co the cac ban trong to cua ban da hieu nham ban ve dieu gi do nen moi co thai do nhu vay,ban hay co gang tim hieu va giai thich cho cac ban hieu nha,chuc ban luon vui ve va co nhieu pan tot

T

tructhao6canh

đối với mình , đó là một câu chuyện ngu ngốc , chẳng đáng bận tâm , việc gì bạn lại phải tốn nước mắt với đám bạn ấy chứ ! vả lại , mình cũng nghí không ai nhận ra điểm yếu của mình trừ đối phương ! có lẽ bạn ko nhận ra mình đã sai việc gì , nhưng người khác có thể nhận thấy ! nếu là mình , hạnh kiểm khá cũng được , trung bình khá cũng được , miễn là đừng xuống nữa ! nhưng đầu năm đến giờ toàn tốt !

Top Bottom