Mình muốn hỏi về chương trình chuẩn và chương trình nâng cao

L

lua_xanh_tham

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Sắp tới mình thi lại ĐH khối A Toán, Lý, Hóa. Mình muốn học chương trình chuẩn. Mà chẳng hạn như môn Hóa, sách tham khảo viết chung ct chuẩn và nâng cao. Làm sao để phân biệt và loại ra phần thuộc ct nâng cao trong sách tham khảo? Thanks nhìu!!

H

hieukakaka

SGK nc va chuẩn cũng ko có sự khác biêt quá nhiều về lương kiến thức đâu bạn ạ. Vì vây việc loại bỏ, phân loại ở đây là ko quá cần thiết. Về việc ôn lại kiến thức môn hóa thì mình có ý sau. Trước tiên bạn phải nắm vững lí thuyết, nắm được cấu tạo hóa học của các chất, từ đó sẽ suy ra dược nhưng tính chất hóa học co bản, phần điều chế, ngoài ra bạn cũng cần quan tâm tới những tính chất hóa học đặc trưng của từng chất. Những cái này trong SGK co nói.
Tiếp đó bạn cần biết và thành thạo các pp giải nhanh bài toán hóa học như: BTKL, BTĐ. Tích, BT e, pp ion,... và việc vận dụng kết hợp giữa các pp này với nhau. Mà muốn được như thế thì chỉ còn cách là làm nhiều bài tập thôi. Chúc bạn thành công!

Top Bottom