Mình học lớp 11 thì học những gì !

S

songvachet

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình đang sắp lên lớp 11, bây giờ nên đăng ký học khoá nào của học mãi, mình định thi khối B và A.
Lý với Sinh liệu có phải học từ bây giờ luôn ko ? nếu học thì học phần nào.
Toá với Hoá chắc phải học cả lớp 10?

U

undomistake

Lý thì 11 nói chung không khó nhưng nó gồm nhiều kiến thức nên học trước là điều cần thiết. Sinh thì HKI là lý thuyết, HKII là thực hành, thì có lẽ HKII học Sinh thì tốt hơn

P

phuong10a3

sinh lớp 9 học rồi 12 học tiếp.............................................
toán thì học từ lớp 10
hoá thì học từ lớp 8...............
hết ý kiến..

X

xukapetixiu

Mình cũng giống bạn chuẩn bị lên 11, đang không biết sinh thi ĐH tập trung vào kiến thức lớp mấy, phần nào?
Riêng môn lý thì mình có hỏi qua kinh nghiệm của các anh chị đi trước thì biết Lý thi ĐH tập trung vào kiến thức 12 thôi.

Môn toán lại nghe được là kiến thức thi khối A và B hơi khác nhau :D Anh chị nào đã thi rồi chia sẻ cho tụi e kinh nghiệm với

L

linus1803

Lý và Sinh tập trung ở lớp 12 thôi các em.
Hoá và Toán thì dàn đều ra ở cả 3 lớp.
Giờ các em nên tập trung học rút môn Toán và Hoá để giành thời gian cho 2 môn này nhiều hơn.
Chúc các em học tốt.

L

linhphoebe

đúng là lý 12 tách biệt hoàn toàn .. yên tâm đi mấy em ........... toán 11 thì học tốt tốt phần lượng giác vô [ học cấy ni dệ bị điên nhưng học sâu vô thấy hay cực - đừng thấy 1 rừng công thức mà nản ^^!] lượng giác còn hỗ trợ cho lý 12 nữa đó ! học ko chắc phần này sau này tính toán chậm lắm! học tốt nha!

H

hardyboywwe

môn lý và sinh thì thi đại học chương trình nằm gọn trong lớp 12 cơ,nhưng nếu em muốn học sớm vượt cấp bây giờ cũng tốt(nếu e có năng khiếu 2 môn đó),nếu học trước chương trình thì lên 12 em sẽ có nhiều lợi thế!

N

niemtin_267193

Với môn lí thì thi DH chỉ gói gọn trong chương trình lớp 12, nếu em có khả năng tốt ở môn này thì anh khuyên em nên đi học trước, với môn sinh thì nói chung là khá dàn trải, em có thể lựa chọn học thêm hay ko cũng dc nhưng cái cốt lõi là phải đọc nhiều sách..
Riêng toán và hóa thì nên học kĩ tất cả từ lớp 10->12, hổng chỗ nào thì phải bù ngay.

T

tiendatsc

các anh chị chỉ cho em biết đi Đại học môn toán thì vào những phần nào ạ. Lớp 10,11 thì học kĩ phần nào ạ??phần lượng giác thì chiếm bao nhiêu điểm ạ?
đến học kì 2 lớp 11 thì học khóa luyện thị đại học đảm bảo môn lý có được ko ? anh chị nào học rồi thấy khóa học lý có dạy tốt ko?chỉ bảo cho em với?

Last edited by a moderator:
H

hothithuyduong

theo tớ thấy thì nên học kĩ

toán 10 có phần toạ độ mặt phẳng, ba đường cônic và đường tròn

còn toán 11 thì lượng giác và hình học không gian, hàm số

phương trình, bất phương trình và hệ phương trình nữa :)

Top Bottom