Mình có mấy bài toán mún chia sẽ zới các bạn nè!

S

shyhaeky_1111

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình có mấy bài toán khó nè

1. Trong một can có 16 lít xăng. Làm thế nào để chia số xăng đó thành hai phần bằng nhau, nếu chỉ có thêm một can 11 lít và một can 6 lít để không.
2. Khi hỏi địa chỉ của một người bạn, người bạn nói: "Mình ở đường A, số nhà là số có ba chữ số, mà hai chữ số đầu cũng như hai chữ số cuối lập thành các số chính phương và số này gấp bốn lần số kia."
Hãy tìm số nhà của người bạn?
3. Một vận động viên thi bắn súng. vận động viên bắn hơn 11 viên và đều bắn súng vào các vòng 8,9,10 điểm. Tổng số điểm là 100. Hỏi vận động viên bắn bao nhiêu viên và kết quả bắn vào các vong ra sao?
4. Trong phòng có 100 người. Mỗi người quen với ít nhất là 67 người khác. Chứng minh rằng trong phòng phải có 4 người quen nhau từng đôi một.
5. Có 8 bạn học sinh tham gia thi đấu bóng bàn, mỗi người phải đấu một trận với các bạn còn lại. CMR bao giờ cũng sắp xếp được cả 8 bạn thành hàng dọc sao cho người đứng trước thắng người thắng kề sau.
6.Tìm một số chẵn lớn nhất có 5 chữ số mà ba chữ số đầu( giữ nguyên giá trị từ trái sang phải) tạo thành một số chính phương và ba chữ số cuối( giữ nguyên thứ tự) tạo thành một lập phương đúng
7. a.CMR nếu n là số tự nhiên lớn hơn 1 thì số [TEX]2^n-1[/TEX] không thể là số chính phương.
b. Tìm số có hai chữ số mà số ấy là bội của tích hai chữ số ấy
Thui các bạn giải từng này bài trước đi, nếu giải xong thì minh post tiếp cho nha:)|;)

Last edited by a moderator:
Top Bottom