mình cần một lịch học trong ngày thật hợp lý có hiệu quả cao

L

lehaidangzaky

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

hiện tại bây giờ mình đang học lớp 10 bang tự nhiên. nhưng chưa có một lịch học tập trong ngày thật hiệu quả thấy học sao sao đó. tốn nhiều thời gian mà chã học được nhiều ( mình rất chú trọng việc nâng cao trình đô 3 môn toán .lý. hóa. cho nên cần có thời gian biểu hợp lý để vừa hoàn thành tốt các môn phụ lại vừa học thật tốt môn tự nhiên). , bạn nào có lịch học trong ngày hiệu quả hãy chỉ mình với hay anh chị nào đã từng trãi qua chỉ em với cam ơn nhiều lắm ạ. mình đến trường lúc trưa 10h - 5h chiều thì về nhà.)

M

mummumkeo

1 ngày có 24 tiếng trong 24 tiếng đó có rất nhiều hoạt động diển ra
hãy xắp xếp thời gian cho từng hoạt động cụ thể của mình, tùy theo mức độ quan trọng của nó mà sắp xếp thời gian nhiều hay ít mà thôi. nên nhớ đăc biệt những môn học căng thẳng bị strerss cao nên xen lẩn giải trí ở giữa giờ học
nếu không bạn có thể lập sơ đồ tư duy quy định hết các hoạt động trong 1 ngày và làm theo nó
>rất bổ ích đó<.
cách lập sơ đồ tư duy tư duy.
1.qchuẩn bị 1 tờ giấy A4, bắt đầu viết chủ đề 9 vào trung tâm của tờ giấy nênn dùng nhiều hình vẽ để minh họa, vì 1 h ảnh chúa cả ngàn từ nó giúp cho bộ não của bạn sử dụng trí tưởng tượng của mình tốt hơn, h ảnh ở trung tâm giúp bạn tập trung đượ vào chủ đề & làm cho bạn có cảm hứng hơn.
2.luôn sử dụng nhiều màu sắc vì nó cũng có tác dụng kích thíc
3. NỐI các nhánh chính (cấp một) đến hình ảnh trung tâm, nối các nhánh nhánh cấp hai đến các nhánh cấp một, nối các nhánh cấp ba đến nhánh cấp hai,.... bằng các đường kẻ. Các đường kẻ càng ở gần hình ảnh trung tâm thì càng được tô đậm hơn, dày hơn. Khi chúng ta nối các đường với nhau, bạn sẽ hiểu và nhớ nhiều thứ hơn rất nhiều do bộ não của chúng ta làm việc bằng sự liên tưởng
4. Mỗi từ/ảnh/ý nên đứng độc lập và được nằm trên một đường kẻ
5. Tạo ra một kiểu bản đồ riêng cho mình (Kiểu đường kẻ, màu sắc,...)
6. Nên dùng các đường kẻ cong thay vì các đường thẳng vì các đường cong được tổ chức rõ ràng sẽ thu hút được sự chú ý của mắt hơn rất nhiều
7. Bố trí thông tin đều quanh hình ảnh trung tâmh não như h ảnh.
8.bạn cũng có thể vào google để tìm hiểu thâm về nó nhìu hơn
chúc bạn sớm có được kết quả học tập tốt

Top Bottom