Music MIMS 38 - Bụi Phấn - Vũ Hoàng

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Những thầy cô giáo đều là những “người lái đò” chở những con đò tri thức, là người truyền nhiệt huyết và góp phần bồi đắp cho mỗi thế hệ người trẻ đi qua để tự tin có đủ hành trang bước vào con đường tương lai.

Với sự tri ân đặc biệt tới các thầy cô, MIMS số 38 gửi gắm bài hát Bụi Phấn - Vũ Hoàng. Cùng âm điệu nhẹ nhàng với lời hát dễ thuộc, Bụi Phấn đưa ta về với những khoảnh khắc khi còn là một cô cậu học sinh - hồn nhiên, vui tươi, vô tư.

Khi thầy viết bảng
Bụi phấn rơi rơi
Có hạt bụi nào
Rơi trên bục giảng
Có hạt bụi nào
Vương trên tóc thầy

Kết lời bài hát cũng là lời gửi gắm của tác giả với người thầy đáng kính của mình - tận tụy và cống hiến hết mình với sự nghiệp trồng người.

Em yêu phút giây này
Thầy em tóc như bạc thêm
Bạc thêm vì bụi phấn
Để cho em bài học hay
Mai sau lớn nên người
Làm sao có thể nào quên
Ngày xưa thầy dạy dỗ
Khi em tuổi còn thơ

Bụi Phấn quả là một bài hát hay phải không?
Trong thời điểm học online, việc truyền dạy kiến thức từ các thầy cô vẫn không ngừng dù còn khó khăn. Hãy thử tri ân thầy cô với vài câu động viên hay những lời cảm ơn tiếp thêm động lực cho thầy cô nhé!

------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Mùa Đông đến rồi, hãy cùng sưởi ấm trái tim mình với một chút ngọt ngào “Tình yêu” cũng chính là chủ đề của số MIMS tiếp theo. Hãy thử đề xuất nha!

Last edited:

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Những thầy cô giáo đều là những “người lái đò” chở những con đò tri thức, là người truyền nhiệt huyết và góp phần bồi đắp cho mỗi thế hệ người trẻ đi qua để tự tin có đủ hành trang bước vào con đường tương lai.

Với sự tri ân đặc biệt tới các thầy cô, MIMS số 38 gửi gắm bài hát Bụi Phấn - Vũ Hoàng. Cùng âm điệu nhẹ nhàng với lời hát dễ thuộc, Bụi Phấn đưa ta về với những khoảnh khắc khi còn là một cô cậu học sinh - hồn nhiên, vui tươi, vô tư.

Khi thầy viết bảng
Bụi phấn rơi rơi
Có hạt bụi nào
Rơi trên bục giảng
Có hạt bụi nào
Vương trên tóc thầy

Kết lời bài hát cũng là lời gửi gắm của tác giả với người thầy đáng kính của mình - tận tụy và cống hiến hết mình với sự nghiệp trồng người.

Em yêu phút giây này
Thầy em tóc như bạc thêm
Bạc thêm vì bụi phấn
Để cho em bài học hay
Mai sau lớn nên người
Làm sao có thể nào quên
Ngày xưa thầy dạy dỗ
Khi em tuổi còn thơ

View attachment 192708

Trong thời điểm học online, việc truyền dạy kiến thức từ các thầy cô vẫn không ngừng dù còn khó khăn. Hãy thử tri ân thầy cô với vài câu động viên hay những lời cảm ơn tiếp thêm động lực cho thầy cô nhé!

------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Mùa Đông đến rồi, hãy cùng sưởi ấm trái tim mình với một chút ngọt ngào “Tình yêu” cũng chính là chủ đề của số MIMS tiếp theo. Hãy thử đề xuất nha!
Bài hát này đã đi qua bao năm tháng của thế hệ học sinh rồi nhỉ. Từ khi học cấp 1 chị đã được nghe và thuộc giai điệu bài rồi, giờ nghe lại cảm xúc vẫn như xưa, cảm giác như trở lại thời học sinh. Nhớ nhất là kỷ niệm với thầy cấp 1 chủ nhiệm chị năm lớp 4,5. Cảm ơn Quân đã chia sẻ bài hát này nhé ^^

• Like
Reactions: Xuân Hải Trần

Vinhtrong2601

Học sinh gương mẫu
Thành viên
4 Tháng bảy 2021
1,211
5,487
491
17
Long An
Trường THCS Thị Trấn Đông Thành

Khi thầy viết bảng
Bụi phấn rơi rơi
Có hạt bụi nào
Rơi trên bục giảng
Có hạt bụi nào
Vương trên tóc thầy

Em yêu phút giây này
Thầy em tóc như bạc thêm
Bạc thêm vì bụi phấn
Để cho em bài học hay
Mai sau lớn nên người
Làm sao có thể nào quên
Ngày xưa thầy dạy dỗ
Khi em tuổi còn thơ

View attachment 192708

Cho tới bây giờ em vẫn còn mê bài này nè, nhớ hồi nhỏ, lâu lâu bật dàn karaoke ra hát bài này á. Giờ em vẫn còn thuộc đây nè

• Like
Reactions: quân pro
Top Bottom