Tâm sự Mệt mỏi.....

Ác Quỷ

Bá tước Halloween
Thành viên
20 Tháng bảy 2019
763
3,503
301
Bình Phước
.
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hôm nay, đối với tôi, không có gì tốt đẹp.
Cả ngày hôm nay, bản thân thấy thật mệt mỏi. Mỗi lần suy nghĩ tiêu cực, tôi đều nghĩ: '' Thế rồi cuối cùng mình sinh ra để làm gì ? ''
Giữa hàng vạn người, không có nổi một ai bên cạnh.
Hiện tại, không khác gì một cái xác không hồn cả.
Mình nhịn, nhịn rất nhiều. Nhưng hi vọng cậu đừng lấy cái cớ ấy để lên đà. Mình không thích đánh người hay mắng người đâu. Đừng ép mình biến thành người khác. Mình chỉ muốn yên bình mà sống thôi mà, khó đến vậy cơ à ?
Bạo lực, chia thành hai vấn đề. Một là bạo lực về thể xác. Hai là về tinh thần. Hiện tại, mình đang ở cái thứ hai.
Rồi, mình làm gì cậu chưa ? Mình đụng đến cậu ? Cho dù cậu nhỏ tuổi, hay là người nhà mình, mình cũng không ngại đánh.
Mình nhịn, mình cố mà nhịn. Mình không thèm nói năng câu gì. Trong lòng thì khó chịu, cũng không biết giải tỏa với ai.
Dealine ngập đầu. Làm mãi cũng không hết.
Đoạn này, chưa hẳn là tủi thân. Mình vẫn chịu được.
Lúc nãy đi mua đồ, mình nghe có bà hàng xóm nói: '' Nhìn thấy thằng bé kia chưa ? Nhìn trắng trẻo, mà chẳng cái gì ra hồn. Đang ở độ tuổi đi học, mà đã đi đến tối mới về. Nó còn chẳng hay ra đường, hay nói chuyện với mọi người. Toàn thấy nó như ma xó. Nhìn ngoan ngoãn hiền lành thế, cơ mà xấu tính lắm. ''
Được rồi, không sao. Mình vẫn ổn, chẳng sao cả.
Bẹo một cái vào má, tự nhủ, không sao đâu. Đừng khóc.
Tối nay, cả nhà mình không có ai ở nhà. Mình cố hoàn thành nốt dealine, điện mất. Mình thích bóng tối, vì khi mình khóc, sẽ chẳng ai thấy cả.
Nhưng mà, chưa bao giờ, mình sợ bóng tối đến thế.
Mình không muốn ở một mình đâu. Mình không muốn.
Đã ba ngày mình không kêu ca gì với ai. Ai nói gì mình cũng mặc kệ.
Mình khóc rồi, cố gắng không khóc lớn thành tiếng. Tủi thân lắm, mình muốn có người bên cạnh mình, nói với mình, '' tôi ở đây. ''
Sau này, Viễn đi rồi. Mình lại quay trở về như cũ, lẻ loi một mình. Có quá nhiều chuyện xảy ra trong một ngày. Mình không cầu xin ai ở lại với mình hay đừng bỏ mình. Bởi mình biết, sau cùng, vẫn chỉ có một mình.
'' Xin lỗi, vì đã để em một mình. ''
Viễn ơi, em buồn quá.

Top Bottom