Mem box Sinh chú ý....!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.
Q

quynhdihoc

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hiện nay box Sinh là ổ spam ..............spam................spam kinh khủng.......nhiều vô đối.

Mong các bạn giúp mình cũng như các mod khác làm tròn nhiệm vụ : làm cho box Sinh nói riêng và 4rum nói chung trở nên "trong sạch" hơn , có ích hơn và hoàn thiện hơn.............còn nhiều cái tốt hơn...........

Đây là hiện tượng của box Sinh trong thời gian gần đây

1. Có quá nhiều bài viết spam hay nói đúng hơn là không đóng góp cho chủ đề. Mong các bạn hạn chế. Những bài viết như kiểu cảm ơn bài trên đã trả lời cho mình là ko cần thiết vì 4rum đã đặt chế độ thank để làm j, mong các bạn hiểu cho hoặc là những bài viết có nội dung là ko trả lời dc câu hỏi kia vì khó quá hay.... thì cũng hok nên tồn tại. Mình nói trước , thấy là mình del hết, các bạn sẽ bị cảnh cáo, nhiều lần sẽ bị thẻ...................ko đùa. oki ;)

2. Các bạn chú ý đặt tiêu đề bài viết của mình cho đúng. Bài mình post có nội dung là j thì các bạn nên đặt tiêu đề như thế như là vấn đề về nguyên phân ??? ; giảm phân....??? ************************************************....... không nên đặt là " cần giúp đỡ" , " có vấn đề khó cần hỏi "" help me"....................đây đều là những tiêu đề vi phạm quy dịnh của diễn đàn. Cũng là 1 lỗi spam.........và khi đó các mod hoàn toàn có quyền del topic.

3. Việc có nhiều topic trùg nội dung của nhau là vì sao ? Tại vì các mem lười........quá lười .......không chịu tìm hiểu xem trong box đã có tư liệu mình cần chưa ? Thử hỏi những topic cũ đã dc trả lời, các bạn chỉ cần dùng công cụ tìm kiếm trong box Sinh là có thể tìm dc bài cần ...........nhưng khi các bạn lập topci mới hơn sẽ mất thời gian chờ đợi câu trả lời, có thể các câu trả lời đó ko "chất " như trong topic cũ..................... mong các bạn suy nghxi kĩ trước khi lập topic mới. Thank

4. Hiện nay hiện tượng bài viết ko có dấu cũng dc cải thiện nhưng vẫn còn. Mình mong các mem có ý thức hơn nữa để cho mọi ng đều dc nhàn >"<

Chẳng có lợi ích gì khi spam cả. chỉ là niềm vui nhất thời nhưng bạn thử nghĩ xem nó mang lại cho bạn dc cái j. Tốn thời gian............làm người khác khó chịu ........... làm loãng chủ đề .............. làm mọi ng không còn thiện cảm vơí mình.......................

Cám ơn các bạn đã đọc bài của mình. Do quá bức xúc nên mình mới làm thế này. hãy chung tay với mình để xây dựng box Sinh lớn mạnh của một 4rum phát triển.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom