Tâm sự mẹ ơi đừng hành hạ chúng con mỗi ngày bằng chương trình"english sing sing nữa ạ"

cucbang1985@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
29 Tháng năm 2020
18
31
6
16
Hà Nội
trường THCS Mê Linh
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

cuộc sống này tôi khổ lắm chán sống rồi suốt ngày cứ phải xem cái chương trình đấy phát ngấy không được xem chương trình tiếng việt suốt ngày tiếng anh 2 chị em mình phải xem ngày xem tối xem cái trương trình english sing sing đấy mình chỉ muốn chết thà chết chứ không xem english sing sing mình mong nếu còn có kiếp sau mình mình không muốn thấy hoạt hình english sing sing 1 lần nào nữa nếu xem chỉ xem 1 tiếng hoặc 30 phút chứ không nhiều đằng này suốt ngày xem mình cảm thấy bực tức bức xúc , ức chế lắm luôn mình luôn giở văn nhiều bài về tiếng việt thôi mình xin hết mình nhục lắm 5eba8f290f24a15.png

Last edited by a moderator:

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Chào em, đầu tiên chị rất đồng cảm về hoàn cảnh mà em đang gặp phải. Chị nghĩ mục tiêu cuối cùng của mẹ đó chính là muốn em học tốt môn tiếng Anh hơn. Vậy nên nếu em không muốn xem chương trình này thì em nên thỏa hiệp với mẹ để làm sao mà em có thể tự học, không xem chương trình kia nữa mà vẫn đạt kết quả tốt đối với môn tiếng Anh em nhé. Điều này buộc 2 chị em của em phải cố gắng học, học từ mới rồi ngữ pháp. Em có thể học từ mới thông qua các bài hát tiếng Anh rồi có thể xem phim nước ngoài ở từng cấp độ khác nhau. Em phải chứng minh cho mẹ thấy con vẫn học tốt môn học này mà không cần phải xem cái chương trình kia. Thực tế chương trình đó là bổ ích tuy nhiên không phải ai cũng thích và hào hứng với nó. Chúc em học tốt nhé.

cucbang1985@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
29 Tháng năm 2020
18
31
6
16
Hà Nội
trường THCS Mê Linh
Chào em, đầu tiên chị rất đồng cảm về hoàn cảnh mà em đang gặp phải. Chị nghĩ mục tiêu cuối cùng của mẹ đó chính là muốn em học tốt môn tiếng Anh hơn. Vậy nên nếu em không muốn xem chương trình này thì em nên thỏa hiệp với mẹ để làm sao mà em có thể tự học, không xem chương trình kia nữa mà vẫn đạt kết quả tốt đối với môn tiếng Anh em nhé. Điều này buộc 2 chị em của em phải cố gắng học, học từ mới rồi ngữ pháp. Em có thể học từ mới thông qua các bài hát tiếng Anh rồi có thể xem phim nước ngoài ở từng cấp độ khác nhau. Em phải chứng minh cho mẹ thấy con vẫn học tốt môn học này mà không cần phải xem cái chương trình kia. Thực tế chương trình đó là bổ ích tuy nhiên không phải ai cũng thích và hào hứng với nó. Chúc em học tốt nhé.
vâng ạ nhưng em ko hứng thú tiếng anh tý nào cả :rongcon21

Harry Nanmes

Cựu Mod Văn | Tài năng sáng tạo 2018
Thành viên
6 Tháng chín 2017
1,593
3,819
544
Hải Dương
THPT Tứ Kỳ.
cuộc sống này tôi khổ lắm chán sống rồi suốt ngày cứ phải xem cái chương trình đấy phát ngấy không được xem chương trình tiếng việt suốt ngày tiếng anh 2 chị em mình phải xem ngày xem tối xem cái trương trình english sing sing đấy mình chỉ muốn chết thà chết chứ không xem english sing sing mình mong nếu còn có kiếp sau mình mình không muốn thấy hoạt hình english sing sing 1 lần nào nữa nếu xem chỉ xem 1 tiếng hoặc 30 phút chứ không nhiều đằng này suốt ngày xem mình cảm thấy bực tức bức xúc , ức chế lắm luôn mình luôn giở văn nhiều bài về tiếng việt thôi mình xin hết mình nhục lắm View attachment 158425
Chào bạn!
Trước hết thì hỏi vui bạn chút, dấu chấm, dấu phảy ở chỗ nào để mình còn ngắt hơi, chứ đọc liền tù tì hết hơi mất rồi ạ. Vả lại viết liền như thế mình cũng không hiểu ý bạn cho lắm :D
ức chế lắm luôn mình luôn giở văn nhiều bài về tiếng việt
Có gì bạn sửa chỗ này cho mọi người dễ hiểu nhé!
Tiếp theo, mình thầy việc xem TA cũng rất bổ ích, nhưng bạn cũng phải đi học thì làm sao mà xem suốt ngày được. Nếu xem quá nhiều thì bạn hãy bảo mẹ bạn rằng xem nhiều không tốt cho mắt nè, còn những bài tập khác, ... và thỏa hiệp những lí do chính đáng khác nữa.
Mẹ bạn làm điểu đó cũng chỉ tốt cho bạn thôi. :)

• Like
Reactions: Homaya Kino
Top Bottom